ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2534068 ครั้ง)

ออฟไลน์ runjung99

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
เมื่อวานไปซื้อ RX-93 Gundoom+ฐานเขียวใสมา(1/144) ที่ร้านหน้าเบียร์ คุยกะเจ๊เค้ามาบอกว่าของใหม่เข้าหลังวันที่ 20-22/2/55 มี เรดเฟรมกับเอเปี้ยนเข้าด้วยแน่นอนครับ แล้วก็ฐาน 1/100 เข้าด้วยครับตอนนี้ฐาน 1/100 หมดทุกรุ่น
ร้านไหนขายฐานถูกสุดรบกวน PM มาบอกผมทีครับ :iconsmile:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 09:31:29 PM โดย runjung99 »

ออฟไลน์ the man

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -10
วันนี้ 08/02/55 Red Frame daban มี่ร้านเจ๊เข้าแล้วนะครับผม  :iconlol:

ออฟไลน์ k2alive

• *
  • Like: -17
  • เพราะความจน ไม่มีเงินซื้อชุดแต่ง
ตัวต่อไปของ DABAN คือ......  :iconwink: :iconwink:

MG 00 Raiser ครับ  :iconwish: :iconwish:
http://item.taobao.com/item.htm?spm=1103zNae.3-9PF8.h-2jwcS&id=15375848224

ข่าวบอกว่าวางขายประมาณเดือนมีนาคมครับ  :iconlove: :iconlove:

:icondizzy:ของ DABAN มันจะต่างจากของ TT ยังไง หละครับ  :icondizzy:

ของเล่น มันต้องเล่นสิ จะเก็บใว้ในกล่อง  ทำไม?

ออฟไลน์ aewman99

• *
  • Like: -300
:icondizzy:ของ DABAN มันจะต่างจากของ TT ยังไง หละครับ  :icondizzy:

ต่างกันที่ของ TT เป็น HG 1/100 ของดาบันเป็น MG 1/100 ครับ

ออฟไลน์ tommyjaa

• *
  • Like: 4
ตัวต่อไปของ DABAN คือ......  :iconwink: :iconwink:

MG 00 Raiser ครับ  :iconwish: :iconwish:
http://item.taobao.com/item.htm?spm=1103zNae.3-9PF8.h-2jwcS&id=15375848224

ข่าวบอกว่าวางขายประมาณเดือนมีนาคมครับ  :iconlove: :iconlove:

อย่างที่ท่าน aewman99 บอกนั่นแหล่ะครับ TT เป็น HG 1/100 ส่วนของดาบันเป็น MG 1/100 ซึ่งตัว MG จะมี Detail เยอะกว่า สวยงามกว่า
และที่ต่างอีกอย่าง คือ MG จะมี GN Sword III พร้อม Effect part มาให้ด้วยครับ

GN Sword III + Effect part

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 03:53:36 PM โดย tommyjaa »

ออฟไลน์ alanshearer09

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 16
รูป วิง QY มาแล้วครับ

แถมฐานใสด้วย
http://item.taobao.com/item.htm?id=13768781722

ออฟไลน์ PUCHIANGMAI

• TG STAFF
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 17
 :iconsmile:   สวยเลยครับ
ปุ๊ เชียงใหม่...สนับสนุนโมไทย โมญี่ปุ่น โมจีน โมเกาหลี

ออฟไลน์ k2alive

• *
  • Like: -17
  • เพราะความจน ไม่มีเงินซื้อชุดแต่ง

อย่างที่ท่าน aewman99 บอกนั่นแหล่ะครับ TT เป็น HG 1/100 ส่วนของดาบันเป็น MG 1/100 ซึ่งตัว MG จะมี Detail เยอะกว่า สวยงามกว่า
และที่ต่างอีกอย่าง คือ MG จะมี GN Sword III พร้อม Effect part มาให้ด้วยครับ

GN Sword III + Effect part

สงใสเสียกะตังอีกแน่ๆ แลย
แล้วไหล่มันจะตกเหมือนของ TT มั้ยครับ ?

ของเล่น มันต้องเล่นสิ จะเก็บใว้ในกล่อง  ทำไม?

ออฟไลน์ leileknoi

• *
  • Like: 10
^
^
ไหล่ไม่ตกครับ สเกล MG มีที่ล็อคไว้

ออฟไลน์ soranibrahim

..ฝากเตือนถึงเพื่อนๆ ชาวโมจีน TG ทุกคนนะครับ

ผมได้ mg red frame ของค่าย daban ใหม่นี้มาแล้ว
งานโอเคเลย

แต่..ตอนซื้อให้ระวังตรงพาร์ทชิ้นใสเป็นพิเศษนะครับ
ของผมลืมไม่ได้เช็คก่อน มีฟองอากาศเต็มเลย
ของเพื่อนซื้อพร้อมกันไม่มีเลย
..ระวังกันไว้ก็ดีครับ ตัวนี้ไม่เท่าไหร่ ..ตัวต่อไป mg epyon หรือ mg oo raiser
พาร์ทใสชิ้นเบ้อเร่อ คงไม่น่าดูเท่าไหร่ :icondisapp:

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
..ฝากเตือนถึงเพื่อนๆ ชาวโมจีน TG ทุกคนนะครับ

ผมได้ mg red frame ของค่าย daban ใหม่นี้มาแล้ว
งานโอเคเลย

แต่..ตอนซื้อให้ระวังตรงพาร์ทชิ้นใสเป็นพิเศษนะครับ
ของผมลืมไม่ได้เช็คก่อน มีฟองอากาศเต็มเลย
..ระวังกันไว้ก็ดีครับ ตัวนี้ไม่เท่าไหร่ ..ตัวต่อไป mg epyon หรือ mg oo raiser
พาร์ทใสชิ้นเบ้อเร่อ คงไม่น่าดูเท่าไหร่ :icondisapp:

ของผมก็เป็นน่ะครับ ฟองอากาศอ่า เป็นเรื่องธรรมดาของโมจีนครับ ผมเจอเป็นประจำ ส่วนเรื่อง  mg epyon เดี๋ยวรอชมเย็นนี้ครับ ผมจะนำมาให้ชมกันว่ามานดีไม่ดียังครับครับ รอชมได้เลยครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 09:58:24 AM โดย zanu009 »

ออฟไลน์ Aultaisen

• Like: 2

งานโอเคเลย

เป็นเรื่องปกติของโมจีน ครับ แต่ตัวนี้ผมมี 3 กล่อง ไม่เจอสักกล่อง น้อยครับที่จะเจอสำหรับ ยี่ห้อนี้ครับ

ออฟไลน์ mobminor

• *
  • Like: -3
  • manchester united fan
MG Red frame Daban ของผมชิ้นใสก็ปกตินะครับ

เดี๋ยวปูเสื่อรอชม Epyon นะครับ  อิอิ

ออฟไลน์ freedom02

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 16
    • www.bboygundam.com

ผมไม่ขอออกความคิดเห็นนะคับ  ลองดูจากงานที่เห็นละกันคับ :iconwish:
ตอนนี้ทาง  www.bboygundam.com ของเราเปิดรับ pre order สินค้าแล้วนะคับ
ไม่ว่าจะเป็น  BANDAI , KOTOBUKIYA , Nendoroid , Figma , transformer เราก็รับนะคับ

:iconwish: ต่อเร็วจิรงๆเลยอ่า คุณfreedom02 ของผมได้ของเย็นนี้อ่า

ออฟไลน์ soranibrahim

โอ้..คุณ freedom02 ได้แล้วเหรอครับเนี่ย
งานสวย OK เลยนะครับ  :iconsmile:

..แต่อยากเห็นชิ้นใสดาบเขียวๆใหญ่ๆ จังอ่ะครับ มีฟองเยอะมั๊ยอ่ะ

แต่ไม่เป็นไร เดี๋ยว รอคุณ zanu009 รีวิวรอบเย็นก็ได้  :iconwish:
รบกวนด้วยนะครับผม

ออฟไลน์ Aultaisen

• Like: 2
ของผมที่สั่งมาก็ได้แล้วครับ เท่าที่ดูงานดีกว่า momoko เยอะครับ แต่พลาสติก momoko ดีกว่าเท่านั้นเอง
ถ้า Baban ปรับปรุงเรื่องพลาสติกให้เท่า หรือดีกว่า momoko งานนี้ เกิดแน่นอนครับ :iconfreak:

ปล. ต่อไปก็ OO ครับ :iconhappy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 02:55:25 PM โดย Aultaisen »

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

:iconvsign: เพิ่งได้ของมาครับสอยมาสามกล่องรวดเลยครับเเบบว่าถูกดีครับเลยสอยเยอะคริๆ คงยังไม่ได้ต่อโชว์เพื่อนๆน่ะครับพอดีติดต่อตัวอื่นอยู่ครับ
ลองดูพวกชิ้นใสกับรายละเอียดนิดๆหน่อยๆกันน่ะครับ พอดีรีบครับเลยใช้กล่องมือถือถ่ายครับ ขออภัยภาพไม่ชัด :iconcry:

ชิ้นใสไม่มีฟองอากาศครับผม

เเผงครับ

:iconvsign: :iconvsign: :iconvsign: :iconvsign: :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 10:14:17 PM โดย zanu009 »

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
ไหงดูรูปแล้ว Nightingale มันไม่สวยอย่างที่คิดไว้หว่า รอดูรีวิวอีกที สงสัยไม่ต้องเสียตังค์ละ

จะว่าไปเปลี่ยนไอพ่นเป็นพลาสติกแล้วลดราคาเหลือซัก 60% ได้มะ ใครอยากได้ไอพ่นโลหะค่อยไปซื้อเอาต่างหาก