ผู้เขียน หัวข้อ: จากเพื่อนถึงเพื่อน มีใครได้รับผลกระทบจากน้ำท่วมครั้งนี้บ้างครับ  (อ่าน 24073 ครั้ง)

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
มีอะไรที่พวกเราชาวไทยกันดั้มพอจ่วยได้บ้างไหมครับ มีใครได้รับผลบ้างครับเท่าที่ทราบก็มีคูรครูกับน้องวัฒน์ Neox มีคนอื่นอีกไหม

ออฟไลน์ PUCHIANGMAI

• TG STAFF
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 17
 :iconsmile:...สวัสดีครับพี่ๆน้องๆท่ีเคารพทุกท่าน...ถ้าใครยังเข้าบ้านไม่ได้หรือเข้าได้แต่ยังไม่อยากเข้า...มาเชียงใหม่เลยครับ...เดี๋ยวหาที่พักและพาไปปลีกวิเวกให้ครับ(สอบถามข้อมูลการปลีกวิเวกได้ที่น้องMimzz(มิ้ม)
http://www.facebook.com/Baanpordee
http://www.baanpordee.com/
(โฆษณาแอบแฝง...เดี๋ยวเลี้ยงกาแฟทีมงานและคุณบอย...555)
ถ้าที่พักแพงหรือถูกไป...ยินดีสอบถามที่พักอื่นๆให้ครับ
ปุ๊ เชียงใหม่ 089-8357980
ป.ล....โมของคุณบอยกระผมจะถ่ายรูปลงเฟซบุ๊คให้นะคร๊าบบบ
ปุ๊ เชียงใหม่...สนับสนุนโมไทย โมญี่ปุ่น โมจีน โมเกาหลี

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
คุยกับลุงบอยไว้เมื่อคืน คิดว่าจะรวบรวมเงินมาบริจาคให้สมาชิกที่ได้รับผลกระทบจากภัยน้ำ
ท่านใดมีความประสงค์จะร่วมช่วยเหลือก็แจ้งมาได้ครับ

ส่วนตอนนี้ ท่านใดต้องการที่จอดรถหนีน้ำ ในกทม. ติดต่อหลังไมค์กระผมได้เลยครับ

ปล. ว่างๆ เดี๋ยวไปแอ่วที่พักของ อ.ปุ๊ บ้างดีกว่า  :iconhihi:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
คือนอกจากช่วยได้เป็นทุนทรัพย์แล้วอย่างอื่นที่ต้องการถ้าเราพอจะช่วยได้ก็บอกนะครับ อุปกรณ์ทำความสะอาด ,...

อ.ปุ๊ อย่าช้าครับ อย่าช้า ให้ไว ผมจะเอามาเก็บไว้เป็นcollection

ออฟไลน์ taeyeon

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -3
โดยส่วนตัวแล้ว คงไม่รบกวนพี่ๆน้องๆ ในบอร์ดเรื่องทุนทรัพย์นะครับ แต่ก็ขอบคุณสำหรับกำลังใจ และความหวังดีของทุกท่านๆครับ
บ้านผมอยู่เมืองเอก ตอนนี้ในบ้าน น่าจะประมาน อก ผมสอบถามจากเพื่อนบ้านน่ะครับ โดยส่วนตัวตอนนี้อพยพมาอยู่สงขลาครับ
คิดว่าสัปดาห์หน้า จะกลับไปดูแลในบ้านแล้วครับ  :iconpunch:

ขอบคุณพี่ๆรุ่นใหญ่  :iconnasty: ทุกท่านครับ  :icongift:

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
ขอบคุณครับ ตอนนี้ทุกอย่างกำลังจะกลับมาเป็นปรกติแล้วครับ.. ขอบคุณพี่ๆ น้องๆ ที่เป็นกำลังใจนะครับ... :iconvsign:

ออฟไลน์ PUCHIANGMAI

• TG STAFF
  • *
  • Like: 17
 :iconsmile:   คุณบอยกดไปตามลิ้งค์เลยครับ
http://www.facebook.com/?ref=tn_tnmn#!/media/set/?set=a.143318122441318.24273.100002893938272&type=1
ตอนนี้เจออยู่สามตัวครับ...ที่เหลือน่าจะอยู่ในห้องเก็บของ
ปุ๊ เชียงใหม่...สนับสนุนโมไทย โมญี่ปุ่น โมจีน โมเกาหลี

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
ของผมแค่ทั่วรอบๆบ้าน และเข้าแค่ห้องครัวกับห้องน้ำนิดหน่อย
เลยไม่รับผลกระทบมากมายๆ ซึ่งตอนนี้น้ำก็แห้งหมดแล้ว
ขอบคุณสำหรับความเป้นห้องนะครับ แล้วก็ขอให้คนที่บ้านน้ำท่วมอยู่ลดไวๆนะครับ
คนไทยไม่ทิ้งกันจริงๆ

ออฟไลน์ Strike Freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
ผมอยู่บางบัวทอง-ไทรน้อย ระดับในหมู่บ้านที่ผมอยู่ตอนนี้แห้งสนิทแล้วครับ
ที่บ้านผมทำความสะอาด และรื้อถุงทรายเรียบร้อยแล้วครับ เพื่อนบ้านก็เริ่ม
ทะยอยกันกลับมา รวมระยะเวลาที่น้ำเขามาในหมู่บ้านผมก็เกือบๆ 1 เดือนครับ

ผมสอบถามการเดินทางจากเพื่อนบ้านได้ความว่า ถนนรอบนอก ยังมีระดับน้ำที่สูงอยู่
แถวๆ บัวทองเคหะ บ้านของ คุณมุข กับ คุณmg-dang ระดับน้ำก็ยังสูงอยู่ครับ

แต่ก็ยังพอมีข่าวดีอยู่บ้าง คือรถตู้โดยสารตอนนี้เริ่มกลับมาให้บริการบ้างแล้ว
โดยราคาเพิ่มจากปกติเล็กน้อย ซึ่งก็พอรับได้ครับ และเซเว่น หน้าหมู่บ้านก็กำลังจะเปิด
ให้บริการอีกครั้งครับ

ขอบคุณสำหรับกำลังใจจากเพื่อนๆ ชาวไทยกันดั้ม และขอส่งกำลังใจให้กับเพื่อนสมาชิก
ท่านอื่นๆ ที่ประสบกับปัญหาน้ำท่วมในครั้งนี้สามารถผ่านไปได้ด้วยดีนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2011, 10:36:13 AM โดย Strike Freedom »

ออฟไลน์ kit556

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
ผมอยู่บางขุนเทียน เดือนก่อนเขาว่าท่วมแน่ๆ ก็ยกของหมดบ้าน หนีไปทะเลรออยู่เกือบอาิทิตย์ ปรากฎว่าน้ำมาถึงแล้วผ่านไปโดยไม่ท่วม คิดว่าคงเป็นเพราะบ้านอยู่ติดถนนใหญ่ซึ่งค่อนข้างสูงกว่าพื้นที่ข้างเคียง เลยรอดไป

อย่างไรถนนรอบบ้านก็ตัดขาดหลายจุด เส้นที่ใช้ได้ก็รถติดสุดๆ และบางพื้นที่รอบๆก็ัยังมีน้ำท่วมขัง กลับบ้านมาตอนยกของกลับเข้าที่นี่เหนื่อยกว่าตอนยกขึ้นอีก ตู้เอย โต๊ะเอยไม่รู้ตอนยกหนีน้ำนี่เอาแรงมาจากไหน  :iconcry:

.... เห็นว่าหลายที่น้ำเริ่มลด นนทบุรี ล่าสุดเห็นว่าทางกทม. ยอมเปิดน้ำผ่านลงมาบ้างแล้ว คิดว่าน้ำคงลดลงบ้างในไม่ช้า อย่างไรเอาใจช่วยทุกท่านที่น้ำท่วมครับ จะได้กลับมาต่อโมกันไวๆ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *

ขอบคุณพี่ๆรุ่นใหญ่  :iconnasty: ทุกท่านครับ  :icongift:

พูดถึง อ.ปุ๊แน่ๆเพราะผมรุ่นไม่ใหญ่ :iconlol:

ขอบคุณครับ ตอนนี้ทุกอย่างกำลังจะกลับมาเป็นปรกติแล้วครับ.. ขอบคุณพี่ๆ น้องๆ ที่เป็นกำลังใจนะครับ... :iconvsign:

ต้องการสิ่งใดเป็นพิเศษไหมครับ วัฒน์ โทรมาบอกพี่ได้นะน้อง พี่เองก็เพิ่งกลับคืนสู่สภาพปกติ ตอนแรกก็วุ่นอยู่เหมือนกัน

ผมอยู่บางบัวทอง-ไทรน้อย ระดับในหมู่บ้านที่ผมอยู่ตอนนี้แห้งสนิทแล้วครับ
ที่บ้านผมทำความสะอาด และรื้อถุงทรายเรียบร้อยแล้วครับ เพื่อนบ้านก็เริ่ม
ทะยอยกันกลับมา รวมระยะเวลาที่น้ำเขามาในหมู่บ้านผมก็เกือบๆ 1 เดือนครับ

ผมสอบถามการเดินทางจากเพื่อนบ้านได้ความว่า ถนนรอบนอก ยังมีระดับน้ำที่สูงอยู่
แถวๆ บัวทองเคหะ บ้านของ คุณมุข กับ คุณmg-dang ระดับน้ำก็ยังสูงอยู่ครับ

แต่ก็ยังพอมีข่าวดีอยู่บ้าง คือรถตู้โดยสารตอนนี้เริ่มกลับมาให้บริการบ้างแล้ว
โดยราคาเพิ่มจากปกติเล็กน้อย ซึ่งก็พอรับได้ครับ และเซเว่น หน้าหมู่บ้านก็กำลังจะเปิด

ขอบคุณสำหรับกำลังใจจากเพื่อนๆ ชาวไทยกันดั้ม และขอส่งกำลังใจให้กับเพื่อนสมาชิก
ท่านอื่นๆ ที่ประสบกับปัญหาน้ำท่วมในครั้งนี้สามารถผ่านไปได้ด้วยดีนะครับ

มีน้ำดื่มอาหารเพียงพอไหมครับ แถวบางบัวทอง

อย่างไรเอาใจช่วยทุกท่านที่น้ำท่วมครับ จะได้กลับมาต่อโมกันไวๆ

ถูกใจประโยคนี้มากๆครับ

ออฟไลน์ kaopun

• *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun

ต้องการสิ่งใดเป็นพิเศษไหมครับ วัฒน์ โทรมาบอกพี่ได้นะน้อง พี่เองก็เพิ่งกลับคืนสู่สภาพปกติ ตอนแรกก็วุ่นอยู่เหมือนกัน

ที่ต้องการเป็นพิเศษก็คงเป็นสาวๆ ล่ะมั้งครับ เอ๊ะ หรือว่าหนุ่มๆ น๊า...  :iconlol:

อย่างไรเอาใจช่วยทุกท่านที่น้ำท่วมครับ จะได้กลับมาต่อโมกันไวๆ

ถูกใจประโยคนี้มากๆครับ

ไม่ลดก็ต่อโมได้ครับ แถมต่อได้เยอะกว่าปกติอีกด้วยนะ ไม่เชื่อถาม NeoX ได้ครับ  :iconhihi:

ออฟไลน์ Strike Freedom

• *
  • Like: 35
  • Macross Lovers

มีน้ำดื่มอาหารเพียงพอไหมครับ แถวบางบัวทอง

หมู่บ้านที่ผมอยู่เรียกว่าตอนนี้เกือบเข้าสู่ภาวะปกติแล้วละครับ สำหรับอาหารการกิน
ของสด ของแห้ง ตอนนี้ไม่ลำบากครับ มีรถขายไข่ รถขายผัก ของสด วิ่งเข้ามาขาย
ภายในหมู่บ้านครับ ร้านค้าส่งหน้าหมู่บ้านก็กลับมาขายของเหมือนเดิมแล้วครับ

สำหรับน้ำดื่มตอนนี้ไม่มีปัญหาครับ เพราะมีตู้น้ำดื่มหยอดเหรียญภายในหมู่บ้านครับ

ขอบคุณ คุณBoy สำหรับความห่วงใยที่สอบถามมาครับ :icongift:

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
ตอนนี้ทางระแวกบ้าน แทบทุกอย่างจะเป็นปรกติแล้วครับ จะเหลือแต่ เรืองการเดินทาง ไป/กลับ เนื่องจากน้ำยังระดับหัวเข่าผมอยู่ (ประมาณ 50 ซม ในซอย) แต่ถนนรถใหญ่วิ่ง ประมาณ 10-15 ซม.

ชาวชุมชนในระแวกบ้านผมก็ดูแลกัน มีน้ำใจกันอะครับ มีอะไรก็แบ่งๆ กัน เอื้อเฟื้อกัน บอกข่าวสารกัน...จะว่าไป ก็ดีเหมือนกันรู้จักกันมากขึ้น ในทุกๆ ด้านของตัวตน...

:iconsmile:

ออฟไลน์ shishi

• *
  • Like: 34
ง่า แถวบ้านผมท่วมหลังชาวบ้าน ลดหลังชาวบ้าน  :iconcry:

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
ตอนนี้ทางระแวกบ้าน แทบทุกอย่างจะเป็นปรกติแล้วครับ จะเหลือแต่ เรืองการเดินทาง ไป/กลับ เนื่องจากน้ำยังระดับหัวเข่าผมอยู่ (ประมาณ 50 ซม ในซอย) แต่ถนนรถใหญ่วิ่ง ประมาณ 10-15 ซม.

ชาวชุมชนในระแวกบ้านผมก็ดูแลกัน มีน้ำใจกันอะครับ มีอะไรก็แบ่งๆ กัน เอื้อเฟื้อกัน บอกข่าวสารกัน...จะว่าไป ก็ดีเหมือนกันรู้จักกันมากขึ้น ในทุกๆ ด้านของตัวตน...

:iconsmile:

ยินดีด้วยครับวัตที่น้ำลดเเล้ว ส่วนท่านใดยังไม่ลดก็ขอให้สู้ๆน่ะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ  เเละขอบคุณพี่บอยเเละทุกๆท่านที่เป็นห่วงสมาชิกในเว็บครับ

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
ไม่ต้องเกรงใจนะครับ ขาดอะไรก็บอกได้หรือหลังไมค์มาได้ พวกเราช่วยเหลือสมาชิกเท่าที่จะช่วยได้...
ยกเว้นเรื่องโม  :iconpale:

ออฟไลน์ plebg

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 21
ผมน้ำเริ่มลงแล้ว เข้าบ้านล่าสุดเสาร์ที่ผ่านมา น้ำในบ้านต่ำกว่าเข่าแล้ว แต่ไม่สามารถเปิด้หองเก็มโมใต้บันไดใด้ มีอยู่ mg 5 กล่อง RG 4 กล่อง ยังไม่ทราบชะตากรรม
เดียวเส้านีหาชะแลงไปงัน โตะ ตู้  อีก ทำใจถ่ายรูปยังไม่ใด้เลย เห้อ 

ออฟไลน์ sur_j

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -5
ตอนแรกไม่คิดว่ามันจะสูงขนาด เป็น 1.50 เมตร

เลยไม่ได้เก็บขวดสีขึ้นที่สูง

ป่านนี้ลอยเต็มบ้าน ป้ายหลุด ไม่รู้ว่าสีเบอร์อะไรมั่งแล้วมั่ง 

เก็บอย่างเดียว ปั้มลม  :iconcry:

ออฟไลน์ earthsphere

• TG STAFF
  • *
  • Like: 9
  • -Inactive-
น้ำลดแล้ว แต่บอกได้เลยว่า งานเข้าโครตๆ พี่น้อง
Follow me At Twitter<<<กด