ผู้เขียน หัวข้อ: Gunpla Builders J และ Gunpla Builders D จาก Hobby Magazine เดือน 9  (อ่าน 12701 ครั้ง)

ออฟไลน์ darkdecade

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Gunpla Builders J และ Gunpla Builders D จาก Hobby Magazine เดือน 9
« เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 09:13:21 PM »
Gunpla Builders J และ Gunpla Builders D น่าเป็น Side Story ที่เขียนลงในนิตยสาร Hobby Magazine เดือน 9 นะครับ

Gunpla Builders J Part#03

GPB-X80J Beginning J Gundam

GAT-X303 Aegis Gundam (ใช้โครงบางส่วนของ RG Strike มาโม อาจได้ออกเป็น RG จริงก็ได้แหะ :iconlol:)

Gunpla Builders D Part#02 (กลัว 2 นี้มันจะออกมาจริงๆ เลยง่ะ :iconcry:)

RX-0 Unicorn Gundam (Destroy Mode) GPB-D Color

MSN-06S Sinanju GPB-D Color (โมเพิ่มที่แขนให้ใส่บีมเซเบอร์ได้)

ภาพมังกะในนิตยสาร

(เท่าที่ดู ผู้ชาย = Unicorn & ผู้หญิง = Sinanju นะ)

ที่มา:  http://gundamguy.blogspot.com/2011/07/gunpla-builders-d-part02-hobby-magazine.html
         http://gundamguy.blogspot.com/2011/07/gunpla-builders-j-part03-hobby-magazine.html

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2011, 09:26:23 PM โดย darkdecade »

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Re: Gunpla Builders J และ Gunpla Builders D จาก Hobby Magazine
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 09:19:25 PM »

ตัวสีฟ้าๆ ที่ช่วย GPB-X80J Beginning J Gundam รุม GAT-X303 Aegis Gundam นี่ใครครับ ใช่ F-91 หรือเปล่าครับ น่าจะมีข้อมูลให้ครบน้าลุงบันฯ

ปล.น้องผู้หญิงผมทองน่ารักมาก

• *
Re: Gunpla Builders J และ Gunpla Builders D จาก Hobby Magazine
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 09:24:28 PM »

ตัวสีฟ้าๆ ที่ช่วย GPB-X80J Beginning J Gundam รุม GAT-X303 Aegis Gundam นี่ใครครับ ใช่ F-91 หรือเปล่าครับ น่าจะมีข้อมูลให้ครบน้าลุงบันฯ

ตัวที่มาช่วย ผมมองดูแล้วน่าจะเป็น Akatsuki นะครับ มองดูจาก แบ๊คแพ๊ค กับ ปืนที่ติดบีมนี้ น่าจะใช่ (เพียงแต่ทำสีใหม่ :iconsoul:)

ออฟไลน์ dragonballyu

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -13
Re: Gunpla Builders J และ Gunpla Builders D จาก Hobby Magazine เดือน 9
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 09:30:52 PM »
^
^
^
^
เห็นด้วยครับ โอวาชิ อะคาซึกิ แน่นอน :iconvsign:

สวยอ่ะ อีจีสใส่โครงRG ถ้าออกRGมีโดน(กลัวไม่ทำมากกว่า........แต่เค้าคือบันไดนะ  :iconsweat:)
ส่วนตัวชอบหุ่นภาค ซีด/ซีดเดส อยู่แล้วด้วย
ปล.แต่ชินันจูนั่นมัน จะออกเหรอเลือกเกรดดีๆนะลุง  :iconnasty:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2011, 09:40:54 PM โดย dragonballyu »

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 09:36:23 PM »

ตัวที่ว่าคือ ฟอร์เอเวอร์กันดั้มน่ะครับ
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
Re: Gunpla Builders J และ Gunpla Builders D จาก Hobby Magazine เดือน 9
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 09:40:27 PM »
^^
^^
^^
ม่ายช่ายจ้าเป็นอาคาซึกิสีน้ำเงินที่พึ่งลงไปเล่มก่อนจ้า akatsuki Corleone น่าจะเป็นของ Figlia Contini ชาวอิตาลี ศัตรูคนแรกของ เนคกิ ทาเครุ พระเอกภาค J จ้า

ถ้าได้อ่านแล้วจะรู้ว่าไม่ใช่น้องแต่เป็นป้าผมทองแต่งโกธิคหวังเต๊าะเด็กเลยเอากันพลามาล่อตะหาก (ฮา)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2011, 09:49:48 PM โดย bangbang04 »
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 11:46:35 PM »
^^
^^
^^
ม่ายช่ายจ้าเป็นอาคาซึกิสีน้ำเงินที่พึ่งลงไปเล่มก่อนจ้า akatsuki Corleone น่าจะเป็นของ Figlia Contini ชาวอิตาลี ศัตรูคนแรกของ เนคกิ ทาเครุ พระเอกภาค J จ้า

ถ้าได้อ่านแล้วจะรู้ว่าไม่ใช่น้องแต่เป็นป้าผมทองแต่งโกธิคหวังเต๊าะเด็กเลยเอากันพลามาล่อตะหาก (ฮา)

ดูๆไปแล้วเหมือนโปะหน้าหนาด้วยนะ  555   ทำหน้าเหมือนแอ๊บมากซะด้วย

บิกินนิ่ง J ยังโอเคโมดิฟายแปลกๆเยอะดี   บิกินหนุ่ม D นี่ย้อมแมวอย่างเดียวเลยวุ้ย 

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 02:30:43 AM »
^^
^^
^^

akatsuki Corleone ตัวนี้สินะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2011, 02:33:15 AM โดย darkdecade »

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 07:43:38 AM »
ู^
^
^
ถูกแล้น

เจอ ฮางาเนะมารุ โก ใน HJเล่ม8เล่นเอาอึ้ง เทพมาก โมฮางาเนะมารูได้สวยมากๆ
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ DpPhAt

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 12:23:02 PM »
Beginning J Gundam  ดาบเท่อะ

ออฟไลน์ SoNyeoShiDae

• *
  • Like: -1
  • GX-9999 : Gundam X Maoh
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 01:47:35 AM »
ถ้าออกเป็นกันพลาก็คงจะหลังลายกันแทบทุกคน -*-

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 2
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 08:58:05 AM »
มหกรรมย้อม(สี)แมวขาย :iconfreak:

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 10:31:14 PM »
ขอเพิ่มภาพ รีวิว HGUC 1/144 RX-0 Unicorn Gundam [Destroy Mode] GPB-D Ver.  (เผื่อมีคนสนใจไปโมเอง :iconwink:)

ที่มา: http://gundamguy.blogspot.com/2011/07/hguc-1144-rx-0-unicorn-gundam-destroy_28.html

ออฟไลน์ Buf-The-Great

• *
  • หลังสู้ฟ้า หน้าซุกหมอน นอนกลางแดด
    • http://buf-the-great.exteen.com/
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 11:02:45 PM »

^
^
^

โมเอานี่ครับไม่ใช่ออกมาขายจริง(แล้ว)
สีฟ้าไม่ใส

แต่อีกหน่อยมาแน่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2011, 11:04:03 PM โดย Buf-The-Great »
รับ
Loto, Dreissen [Unicorn Ver.], Jesta, MG Shenlong, MG, Wing ~ EW Ver.,MG Deathscythe Hell
ต่อแล้วหรือใหม่ ราคาคุยกัน