ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2576071 ครั้ง)

ออฟไลน์ naykai

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 33
รอบนี้แจ็กพ็อตหลายเด้งนะครับคุณ naroki  :iconcry:

ออฟไลน์ gis

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 4

ต่อเป็นตัวละ  รวมๆก็ถือว่าต่อง่ายน่ะนะ  แต่ก็ยังต้องพกกาวช้างติดมือใว้ตลอด  ส่วนใหญ่ปัญหาที่เจอก็พวกหลุดง่ายๆ แต่เท่าที่ดูโมจีนมันกาวไม่ค่อยติด  หยอดกาวช้างหน่อยๆแล้วพอแข็งดึงออกจะแน่นพอดีเป๊ะ
จุดหมุนที่เป็นสปริงล็อค  ที่เวลาขยับต้องกดที่เตาถึงหมุนได้ มันแข็งมาก เลยกดยาก  ไม่รู้ของแท้เป็นอย่างนี้หรือเปล่า
ที่เอว จุดขยับดูง่อนแง่นเพราะตรงเอวหลวด ทากาอัดเอาพอช่วยได้ เพราะเหมือนจอยย์มันไม่ค่อยดี
ตรงจุดขยับที่น่อง  แล้วก็ที่ใหล่  ใช้เทคนิดอัดกาวเอาถึงพออยู่

ของแท้ตรงจุดสปริงล๊อคกดไม่ยากครับ เหมือนกดสปริงปากกานั่นแหละครับ เท่าที่ผมต่อของแท้มาปัญหาจะมีอยู่จุดเดียวที่ข้อเท้าครับ วางท่าทางไม่ดีมีหงายเงิบ มันหลวมมากๆ ครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ Aultaisen

• Like: 2
oo TT ผ่านดีกว่ามั้งเนี้ย เอาตังค์ไปซื้อพี่บี้ดีกว่า ตัวเกือบใหญ่เท่า PG
หรือไม่ก็เอาตังค์ไปซื้อ Daban 144 ตัวใหม่ๆที่จะออกมาดีกว่า
รู้สึกจะเสียดายตังค์ พิลึกๆ :iconpale:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
คิดว่าหล่อเเหว่งนี่ล๊อตเเรกคงเจอกันหลายกล่องละ ไม่ใช่เเค่นาโรหรอก
สงสัยโดนเร่งงานเพื่อให้ขายก่อนปีใหม่
ใครจะซื้อก็ขอที่ร้านเชคแผงกันให้ดีน้อ น่ากลัวจิง

ออฟไลน์ polonium

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3
รอเปรียบมวยทอลกีสสองค่าย  :iconsmile: แอบสะใจเล็กๆที่ลุงบันไปออกตัวพิเศษซะเพียบ

ออฟไลน์ windwinter

• *
  • Like: 9
    • http://windwinter.exteen.com
แผ่นยางแป๊ะเท้า ได้คนละกี่แผ่นครับในกล่อง PG oo Raiser ผมได้มาแผ่นเดียวเองครับ ของคุณนาโร นี่สาหัสเลยครับ เคลมดีกว่า

แผง ยางผมได้ แผ่นเดียว เหมือนกัน ..กรำ คิดว่ามานให้มาแผ่น เดียว-ทุกกล่อง ทำไงดี :iconsoul:

ออฟไลน์ cantonafc

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
แผ่นยางแป๊ะเท้า ได้คนละกี่แผ่นครับในกล่อง PG oo Raiser ผมได้มาแผ่นเดียวเองครับ ของคุณนาโร นี่สาหัสเลยครับ เคลมดีกว่า

แผง ยางผมได้ แผ่นเดียว เหมือนกัน ..กรำ คิดว่ามานให้มาแผ่น เดียว-ทุกกล่อง ทำไงดี :iconsoul:

สงสัย ตอนถอย PG ต้องไปที่ร้าย เช็คแผงเอง แต่แพงกว่าสั่งเวปนิดหน่อย 2 แดง

ออฟไลน์ jinosaki

• *
  • Like: 28
    • Jinosaki

แผง ยาง ผมได้สองนะ แต่ตอนเปิดกล่องก็ตกใจอยู่ มันแยกๆถุงเลยเดี่ยวๆ ก็ปลงละ แต่พอเช็คแผง เจอถุงสปริงน๊อตมันอยู่ในนั้นอีกแผ่นนร่ะคับ รอดไป

ออฟไลน์ PurpleHaze

• *
  • Like: 0
เพิ่งเริ่มต่อ sinanju daban รายละเอียดดี แต่ปืนเบี้ยว อยากให้ตรงต้องเฉือนเดือยอัดกาวเอาอย่างเดียว โดยรวมสวยดีมากครับ แนะนำเลย
กันพลาก็เหมือนเส้นผม ตัดผิด เฉือนพลาด บาดนิ้ว ก็เขวี้ยงมันทิ้ง
(ทำได้ซะที่ใหนเล่า!!!)

ออฟไลน์ Zoneend

• Like: 4

สงสัย ตอนถอย PG ต้องไปที่ร้าย เช็คแผงเอง แต่แพงกว่าสั่งเวปนิดหน่อย 2 แดง

TT OO Raiser PG ดู ๆ หลายคนถอยเหมือนกันนิ เนื้อพลาสติกสู้ดาบันไม่ได้จริงๆ อย่างคุณนาโร่ แต่สำหรับผม ราคาขนาดนี้ ได้สัมผัส PG แถมเตาสองตัวนี่ ok มาก ๆ ยิ่ง (หลายคนบอกว่าเสียงมันไม่นิ่มแต่ผมว่าสนั่นดีออก 5555) ต่อเป็นตัวแล้ว ยิ่งปลื้ม

สำหรับยางเท้า ที่หายไป 1 ข้าง โชคดีที่ร้านในเวปที่ซื้อจะหามาให้ รอดไปอีกเคสโล่งอก

• *
ราคา ขนาดนี้ ได้จับ PG ก็คงต้องขอลอง เสี่ยงดูสักตั้ง  :iconsoul:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
ช่วงปีใหม่ท่าทางจะหนักหนาสาหัสจิงๆ สำหรับเเฟนๆโมจีน
หลังจากโดนหมัดฮุคชุดใหญ่ของ TT ไปเเล้วกับ PG OO
ต่อด้วยหมัดอัปเปอร์คัทของ BT ต่อ  งานนี้กะน๊อคกันเรยทีเลย
Huckebein Boxer ที่หลายๆคนรอคอย

1/144 Scale Cybaster ที่หลายๆคนรอคอยกว่า 555

one piece  เรือ Marine Ship จาก series Grand Ship Collection

1/48 RX78-2 ver ka Head Display Stand +ชุดไฟเเละดีคอล  ค่าย GD GUNDAM
ใครมี mg 1/100 RX78-2 อยู่เเล้ว ไม่ควรพลาด !!!

ที่มาครับ https://www.facebook.com/toystoryshops

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2013, 11:50:54 AM โดย San »

ออฟไลน์ uRiean

• *
  • Like: 0
Huckebein Boxer นี่คงโดนแน่ เพราะของแท้หาไม่ได้แล้ว

แต่ที่ตกใจกว่าคือแกออก Cybaster เลยเร้ออออออ แถมหน้ากล่องเป็น 1/144 อีกด้วย

ออฟไลน์ windwinter

• *
  • Like: 9
    • http://windwinter.exteen.com
โอ้ว BT ออกเบิ้ล น่าสนใจมาก ทั้ง สองเลย make money กันไม่ทันเลย  :iconfreak: :iconfreak:

ออฟไลน์ Noah

• *
  • Like: 13
  • Titan Test Team Lover.
H-Boxer น่าปลื้มใจ
ขออย่างเดียว ช่วยทำส่วนหน้าให้หล่อๆหน่อย  :iconwish:

ออฟไลน์ hiroyui

• *
  • Like: 1
Boxer มาแล้วรออยู่เลย ราคาจะแรงแค่ไหนหนอ

• *
ได้ OO Raiser ของ TT แล้ว เช็คแผงที่ร้านครบดี  :iconlove:

ออฟไลน์ lunaticchoc

• *
ทอกีส3 ของโมโมโกะมายังครับ เห็น BT สองตัวนั้นแล้วผมปั๊มเงินไม่ทันแล้วครับ -*-
ต่อดิบ ตัดเส้น เพ้นมาร์คเกอร์

ออฟไลน์ deathlove

• *
  • Like: 1
HGUC 1/144 ZEE ZULU
มาใหม่อีกตัวช่วงนี้ HGUC น้องดา มาไวมวกๆ

• *
ได้มาหลายวันล่ะ แต่ค่อยๆ ต่อ เริ่มจาก Raiser ก่อน

แผงครบดี ดีเทลตามที่ท่านนาโร กล่าวไว้

แต่อย่างที่บอก ไม่มาย อยากเล่น PG สักครั้ง

ถึงตอนนี้ เสร็จตัว Raiser  ยังไม่ได้ตัดเดือย ยังไม่ติดกาว

ชิ้นขอบสนิทดี หวังว่าคงเจอแบบนี้ทั้งตัวนะ ครับ