ผู้เขียน หัวข้อ: จากเพื่อนถึงเพื่อน มีใครได้รับผลกระทบจากน้ำท่วมครั้งนี้บ้างครับ  (อ่าน 24070 ครั้ง)

ออฟไลน์ arms

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -7
สายไหมครึ่งเดือนก่อนเหนือหัวเขา ตอนนี้เหนือตาตุ่ม แต่หลังจากเมื่อคืนรื้อ Bigbag ไม่รู้ว่าตอนนี้ขึ้นอีกกี่เซ็นต์

arms

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
มีเพื่อนสมาชิกคนไหนต้องการความช่วยเหลืออะไรบ้างครับ บอกได้เลยนะ หรือจะส่งข้อความมาบอกผมก็ได้ครับ

ออฟไลน์ seventhsins

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -53
บ้านผม อยู่หนองค้างพลู (หนองแขม) น้ำก็ราวๆ หน้าอกอะครับในถนน ยังดีที่บ้านสูง ในรั้วบ้านก็ประมาณเอวครับตอนแรก รถยนต์จมน้ำหนึ่งคัน

ตอนนี้ระดับน้ำเริ่มลดลง ได้ สิบห้าเซนแล้วครับ หวังว่าการเปิดประตูน้ำคลองมหาสวัสดิ์จะไม่ทำให้ระดับน้ำเพิ่มขึ้น

แค่เห็นกระทู้แบบนี้ก็ชื่นใจละครับ ไม่ต้องการการช่วยเหลือเป็นเงินทองอะไร ตุนของกินไว้เยอะ

ขอบคุณชาวไทยกันดั้มมากครับ

อ่อ ยกเว้น แถวบ้านผมเค้าว่ามีจระเข้หลุด ชาวไทยกันดั้มจะมาช่วยจับก็ได้นะครับ  :iconcryjoy:

หรือมีใครจะรับซ่อมรถฟรีกับช่วยทำความสะอาดบ้านหลังน้ำลดไหมครับ? ฮ่าๆ  :iconlol:

ค่าเรือแถวบ้านผมก็แพงมากครับ ธรรมดาเคยนั่งมอไซค์ 13 บาท ถึงหน้าปากซอย 

เรือล่อไป 50- 80 = =" ต่อหัว เฮ่อ ไม่ใช่คนท้องถิ่นด้วย มาเพื่อหากินโดยเฉพาะ

ออฟไลน์ xonono01

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -4
ผม แถว บางใหญ่ ประมาน  คอ ครับผม  ตอนนี้น้ามมาอยุ่ เชียงใหม่  :iconcry:

ออฟไลน์ PUCHIANGMAI

• TG STAFF
  • *
  • Like: 17
ผม แถว บางใหญ่ ประมาน  คอ ครับผม  ตอนนี้น้ามมาอยุ่ เชียงใหม่  :iconcry:

อยากทราบที่กิน ที่เที่ยว...ถามมาได้เลยครับ...555
ปุ๊ เชียงใหม่...สนับสนุนโมไทย โมญี่ปุ่น โมจีน โมเกาหลี

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
ผมมีเครื่องพ่นฉีดน้ำแรงดันสูงมีใครจะเอาไปใช้ทำความสะอาดบ้านไหมครับ

Post Merge: พฤศจิกายน 28, 2011, 10:43:45 AM

ด้วยความเห็นแก่(กันดั้ม) ผมยกขึ้นที่สูงหมดเลยพี่ ปล่อย ทีวี เครื่องเสียง วางอยู่ข้างล่าง..
จน ลุงเอกว่าเลย (เอ็งบร้าป่าวเนี้ย พลาสติกมันลอยน้ำ) 555

ปล. เอาๆๆ พี่.. ตัวไรหรอว่า ให้ไปรับถึงที่ก็ยังไหว ..
ปล. แล้ว F-15 ถึงไหนแล้วอ่ะ... :iconwinks:

น่าจะต้มโมให้ทานแทนอาหารนะเนี่ย นับถือ รักโมมากจริงๆ อ้อ...F-15 ยังนอนเหมือนเดิมครับ ว่าแต่ว่าสนใจต่อ F/A-18F บ้างไหม

เดี๋ยวๆน้ำท่วมใต้ถุนบ้านแล้วจะได้พ่นตรงไหนเนี่ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2011, 10:43:45 AM โดย BOY »

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
ไม่ได้พ่นเลยพี่.. ยกปั๊มหนีน้ำอ่ะ.. คิดๆ แล้วก็สงสารตัวเอง... :iconcryjoy:
อยู่บ้านทำได้แค่ต่อดิบ อ่ะ... :iconcryjoy: :iconcryjoy:

ปล. สนใจ เอามาดอง เอ้ย เอามาต่อครับ... :iconwinks:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
งั้นเอาไปต่อและขัดด้วยนะ พี่จะเอามาพ่นต่อ ว่าแต่น้ำลงบ้างหรือยังอาหารการกินพอไหม มีน้ำทานหรือเปล่า พี่เอาน้ำ pack ไปให้ไหม

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
งั้นเอาไปต่อและขัดด้วยนะ พี่จะเอามาพ่นต่อ ว่าแต่น้ำลงบ้างหรือยังอาหารการกินพอไหม มีน้ำทานหรือเปล่า พี่เอาน้ำ pack ไปให้ไหม

ของผมดองนานนะพี่... :iconwinks: :iconwinks:

ตอนนี้ระดับน้ำ ลงต่ำกว่า หัวเข่าผมแล้วครับ รถเล็ก เริ่มวิ่งได้แล้วครับพี่
ส่วนน้ำดื่ม พอดีที่บ้านมีถังเก็บน้ำขนาดใหญ่ครับ มีกินดื่มกัน ยาวเลยครับ

ขอบคุณครับพี่... :iconsmile:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
ผมมีเครื่องพ่นฉีดน้ำแรงดันสูงมีใครจะเอาไปใช้ทำความสะอาดบ้านไหมครับ

ถ้าน้ำลดแล้วมันพอจะมีประโยชน์บ้าง บอกนะ

ออฟไลน์ ekra

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 6
บ้านอยู่แถวดอนเมืองหลังบิ๊กแบ๊ก ตอนนี้น้ำลดแล้ว ได้ข่าวว่าในหมู่บ้านแห้งแล้วเขาสูบออก ช่วงวันหยุดนี้ได้กลับบ้านไปล้างทำความสะอาดแล้ว :iconcryjoy:  ช่วงนี้หนีน้ำมาพักที่ออฟฟิศครับ

ออฟไลน์ mimzzz

• Like: 3
เหอะๆ ตั้งกะเป็นผู้ประสปภัยไม่ค่อยได้เข้ามา เลยไม่เห็นกระทู้นี้

ตอนนี้ในบ้านแห้งแล้วครับ แต่รอบๆบ้านน้ำท่วมขังอยู่ รถยังวิ่งเข้าไปไม่ได้ครับ เป็นกำลังใจให้เพื่อนร่วมชะตากรรม พ้นวิกฤษไปโดยเร็ววันครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
เหอะๆ ตั้งกะเป็นผู้ประสปภัยไม่ค่อยได้เข้ามา เลยไม่เห็นกระทู้นี้

ตอนนี้ในบ้านแห้งแล้วครับ แต่รอบๆบ้านน้ำท่วมขังอยู่ รถยังวิ่งเข้าไปไม่ได้ครับ เป็นกำลังใจให้เพื่อนร่วมชะตากรรม พ้นวิกฤษไปโดยเร็ววันครับ

มีอะไรใหพวกเราช่วยได้บ้างไหมครับ จะเริ่มทำความสะอาดบ้านหรือยัง พี่มีที่ฉีดน้ำ เอาไปใช้พ่นไหม

ออฟไลน์ mimzzz

• Like: 3
ไม่เป็นไรครับพี่บอย ทำความสะอาดเรียบร้อยแล้วครับ รอบริเวณรอบนอกลด ก็น่าจะกลับเข้าไปอยู่ได้แล้วครับ ตอนนี้จะเข้าบ้านต้องลงโทลเวย์อย่างเดียวเลยครับ

ไงก็ขอบคุณมากนะคร้าบบบบบบบบ ^_^

ออฟไลน์ shishi

• *
  • Like: 34
น้ำท่วมครั้งนี้ทำให้เจอหุ่นยนต์ที่เล่นสมัยเด็กๆเพียบเลย
แต่ว่าคงล้างๆบริจาคแล้วล่ะครับ
เดี๋ยวเสาร์นี้ขัดบ้านอีกรอบ แล้วสัปดาห์หน้าคงเข้าไปอยู่แล้ว

ออฟไลน์ earthsphere

• TG STAFF
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 9
  • -Inactive-
อิจฉา อยู่กันได้แล้ว ล้างกันได้แล้ว ฮือๆ ;TwT;
Follow me At Twitter<<<กด

ออฟไลน์ shishi

• *
  • Like: 34
อิจฉา อยู่กันได้แล้ว ล้างกันได้แล้ว ฮือๆ ;TwT;

ตอนนี้อยู่ได้แต่ชั้น 2 อ่ะพี่
แถมยายเครียดจนเส้นเลือดในสมองแตกอีกต่างหาก

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้คุณยายๆหายไวๆนะครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
]ตอนนี้อยู่ได้แต่ชั้น 2 อ่ะพี่
แถมยายเครียดจนเส้นเลือดในสมองแตกอีกต่างหาก
อยู่ที่ไหนครับ มีอาหาร น้ำดื่ม พอไหมครับ

ออฟไลน์ eva-01

• *
  • Like: 25
อาทิตย์นี้จะเข้าไปทำความสะอาดรอบตัวบ้านครับ
แต่ที่สนามหญ้าและบริเวณบ้านยังมีน้ำท่วมประมาณเอวครับ
บ้านผมยกพื้นสูงเมตรครึ่งแล้วรอบบ้านยังสูงกว่าถนนประมาณเกือบห้าสิบเซ็นติเมตร
ไม่งั้นคงท่วมชั้นล่างเหมือนบ้านอื่นในระแวกใกล้เคียงครับ
ก่อนออกกันมาก็กันขอบประตูหน้าต่างไว้หมดด้วยซิลิโคนใสยิงตู้ปลาไม่งั้นในบ้านคงดูไม่จืดครับ
ต้นไม้ตายหมด ปลาในบ่อที่เลี้ยงไว้คงไปหมด คงเหลือแต่บรรดางูเล็กงูใหญ่พันอยู่บนต้นกระท้อนที่ยืนต้นตาย

แอบอิจฉาคนที่เข้าทำความสะอาดเพราะน้ำลดแล้ว
บ้านผมต้องรออีกนาน ท่วมก่อนลดทีหลังครับ555
ไงไงก็เอาใจช่วยคนที่ลำบากกว่าบ้านผมนะครับ สู้สู้