ผู้เขียน หัวข้อ: [MG]Majestic Exia  (อ่าน 8155 ครั้ง)

ออฟไลน์ Aerries

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 8
[MG]Majestic Exia
« เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 09:48:42 PM »
สวัสดีครับ งานนี้เป็นงานโมเดลตัวที่สองที่ทำ ก็ลองออกแบบสีใหม่ แล้วลองเขียนลายเพิ่มเติมจากตัวโมเดลปกติดู

บางส่วนก็ตั้งใจต่อไม่สนิทเพื่อโชว์ InnerFrame ที่ทำสีไว้

การเดินลายนั้นใช้แค่ Pigma เขียนลายแล้วพ่นเคลียด้านเพื่อไม่ให้นิ้วไปถูออกแค่นั้น ยังไม่ได้ใช้อุปกรณ์เดินลาย(หาซื้อยังไม่ได้ ขอหาข้อมูลก่อน กลัวทำแล้วพัง)

ส่วนสีนั้น ใช้สีกระป๋องของเลย์แลนด์ทั้งหมดครับ เนื่องจากทางบ้านไม่สะดวกทีจะใช้ ปั้มลม และ AirBrush

หนูโยมิ และน้องมิคุนำเสนอ

รายละเอียด GN Sword I นำมาต่อแบบใหม่ทำให้ใส่กับมือซ้ายของ Exia ได้

GN Sword III ของ OO raiser ที่ทำสีไว้ในโทนเดียวกัน ทำให้มี GN Sword 2เล่ม ( ผมชอบดาบพับมากครับ เลยเอามาเล่น 2 เล่มเลย)

ภาพด้านหลังครับ มีดเยอะจับเล่นลำบากมาก แทงมือ T-T

หน้าตรง แหม รู้สึกว่าด้านข้างจะหล่อกว่า

รายละเอียดส่วนลำตัวครับ เขียนลายเพิ่มซะหน่อย ดูเต็มกว่าเดิมส่วนที่ไหล่ตั้งใจต่อไม่สนิทเพื่อโชว์สีทองข้างใน

ที่ขาเดินลายเพิ่มที่หัวเข่าและเติ่มรายละเอียดนิดหน่อย ไม่ชอบโล่งๆครับ

Action สักหนึ่งภาพ

ขอปิดท้ายแบบมาพร้อมกับเพื่อนๆ

ตัวต่อไปที่กำลังจะทำจะพยายามหาอุปกรณ์เดินลายมาทำจริงๆซะที เหยื่อคือ StrikeFreedom (ตัวทางด้านขวามือในรูปสุดท้าย)
ขอขอบคุณทุกท่านที่เคยให้ความรู้ในห้องเทคนิค และเพื่อนๆที่เข้ามาติชมผลงานครับ
อยากทำเยอะๆ แต่ติดที่งานและสถานที่ แต่ก็จะพยายามทำต่อไป ขอบคุณ Thaigundam ครับ

ออฟไลน์ bluewhale

• TG Reporter
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
Re: [MG]Majestic Exia
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 11:27:32 PM »
ดาบคู่เท่มากเลยครับ

ออฟไลน์ deathscythes

• *
  • Like: 21
  • ทำในสิ่งที่รัก รักในสิ่งที่ทำ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 12:40:34 AM »
 พ่นสีเรียบ กว่า oo  ตัวเก่ามากเลยครับ แอบเห็น dark unicorn   :iconnasty: มือเอ๊กเซีย บัง    :iconwinks:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2011, 02:16:40 AM โดย deathscythes »

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 12:50:48 AM »
ขอบคุณสำหรับความเห็นนะครับ OO ตัวเก่าพอกลับไปดูพ่นเยิ้มไปหลายจุด  :iconcry:

ตัวนี้พยายามพ่นบางๆหลายๆครั้งแทนครับ

Dark unicorn ของพี่ชาย ผมทำแค่ OO กับ Exia ตัวต่อไปว่าจะลอง StrikeFreedom ซะหน่อย เห็นปีกมันสวยดี  :iconjoy:

ปล มีเวลาทำแค่เสาร์ท อาทิตย์ แต่มันช่างเป็น 2วันที่สุขใจเหลือเกิน อร๊าาางงง :iconlove:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2011, 12:52:22 AM โดย Aerries »

ออฟไลน์ dradongenesis

• Like: 5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 01:03:11 AM »
เดินลายได้สวยมากครับ คีย์สีก็ลงตัวมาก

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 01:14:21 AM »
งานดีครับ สีสวยเรียบเนียนดีครับ
ชอบตั้งแต่การเดินลายทองให้ 00 ละขยันมาก (มีโอกาสจะลองทำบาง  :iconfreak:)

ถึงจะเดินลายเพิ่มยังเบียวๆไปบางทำบ๋อยๆก็ดีเอง
ถ้าแอคท่าถ่ายรูปเยอะๆหน่อยหน้าจะดี  ลงแรงทำไปเยอะแอคได้2ท่าเอง  :iconwink:

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 07:49:25 AM »
ตัวต่อไปจะลองหัดใช้อุปกรณ์เดินลายจริงๆจังๆซะทีครับ

ไม่ได้เขียนดินสอนำไว้ด้วยคงจะเบี้ยวไปหลายที่  :iconfreak:

ขอบคุณทุกท่านที่ติชมครับ

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 08:13:17 AM »
สวยมากๆเลยครับ รอชมตัวต่อไปนะครับๆ

ออฟไลน์ ToonBC5

• Like: -2
  • จิงดิ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 10:32:53 AM »
สีสวยครับ ให้อารมณ์ Zero liger เลย

ออฟไลน์ jason

• Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 12:29:27 PM »
คู่สีสวยดีครับ เดินลายได้สวยดี ถ้าใช้เข็มเดินลายคงสวยกว่านี้

...............
เดินลายซะไม่ต้องติดดีคอลก็ดูดีได้แบบนี้ยอดมากครับ
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ oorx

• Like: -4
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 07:07:04 PM »
งานอย่างสวยเลยครับ :iconhappy:
เรื่องเดินลายลองเอาเข็มวงเวียนเดินดูก็ได้น่ะครับ ผมใช้วงเวียนแทนเข็มเดินลายงานเพราะไม่มีงบ :iconcryjoy:

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 10:49:03 AM »
ผมไปซื้อเข็มที่เขาใช้ทอดทาโกะยากิมาลองดูละครับ ฮ่าๆๆ  :iconlol:

แต่เดินลายยากจริงๆ มันออกจะเป็นแนวแกะสลักมากกว่านะเนี่ย - -'' เวลาเดินลายแล้วเข็มมันชอบติดร่อง
งานเดินลายนี่ต้องใช้เวลา และความใจเย็นจริงๆ เดินลายไปแค่ 4 ชิ้น เป็นชั่วโมเลยครับ  (หรือว่าอ่อนเองฟ่ะเนี่ย):icondisapp:

วันนี้กลับมาทำงานแล้ว คงอีกสักพักกว่าจะได้กลับไปทำใหม่  :iconcry:
เริ่มเดินลายตัว StrikeFreedom อยู่ครับ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 11:33:35 AM »
 เลือกคู่สีสวยดีนะครับ  :iconnasty: ขอบคุณที่ทำมาให้ชมกันครับ   :iconvsign:

ออฟไลน์ afee

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -13
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 08:23:40 PM »
แนะนำอุปกรณ์เดินลาย แบบหาง่าย และประหยัดเงินครับ

1.เข็มวงเวียน ลากเส้นนำ
2.อาร์ตไนท์ ตะแคงใบมีด ย้ำรอบแรก
3. P-cutter (ที่ใช้ตัดอะครีลิค) ย้ำรอบสาม

การใช้ P-cutter อาจทำให้เส้นออกมาใหญ่ และลำบากในกรณีลายที่จะเดินเป็นเส้นโค้ง เส้นสั้นๆ อาจเปลี่ยนไปใช้อุปกรณ์เดินลายราคาสูงที่หลังได้ครับ เพื่อเอามาใช้ย้ำรอบสี่ (หรือใช้แทน 3. ไปเลยก็ได้)

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 10:22:15 PM »
ชอบไอเดียกะลายที่เดินจัง แม้จะเบี้ยวไปนิดและก็เส้นหนาไปหน่อย แต่รวมๆก็ออกมาสวยครับ
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 09:21:51 AM »
gon pumjorn : ขอบคุณที่ติดตามผลงานครับ  :iconsmile:

afee : อ่าว ใช้เข็มก่อนแล้วค่อยใช้อาทไนฟ์ตามเหรอครับ ผมใช้อาทไนฟ์ก่อนแล้วใช้เข็มตาม มิน่าล่ะมันคุมยากจัง  :iconcryout:

bangbang04 : ขอบคุณครับ การเดินลายจะปรับปรุงในงานหน้า  :iconvsign:

ออฟไลน์ k2alive

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -17
  • เพราะความจน ไม่มีเงินซื้อชุดแต่ง
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 04:24:42 AM »
ผมเห็นมีสักยันที่ดาบด้วย อะ  :iconwish:
แต่คู่สีโดนมากๆเลยนะครับ :iconsmile:

ของเล่น มันต้องเล่นสิ จะเก็บใว้ในกล่อง  ทำไม?