ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2533884 ครั้ง)

ออฟไลน์ alanshearer09

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 16

ออฟไลน์ hillmaker

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
ชอบกระจกหน้ามันเรียบๆใสๆเหมือนS-Ligerมากกว่า มีขีดๆหยักๆแบบนี้แหมงๆไม่สวยเลย

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
เสือฟ้า เนี้ย ออกทั้ง 2 ค่ายเรยเชียวรึ
ค่ายนึงตัวปรกติ อีกค่าย มีแพ็คบูสเตอร์ ..

โอ้ว.. โน้ววววว กรี๊ดๆๆๆ :iconlol:

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
ก็ต้องเอาแบบที่มี Attack Booster ดิ
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
ก็ต้องเอาแบบที่มี Attack Booster ดิ

มันค่ายใหม่อะพี่ ไม่แน่ใจเรื่องชิ้นการ ความเข้ากัน กลัวๆๆ เหมื่อนค่าย อาร์สยามอ่ะ ...ที่ทำนกแดงยักษ์ อ่ะ 555 :iconlol:

ไม่แน่เอาจเอามาทั้งสองกล่อง 555 แบบว่ามีเพื่อนใจดี ออกให้ก่อนอ่ะ 555555555 เนอะๆๆ

ออฟไลน์ note18692

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 5

Uploaded with ImageShack.us

พี่จีน จัดเรือมาแล้วงับ

http://item.taobao.com/item.htm?id=14829757397
NoteZa

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic

มันค่ายใหม่อะพี่ ไม่แน่ใจเรื่องชิ้นการ ความเข้ากัน กลัวๆๆ เหมื่อนค่าย อาร์สยามอ่ะ ...ที่ทำนกแดงยักษ์ อ่ะ 555 :iconlol:

นกแดงน่ะ ลองดูซักกล่องสิ  เผื่อจะติดใจ เหอๆๆ  :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2012, 10:48:38 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ bean

• *
  • Like: -13
ตอนนี้ผมกำลังสนใจโมพวก SRW อยู่อะครับ อยากรู้ว่าโมจีนทำตัวอื่นๆออกมาด้วยไหมครับ

ของโคโตราคาเอาเรื่องอยู่ สู้ไม่ไหวเลย พอมาเห็น Dygenguar ในนี้เลยโดนเลยครับ
เลยอยากถามว่ามีตัวอื่นๆอีกไหม จะเริ่มเก็บอะครับ

ออฟไลน์ insiderz

• *
  • Like: -2
  • Who am i ?
ตอนนี้ผมกำลังสนใจโมพวก SRW อยู่อะครับ อยากรุ้ว่าโมจีนทำตัวอื่นๆออกมาด้วยไหมครับ

ของโคโตราคาเอาเรื่องอยู่ สู้ไม่ไหวเลย พอมาเห็น Dygenguar ในนี้เลยโดนเลยครับ
เลยอยากถามว่ามีตัวอื่นๆอีกไหม จะเริ่มเก็บอะครับ

โมจีน series srwog ผมเพิ่งเห็นไดเซ็นเกอร์ ของ BT นี่แหละครับ ที่ออกมาเป็นตัวแรก ลุ้นให้ออกตัวต่อไปเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ vanishman

• *
  • Like: 0

Uploaded with ImageShack.us

พี่จีน จัดเรือมาแล้วพะยะค่ะ

http://item.taobao.com/item.htm?id=14829757397

แหล่มเป็ดฮะ เดี๋ยวต้องออกตามกันมาอีกเรื่อยๆ แน่เลย  :iconlove:
เปลี่ยนไลน์ดีกว่าแฮะเรา

ออฟไลน์ freedom02

• **
  • Like: 16
    • www.bboygundam.com
แถมให้อีกรุป

ส่วนตัวนี้ของมาแล้วจ้า
ตอนนี้ทาง  www.bboygundam.com ของเราเปิดรับ pre order สินค้าแล้วนะคับ
ไม่ว่าจะเป็น  BANDAI , KOTOBUKIYA , Nendoroid , Figma , transformer เราก็รับนะคับ

ออฟไลน์ NixProvidence

• **
  • Like: 3
ไลน์ Grand Ship Collection มาเเล้วรึเนี่ย

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Dygenguar ของเข้าไทยแล้วหรือเนี่ย

เนื้อพลาสติกเป็นไงครับ ดูดีไหมครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ dradongenesis

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 5
ไดเจนการ์ เข้าไทยแล้วหรือนี่

อยากเห็นเนื้อพลาสติก กับการประกอบ

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ munezaem

• *
MG OO RAISER :iconjoy: :iconjoy: DABAN ยังมีหวังไหมครับ เงียบไปเลย

ออฟไลน์ reccazz

• *
SD Unicorn ตัวมีไฟ งานเป็นยังไงครับ ใครเคยต่อเเล้วมาบอกหน่อย

ออฟไลน์ centuryboy

• *
  • Like: 7
SD Unicorn ตัวมีไฟ งานเป็นยังไงครับ ใครเคยต่อเเล้วมาบอกหน่อย

ผมไม่ได้ต่อ แต่พี่ผมต่อบอกทำมาไม่ค่อยดี แกนหักง่ายมาก กระโปรงหน้าเป็นแท่งเท่าไม้จิ้มฟันแกนเดียวหักง่ายมาก

ออฟไลน์ reccazz

• *

ผมไม่ได้ต่อ แต่พี่ผมต่อบอกทำมาไม่ค่อยดี แกนหักง่ายมาก กระโปรงหน้าเป็นแท่งเท่าไม้จิ้มฟันแกนเดียวหักง่ายมาก

ขอบคุณครับ งั้นพวก sd ตัวใหญ่ๆ คงเล่นได้เเต่ MC

ออฟไลน์ E-Zai

• *

ขอบคุณครับ งั้นพวก sd ตัวใหญ่ๆ คงเล่นได้เเต่ MC

ขอเสริมนิดนึงหลังจากต่อตัวนี้เสร็จแล้ว

ชิ้นส่วนที่ขยับในการเปลี่ยนร่างแต่ละชิ้นหลวมมาก :icondisapp: เวลาจับๆอยู่หลุดคามือตลอด โดยเฉพาะกระโปรงหลังนี้จับทีหลัดทีเลยครับ

ถ้าต่อดิบๆผมว่าไม่เหมาะจะเล่นเท่าไหร แต่ถ้าทำการโมแต่งมันก็สวยเลยทีเดียวละครับ

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
สอบถามหน่อย เจมีนี่ ex เนี่ยครับ ตามใบต่อที่ต้องบอดี้ไปแช่น้ำ เพื่ออะไรครับ แล้วสีทองที่แถมมาให้แต้มจุดที่เราต้องตัดเกททิ้งต้องผสมอะไรหรือเปล่า ได้มาแล้วยังไม่กล้าต่อ  :iconfreak: รบกวนผู้รู้ด้วยครับ ขออภัยถ้าผิดกระทู้
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon