ผู้เขียน หัวข้อ: โมฯ เป็นโรคไข้ข้อเสื่อม แก้ยังไงได้บ้างครับ  (อ่าน 3319 ครั้ง)

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
มีพลาสติกโมฯ เก่าที่บ้านครับ ซื้อมาตั้งแต่ 2001 ตอนนี้ส่วนที่เป็น PC ตรงขอต่อต่างๆ มันเสื่อมหมดแล้ว แตกหักหมดเลย ถ้ากดก็จะแตกเป็นชิ้นๆ ตอนนี้ยาด้วยกาวช้างอยู่ แต่ก็ยืนแถบไม่ได้ ใครพอมีคำแนะนำในการแก้ไขบ้างมั้ย ตัวโมคือ EVA-00 ของภาคTVครับ ที่ออกมาเป็นชุดLimited หรือถ้ามีขายพวก PC ข้อต่อของชุดEVA พอจะหาซื้อที่ไหนได้บ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2011, 09:03:42 PM โดย kana-art »

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
Re: โมฯ เป็นโรคไข้ข้อเสื่อม แก้ยังไงได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 07:41:18 PM »
ลองใช้กาวละลายพลาสติก(หรือกาวละลายอะครีลิก ไม่แน่ใจนะครับ เคยเห็นมีขายที่BสองS) น่าจะเชื่อมติดน่ะครับสำหรับพวกPC
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ gorn_gang

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -28
Re: โมฯ เป็นโรคไข้ข้อเสื่อม แก้ยังไงได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 08:11:40 PM »
ลองหาพวก pc ตัวที่ไม่ได้ใช้มาใส่แทนดูครับ อาจจะต้องโมนิดนึ่งก็ยังดีครับ  :iconvsign: