ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2541473 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gothika

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -18
มีใครรู้บ้างครับว่า 00 Raiser กับ Shenlong จะออกวันไหน พอดีพ่อจะไปจีนจะฝากซื้อ

ออฟไลน์ ibachay

• *
  • Like: -1
ขอถามนิดนึงนะครับ Saint Cloth Myth EX เจมินี่ ซากะ (เซินเจิ้น Ver.) มีร้านไหนเอาเข้ามาบ้างรึยังอ่ะครับ

เครดิตรูป : คุน ก้อง เคียวโก นะครับ

ออฟไลน์ easuck

• Verified User
  • *
  • Like: -7
ที่สะพานเหล็กมีร้านขายโมแท้ไหมครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
ที่สะพานเหล็กมีร้านขายโมแท้ไหมครับ
ขอบคุณครับ

ไม่มีครับ มีแต่โมจีน อย่างเดียวครับ ใครไปแล้วบอกด้วยครับ

ปล. คุณน้อง easuck ไม่เคยไปเลยหรอ เ

ผมก็อยากรู้เหมือนกัน

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
ขอบคุณครับ

สะพานเหล็กเป็นแหล่งรวมของเล่นแทบจะทุกชนิด และเครื่องเกมส์ต่างๆเยอะแยะ

ถ้าไม่เคยไปลองศึกษาเส้นทางจากกระทู้เก่าๆดู ลองค้นหาตามกระทู้ต่างๆดูก่อน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2012, 12:52:26 PM โดย wateya_rouge »
Thailand only !!

ออฟไลน์ nobikun

• *
  • Like: -2
ขอบคุณครับ

มีครับร้านใหญ่ๆ ก็ร้านลีโอครับ ถ้าเดินทะลุไปตึกภิรมณ์ก็มีหลายร้านครับ ของเยอะหน่อยก็ร้านจูปีเตอร์ครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
ขอบคุณครับ

ตรงตึกภิรมพลาซ่ามีครับ (มีทางเชื่อมติดกับสะพานเหล็ก) ถ้าโมแท้นะ นอกจาก jupiter แล้วตามที่กระทู้ nobikun ก็มีร้าน Gang Toy  ถ้าด้านในตรงแถวสะพานเหล็กเป็นจีนหมดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2012, 01:51:16 PM โดย kana-art »

• กัน-โอตะ
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ กระทู้โมจีนกันด้วยนะครับ

เรื่องบางเรื่องที่ไม่สมควรถามก็ไม่ต้องถามนะครับ

เป็นการเตือนครั้งสุดท้ายแล้วครับ ใครยังทำอีก ก็จะ ล็อคกระทู้โมจีน ทันทีครับ

ถือว่าอยู่ร่วมกัน ต้องรับผิดชอบร่วมกันครับ

ปล. ไม่เข้าใจตรงไหน IM ถามผมโดยตรงใด้ครับ จะตอบให้...

ออฟไลน์ blahblah

• *
  • Like: 0
SD OO 7Swords

http://item.taobao.com/item.htm?id=16958000293 

ไม่ทราบว่าเป็นของค่ายไหนหรอครับ

ออฟไลน์ jinosaki

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 28
    • Jinosaki
SD OO 7Swords

http://item.taobao.com/item.htm?id=16958000293 

ไม่ทราบว่าเป็นของค่ายไหนหรอครับ

ของ QY คับ บางร้าน(เว็บสปอนเซอร์) ก็มีให้กดแล้วนะคับ

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48
Arche gundam ของ GG มีใครเป็นแบบผมมั้ยครับ เวลาตั้งบนดิสเพลย์ จะกางขาไม่ได้ ขาจะค่อยๆจากที่กางก็จะหุบลงมาจนยืนเหมือนนางแบบเลย ....... ไม่รู้ว่าโมแท้มีอาการแบบนี้หรือเปล่าน้อ

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 2
Arche gundam ของ GG มีใครเป็นแบบผมมั้ยครับ เวลาตั้งบนดิสเพลย์ จะกางขาไม่ได้ ขาจะค่อยๆจากที่กางก็จะหุบลงมาจนยืนเหมือนนางแบบเลย ....... ไม่รู้ว่าโมแท้มีอาการแบบนี้หรือเปล่าน้อ
ไม่เป็นครับ ^ ^
แต่มีวิธีแก้ไม่ยากครับ คือเอากาวแห้งช้าฝาขาวป้ายบางๆ ที่จ๊อยตัวเสียบ(ไม่ใช่ตัวรับนะ)
แล้วรอให้แห้ง ข้อต่อตรงนี้ก็จะแน่นขึ้น มันก็จะไม่หุบลงมาเองครับ
ถ้าไม่มีกาวฝาขาวก็ใช้กาวช้างแทนก็ได้ครับ ลองดูนะครับ ^ ^

ไม่เป็นครับ ^ ^
แต่มีวิธีแก้ไม่ยากครับ คือเอากาวแห้งช้าฝาขาวป้ายบางๆ ที่จ๊อยตัวเสียบ(ไม่ใช่ตัวรับนะ)
แล้วรอให้แห้ง ข้อต่อตรงนี้ก็จะแน่นขึ้น มันก็จะไม่หุบลงมาเองครับ
ถ้าไม่มีกาวฝาขาวก็ใช้กาวช้างแทนก็ได้ครับ ลองดูนะครับ ^ ^

ล่าสุดลองใช้ เทปพันก๊อกน้ำลองดู ยังไม่ดีเท่าไหร่ คงจะลอง กาวช้าง+ทิชชู่ ดูครับ /// ส่วนมือถือดาบยักษ์ตามปกติ จะหลุดบ่อยมาก แต่ผมเอาเศษ UHO TAG ติดลงไปในร่องมือ จับดาบแน่นมากครับ แถมถอดออกมาง่ายไม่มีรอยเหลือเลย แต่เสียดายที่ UHO TAG ใช้กับตรงขาไม่ได้ 

ออฟไลน์ kukuclock

• *
ขอถามหน่อยครับ ตัว pg mk2 titan ของ TT ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ hogkaido

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 6
อย่าสอบถามราคาในนี้ ขอรับ ท่าน

ออฟไลน์ kukuclock

• *
อย่าสอบถามราคาในนี้ ขอรับ ท่าน

ผมขออภัยครับ ไม่ทราบ  :iconcry:

• กัน-โอตะ
ขอบคุณครับ ที่ช่วยๆ กันดูแล แบบนี้ซิ ที่อยากให้เกิดกับเว็บของเรา

อยากให้กฏระเบียบ มันเป็นแค่ตัวหนังสือเท่านั้น ไม่อยากเอามาใช้กัน

ถ้าทุกๆคนช่วยๆ กัน ขอบคุณอีกที
  :iconsmile:

ล่าสุด ผมใช้วิธี ทากาวช้างบางๆ 1 รอบพอแห้งก็ทาซ้ำอีกรอบแล้วเอาทิชชู่ไปซับๆแล้วดึงออกมา พอแห้งสนิทคราวนี้เสียบจ๊อยเข้าไปที่ขาของ Arche gundam GG ............... ล่าสุด ขาแข็งแรง โพสต์ท่าได้ตามปกติแล้วครับ อ้าขาทิ้งไว้ 3-4 ชั่วโมงสบายๆบนดิสเพลย์เลย ขอบคุณสำหรับคำแนะนำและเทคนิคครับ

ออฟไลน์ 0EXIA0

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 5

โมใหม่ฃอง MC

มาเพิ่มลิงค์ให้ครับผม
http://item.taobao.com/item.htm?id=17451140698
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2012, 02:20:07 PM โดย zanu009 »

ออฟไลน์ Butter-T

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 36
  • หมึกแดง แรง 3 เท่า!!
ออกมาแก้ตัวที่งวดก่อน แป้กสินะ