ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2534120 ครั้ง)

ออฟไลน์ kira_freedom

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
แถมนิดนึงได้มาจากตลาดมืดโมจีนในตำนาน ยี่ห้อ KS เอามาให้ดูกันเล่นๆ

ออฟไลน์ dradongenesis

• Like: 5
ไดเจนการ์ ถ้าต่อไม่ยากมาก ก็น่าสน เพราะก็อบมาดีมาก เหมือนของแท้มากทีเดียว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2012, 10:49:34 PM โดย dradongenesis »

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ hogkaido

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 6
เรื่องราคายังไง อย่าพยายามสอบถามในนี้ครับ

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
แนะนำอันอีกซักหน่อย แล้วกัน

ไ อ้การที่จะถามราคากัน ผมแนะนำครับ ลองอ่านโพสก่อนหน้าๆ หรือถ้าไม่อ่านก็ลองถามคนที่มาโพส ไม่ก็ ลองดูในเว็บสปอนเซอร์แล้วกัน.. จะเป็นการดีที่สุด เพราะข้อตกลงเรื่อง การพูดคุยเกี่ยวกับราคา เราๆ ตกลงกันมานานมากแล้ว ยังไงก็ขอบคุณท่านสมาชิกที่มาโพสเตือนๆ กันด้วยแล้วกัน..

กระทู้นี้เอง ก็มีประโยชน์ กับเพื่อนๆ สมาชิกหลายๆ สมาชิกในที่นี้และผู้มาเยี่ยมเยียนต่างแดน ผมเองก็ชอบเหมือนกัน มันเป็นทางเลือกในยุคที่ อะไรๆ ก็ราคาสูง... แต่กฏก็ย่อมเป็นกฏ ขอบคุณในความร่วมมือ

ออฟไลน์ easuck

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -7
แถมนิดนึงได้มาจากตลาดมืดโมจีนในตำนาน ยี่ห้อ KS เอามาให้ดูกันเล่นๆ
ได้มากจากไหนอ่ะท่าน อยากได้บ้าง  :iconwish:

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
ขอวางรีวิวแผง TT Shenlong ไว้ตรงนี้ละกันนะครับ 

สีอาจจะแปลกๆไปนะครับ เพราะทำมาแค่รีวิวแผง ผิวงานจะหยาบๆด้านๆนะครับ ยกเว้นแผงเหลือง ผิวจะมันๆ
เพราะผมปรับ Auto level ใน photoscape มาเพื่อให้เห็นรายละเอียดชัดขึ้นครับ 

https://www.facebook.com/media/set/?set=oa.346438902094943&type=1

ถ้าเข้าไปดูไม่ได้ก็ตามลิงก์ข้างล่างนะครับ

https://www.facebook.com/media/set/?set=a.437456652940836.104122.100000295148569&type=1&l=ec72fe8d64
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ yodjib

• **
  • Like: 23

ไดเซนก้างานโอเคนะต่อแล้วเจ็บมือมากชิ้นแหลมๆมันมีเยอะ

ขนาด ประมานไหนครับ 1/100 หรือ 1/144 อยากทราบส่วนสูง :iconwish:

ออฟไลน์ Aultaisen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 2
สูงกว่า 144 bandai แต่ส่วนหัวเตี้ยกว่า mg แต่ถ้ารวมความสูงของปลายไหล่ ก็สูงกว่า mg ครับ
ซื้อเลยครับ บอกได้คำเดียวว่าไม่ผิดหวังแน่นอง โมจีนตัวนี้ ดีกว่าทุกตัวที่มีมาครับ  :iconhihi:

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
ไหน ๆ ก็ลามมาโคโตแล้ว ขอตระกูล Hoi Hoi ด้วย นะ.. นะ.. นะ

• *
ไดเซนก้างานโอเคนะต่อแล้วเจ็บมือมากชิ้นแหลมๆมันมีเยอะ

ขนาด ประมานไหนครับ 1/100 หรือ 1/144 อยากทราบส่วนสูง :iconwish:

ยืนเทียบกับ1/100 DX ก็ประมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ ToonBC5

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -2
  • จิงดิ
shenlong   freedom ริวจินมารุ หน้าเบียร์มาแล้วนะครับ

• *
shenlong   freedom ริวจินมารุ หน้าเบียร์มาแล้วนะครับ
เหอะๆอุส่าไม่รอถอยไดเซนก้าก่อนออกตามมาซะงั้นปลายเดือนค่อยซื้อละกันฟรีด้อมT-T

ออฟไลน์ bean

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -13
ขอบคุณสำหรับรีวิว Dygenguarครับ ผมต้องรีบไปซื้อบ้างแล้วล่ะ

ออฟไลน์ yodjib

• **
  • Like: 23

ยืนเทียบกับ1/100 DX ก็ประมาณนี้ครับ
ขอบคุณครับ :iconwish:

ผมไปสอยมาแล้ว เหมือนกัน  :iconnasty:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2012, 11:45:51 AM โดย NeoX »

ทำ ไดเจนการ์ ออกมาแล้ว อยากให้ทำพวกตัวอื่นๆ ใน Serie ออกมาบ้าง จะดีมิใช่น้อยเลย

ทั้งซีรี่ย์ มีเยอะมาก

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 0
Dygenguar รอมันออกตัวพร้อมม้าอยู่เนี่ย..
..กลัวเจ็บหลัง

ออฟไลน์ hunterkiller

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -48
สำหรับ Dygenguar มีข้อเสียอยู่ 2 จุดนะครับเท่าที่ต่อมา

1. ตรงจุดที่เป็นช่วงคอ จะใส่ได้ไม่แน่น ขยับหัวนิดนึงส่วนคออาจจะหลุดออกมาได้ แนะนำไม่ลงกาวไม่ก็เหลานิดนึงก็จะดีขึ้นครับ

2. บางจุด เมื่อกดลงไปฝ้าอาจจะขึ้น เหลาออกซักนิดก่อนกดลงไป ก็จะแน่นโอเค ลดโอกาสกดแล้วขึ้นฝ้าได้ครับ

ผมยกให้ ค่าย BT น่าจับตามองมากที่สุดเลยนะครับ เพราะเนื้องานถ้าคะแนนเต็มร้อย ผมให้ 97 คะแนนเลย ตอนนี้ผมรอลุ้นคู่หู Dygenguar ออกมาไวๆละกัน  :iconlol:

โมจีน ก็ต้องพอมีข้อเสียบ้าง  แต่งานสวยแบบนี้ ยังไงก็ซื้อแน่นอน (เพราะไม่มีเงินซื้อของโคโต)

ค่าย BT นี่ก็อบงาน ดีจริงๆ เหมือนของโคโตมาก

ออฟไลน์ Yo {ChEe}

• **
  • Like: -20
ไอ้เจ้า DX จีนเนี่ยยังหาได้อยู่ไหมครับ  :iconmeow:

ออฟไลน์ chochobee

• **
  • Like: -48
ตอนนี้ที่สะพานเหล็กเจอมินี่ ชากะของเข้ายังครับผม อยากไปสอยมาซักตัวครับ