ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2534291 ครั้ง)

ออฟไลน์ pound

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ที่สะพานเหล็กร้านไหนมี OORaiser กับ oo seven sword 1/144 มั้งครับ
เมื่อวันศุกร์ผมไปสะพานเหล็กมาไปถึงตอนประมาณ18.30ร้านปิดหมดแต่ยังพอโชคดี
ไปเจอร้านที่กำลังจะปิดแต่ก็ไม่มีคุณสองตัวที่ผมอยากได้ :iconsoul:
เลยสอย OOไฟเตอร์ /รีบอน/ strike freedom มาซะ3ตัว
นี้ถ้าไม่มีอีกสิ้นเดือนผมว่าจะสอย OORaiser 1/100ล่ะครับ75x
วันเสาร์นี้ว่าจะไปดูอีกรอบ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2012, 11:46:57 AM โดย pound »

ออฟไลน์ nut2001

• Verified User
  • *
  • Like: -7
ที่สะพานเหล็กร้านไหนมี OORaiser กับ oo seven sword 1/144 มั้งครับ
เมื่อวันศุกร์ผมไปสะพานเหล็กมาไปถึงตอนประมาณ18.30ร้านปิดหมดแต่ยังพอโชคดี
ไปเจอร้านที่กำลังจะปิดแต่ก็ไม่มีคุณสองตัวที่ผมอยากได้ :iconsoul:
เลยสอย OOไฟเตอร์ /รีบอน/ strike freedom มาซะ3ตัว
นี้ถ้าไม่มีอีกสิ้นเดือนผมว่าจะสอย OORaiser 1/100ล่ะครับ75x

มันเป็น Rare item ครับ หายากสุดใน สามโลก ผมสั่งยังไม่มีของให้เลย ไม่รู้เหมือนกันเหมือนพี่ตี๋ แก้ไม่กล้าทำเยอะยังไงไม่รู้

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง

จะสอยตัว non grade OO Raiser 1/100 75x ของ TT หรือครับ
ไม่รอตัว MG ของ daban ไปเลยหล่ะครับ เห็นว่าเืดือนนี้ที่จีนจะวางแผงแล้ว
ราคา แทบไม่ต่างกันเลยนะครับ

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
โมจีนเริ่ม มีจุดขายเป็นของตัวเองเเระอะ เหอๆ...เข้าใจคิดเเฮะ.. :iconlol:

• *

จะสอยตัว non grade OO Raiser 1/100 75x ของ TT หรือครับ
ไม่รอตัว MG ของ daban ไปเลยหล่ะครับ เห็นว่าเืดือนนี้ที่จีนจะวางแผงแล้ว
ราคา แทบไม่ต่างกันเลยนะครับ
น่าสนครับ....ขอบคุณครับที่ให้ข้อมูล

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
ผมเดินหา oo 7ดาบ 1/144 มาจะเดือนแล้วทั้งแท้ทั้งเทียม ตั้งแต่สะพานเหล็กยันสยาม ยังหาไม่ได้เลยครับ T^T
แล้วตูจะโมดิไฟนยังไง T^T
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ startup

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 1
iร้านไหนของมาแล้วมั้งครับ เห็นในเว็ปมีคนขาย แต่ราคาแรงจัง

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
ผมเดินหา oo 7ดาบ 1/144 มาจะเดือนแล้วทั้งแท้ทั้งเทียม ตั้งแต่สะพานเหล็กยันสยาม ยังหาไม่ได้เลยครับ T^T
แล้วตูจะโมดิไฟนยังไง T^T

ร้านที่อยู่ตรงข้ามร้านขายรถบังคับก็ไม่มีหรือครับ (ตรอกเดียวกันกับร้านหน้าเบียร์) ผมเห็นเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาของเต็มร้านเลย พวกโมฯ เก่าๆ ของซีรี่ OO ขนาด อีแน็ค เครื่องทดสอบของพี่อมตะก็ยังมี ซึ่งผมคิดว่าออกมานานมากร้านนี้ยังเอามาขายอยู่เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2012, 04:09:14 PM โดย kana-art »

ออฟไลน์ autcitgt4

• *
 :iconnasty:เจอเจ้านี้เมื่อไรจะเข้าบ้านเราซะทีนะ
http://item.taobao.com/item.htm?scm=1007.77.0.0&id=15140960209&ad_id=&am_id=&cm_id=&pm_id=

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
:iconnasty:เจอเจ้านี้เมื่อไรจะเข้าบ้านเราซะทีนะ
http://item.taobao.com/item.htm?scm=1007.77.0.0&id=15140960209&ad_id=&am_id=&cm_id=&pm_id=

ข่าวคราวเงียบหายไป2 3 เดือน คิดว่าจะมาแน่ๆ โถ่เว็ปจีนเอาออกไปแล้ว
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ kira13

• *
ผมเพิ่งไปมาเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่่านมา ก็ยังมีนะครับ oo7 ดาบ ผมก็ซื้อมา มีร้านโมจีนเปิดใหม่ด้วยลองไปดูใหม่ น่าจะเจอละคับ

ออฟไลน์ kimuji

• *
  • Like: -16
 :iconmouth:ร้านที่ตลาดมืด(คลองถมคืนวันเสาร์)ก็เห็นมีขายอยู่นะครับ ทั้ง OO 7 แล้วก็ยาน O Raiser ก็มีอ่ะ

• *
ผมเพิ่งไปมาเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่่านมา ก็ยังมีนะครับ oo7 ดาบ ผมก็ซื้อมา มีร้านโมจีนเปิดใหม่ด้วยลองไปดูใหม่ น่าจะเจอละคับ
เออ..ร้านที่สะพานเหล็กหรือครับ...ร้านไหนหรือครับพอดีวันเสาร์นี้ผมว่าจะไปอยู่ :iconsmile:แล้วร้านที่เปิดใหม่อยู่ตรงไหนตรงไหนครับ
แต่หวังว่าวันเสาร์ของคงยังไม่น่ะ :iconpale:

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48
โมจีนหายากก็

เมเทโอGHD กับ Zeta white นะครับ

ส่วน 7ดาบ 1/144 มีขายทั่วไปอยู่ครับ

ออฟไลน์ Mr.White

• *
  • Like: 5
ไม่ได้เข้ามาติดตามข่าวนาน ไม่ทราบว่า MG shenlong จะออก มีดาบแถมมาให้ด้วย หรือว่าขายเฉพาะดาบครับ
mr.white

ออฟไลน์ NixProvidence

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 3
^
^
^
ดูเหมือนโมของ TT ที่กำลังจะออกนี่ มันจะเเถมดาบมาให้ด้วยเลยนะครับ

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• Like: 2
ไม่ได้เข้ามาติดตามข่าวนาน ไม่ทราบว่า MG shenlong จะออก มีดาบแถมมาให้ด้วย หรือว่าขายเฉพาะดาบครับ
mr.white
ถ้าของ TT ตามข่าว จะแถมมากับตัวหุ่นครับ ไม่น่าจะมีแยกขายนะ

ออฟไลน์ gorn_gang

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -28
:iconmouth:ร้านที่ตลาดมืด(คลองถมคืนวันเสาร์)ก็เห็นมีขายอยู่นะครับ ทั้ง OO 7 แล้วก็ยาน O Raiser ก็มีอ่ะ
ไม่ทราบว่า ร้านที่ว่าอยู่แถวบริเวณไหนหรอครับ พอดีตามหา o raiser อยู่เลย  :iconmeow:

ออฟไลน์ hillmaker

• *
ร้านที่มี 007SWORD ที่ขายตั้งแต่คืนเสาร์ถึงบ่ายวันอาทิตย์ใช่ไหมครับ

ถ้าร้านนั้นก็เดินจากแยกเสือป่าไปทางตรอกที่มีร้านหนังสืออยู่หน้าตรอกคู่กับเซเว่น
เดินเข้าไปในตรอกผ่านร้านขาหมู(เจ้านี้แพงแต่อร่อยโฮก)
เจอแยกขวาไม่ต้องเข้าเดินเลยไป จะเจอกับแยกซ้ายเดินเลยไปอีกครั้ง
ทะลุตรอกออกมา ร้านจะอยู่ตรงหน้าท่าน(เป็นร้านแผงลอยนะ แต่เยอะพอดู(XN Raiserเหลือเพียบ))

• *
ร้านที่มี 007SWORD ที่ขายตั้งแต่คืนเสาร์ถึงบ่ายวันอาทิตย์ใช่ไหมครับ

ถ้าร้านนั้นก็เดินจากแยกเสือป่าไปทางตรอกที่มีร้านหนังสืออยู่หน้าตรอกคู่กับเซเว่น
เดินเข้าไปในตรอกผ่านร้านขาหมู(เจ้านี้แพงแต่อร่อยโฮก)
เจอแยกขวาไม่ต้องเข้าเดินเลยไป จะเจอกับแยกซ้ายเดินเลยไปอีกครั้ง
ทะลุตรอกออกมา ร้านจะอยู่ตรงหน้าท่าน(เป็นร้านแผงลอยนะ แต่เยอะพอดู(XN Raiserเหลือเพียบ))
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล......พรุ้งนี้ผมจะไปคลองถม