ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2565131 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jinfinite

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 1
 Momoko ออกอย่างนี้ ไม่เห็นใจคนพรีออเดอร์ DABAN บ้างเลย  :iconcryout:

ออฟไลน์ kaw

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
เหมือน น้องโกะ จะไฝว้ พี่ดา คืน เพราะตอน Epyon น้องโกะเปิด pre orderมา เจอพี่ดา ตบหน้าตัดราคา ออกขายก่อน ถ้าผิดพลาดอะไรขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ Geguntic

• *
  • Like: 0
ดีจะได้เอาของโกะ ทำสีเป็น tv ver. ดีเทลต่างกันเยอะอยู่แต่ต้องรอดูตอนไฟนอล

ออฟไลน์ nubirdza

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
ขอสอบถามหน่อยครับ

- ตอนนี้ mc ซีรี่ วาตารุ ตอนนี้ออกมากี่ตัวละครับ  แต่ละตัว ใช้แบงอะไร เท่าไรบ้างครับ

- bb unicorn banshee มาแล้วหรือยังครับ

*****  แต่ละตัว ใช้แบงอะไร เท่าไรบ้างครับ   ****** ( บอกตัวเลขผิดกฏ ขอสีแบง ก้ได้ครับ )

ขอบคุณครับ   :iconvsign:  :iconvsign:  :iconvsign:

ออฟไลน์ 0EXIA0

• **
  • Like: 5
ขอสอบถามหน่อยครับ

- ตอนนี้ mc ซีรี่ วาตารุ ตอนนี้ออกมากี่ตัวละครับ  แต่ละตัว ใช้แบงอะไร เท่าไรบ้างครับ

- bb unicorn banshee มาแล้วหรือยังครับ

*****  แต่ละตัว ใช้แบงอะไร เท่าไรบ้างครับ   ****** ( บอกตัวเลขผิดกฏ ขอสีแบง ก้ได้ครับ )

ขอบคุณครับ   :iconvsign:  :iconvsign:  :iconvsign:

วาตารุ อยู่ประมาณ 1 ม่วง+1แดงครับ
banshee จีนยังไม่มีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2013, 11:20:12 PM โดย 0EXIA0 »

ออฟไลน์ takeisou

• *
  • Like: 8
เห็น BT ไม่ค่อยมีข่าวออก SRW OG ใหม่   เห็นภาพนี้แล้วผมละปลื้มจริงๆ   กำลังหาและคิดจะบิทตัวนี้จาก yahoo japan อยู่เลย  แต่ราคาแพงโคตรเกือบสองหมื่นเยน  ไม่รวมค่าส่งกลับไทยนะ  :iconpale: :iconpale:

ภาพจากบอร์ด Modxtoys นะครับ

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
 เอ๊ย *_* !!!เอาจิงเร๊อ 

ชอบของใหญ่จิงๆ พี่ตี๋นี่ ^_^

ออฟไลน์ oorx

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -4
มีท่านใด ซื้อดาบคาเลวูทของred fram 1/144ค่ายjokerมาแล้วบางคับ  ผมอยากรู้ว่า1กล่องมีกี่เล่ม เห็นบางร้านบอก1บางร้านบอก2

ออฟไลน์ windwinter

• *
  • Like: 9
    • http://windwinter.exteen.com
เห็น BT ไม่ค่อยมีข่าวออก SRW OG ใหม่   เห็นภาพนี้แล้วผมละปลื้มจริงๆ   กำลังหาและคิดจะบิทตัวนี้จาก yahoo japan อยู่เลย  แต่ราคาแพงสุด เกือบสองหมื่นเยน  ไม่รวมค่าส่งกลับไทยนะ  :iconpale: :iconpale:

มาแล้วเหรอ นิ คาดการณ์ ไม่พลาดเรย นะชาวบอร์ด TG ซื้อจีนอีกตามเคย แท้มิสู้ราคา  :iconcry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2013, 07:27:24 PM โดย windwinter »

ออฟไลน์ Voice

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
เห็น BT ไม่ค่อยมีข่าวออก SRW OG ใหม่   เห็นภาพนี้แล้วผมละปลื้มจริงๆ   กำลังหาและคิดจะบิทตัวนี้จาก yahoo japan อยู่เลย  แต่ราคาแพงสุด เกือบสองหมื่นเยน  ไม่รวมค่าส่งกลับไทยนะ  :iconpale: :iconpale:

มาแล้วเหรอ นิ คาดการณ์ ไม่พลาดเรย นะชาวบอร์ด TG ซื้อจีนอีกตามเคย แท้มิสู้ราคา  :iconcry:

นอกจากราคาแล้ว ตอนนี้ฮิคเคไบท์แท้หาไม่ได้แล้วมั้งครับ  :iconcry: โดนซันไรท์สั่งเก็บไปแล้ว
หรือใครยังพอเห็นอยู่ ช่วยแจ้งกันหน่อยครับ

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
ภาพเพิ่มเติม Huckebein Boxer ของค่าย BT ครับ

ตัวอย่าง Deep Striker ของค่าย ACE Model ครับ

ภาพแกะกล่อง PG OO Raiser ของค่าย TT ครับ

ดูภาพเต็มๆได้ที่นี่ครับ ลงภาพหมดไม่ไหวเยอะมาก 80 กว่ารูป  https://www.facebook.com/toystoryshops

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2013, 01:27:23 PM โดย San »

ออฟไลน์ Aultaisen

ผมรอข่าว OO 1/60 เนี้ยแหละครับ สมใจแล้ว งาน ok ดี เตา GN ก็เนียนดีนะ มองผ่านๆ นึกว่าของแท้ แต่ว่า มันจะหมุนได้ป่ะเนี้ย หรือทำแค่ให้มีไฟเฉยๆ
 จะเข้าไทยวันไหนเนี้ย
ขอบคุณสำหรับ ข่าวครับ

ออฟไลน์ gis

• *
  • Like: 4
ผมรอข่าว OO 1/60 เนี้ยแหละครับ สมใจแล้ว งาน ok ดี เตา GN ก็เนียนดีนะ มองผ่านๆ นึกว่าของแท้ แต่ว่า มันจะหมุนได้ป่ะเนี้ย หรือทำแค่ให้มีไฟเฉยๆ

เตา GN นี่ผมว่าน่าจะเหมือนของแท้ทุกประการครับ เพราะของแท้เตา GN นี่ก็ Made In China เหมือนกันครับ  :iconpale:

ออฟไลน์ cantonafc

• *
คาดว่า โบนัสออก โดน OO 1/60 แน่นอน มันเย้ายวนเหลือเกิน  :iconsweat:

ออฟไลน์ ap_pancake

• Like: -9
รอดูรีวิวpg oo อยู่ห่างๆก่อน เดี้ยวจะเหมือน pg sf เสียดายเงิน ราคา+เงินอีกนิดไป หาพี่บี้ ลุงบันดีกว่า

ออฟไลน์ soranibrahim

เตา GN นี่ผมว่าน่าจะเหมือนของแท้ทุกประการครับ เพราะของแท้เตา GN นี่ก็ Made In China เหมือนกันครับ  :iconpale:

..ไม่น่าเกี่ยวนะครับ ถ้าเป็นของแท้ QC ลุงบันไดนี่ค่อนข้างโหดอย่างที่รู้ๆกัน ไม่ว่าจะผลิตที่ประเทศไหน

แต่ของจีนยี่ห้ออื่นก็ตามสภาพครับ ยังไงก็ไม่เข้มงวดเท่าของลุงแน่

ออฟไลน์ ap_pancake

• Like: -9
ขนาดแค่ไฟที่ตายังดับๆ ติดๆ คุณภาพคงเหมือนราคา

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
อัพเดทต่อ  สิ้นปีนี่โมจีนมันโหดดีจริงๆ
 deep striker ของ ACE Model เเบบเต็มตัว

ชุดเเต่งฐานวางดาบของ mg red frame ครับ ใส่ถ่าน เปิดไฟเธคได้ เจ้าเก่า BTF

ดักเเก่กับ  ศึกเทพสวรรค์ ชูราโตะ  ของค่าย  KidLogic

ภาพเพิ่มเติม เเกะกล่องดองต่อ PG OO RAISER ของค่าย TT ภาพเยอะ( โหลดโหด )

ภาพทั้งหมดร้อยกว่ารูป  อยากดูก็ที่นี่เลยครับ  https://www.facebook.com/toystoryshops
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2013, 12:58:16 PM โดย San »

ออฟไลน์ hs0gum-jojo

• **
แล้วทำไม TT ข้าม PG Red Frame ไปได้ไงเนี่ย รออยู่น่ะคร๊าบๆๆๆๆๆ :iconwish:

ออฟไลน์ Aultaisen

OO รอคนไทย รีวิว ก่อน ค่อย สอย แต่ไม่แน่ ถ้า สิ้นเดือน เข้ากทม แล้วเจออาจหิ้วกลับมาเลย ใหญ่ๆชอบ :iconhappy: