ผู้เขียน หัวข้อ: WIP RX78-2 one year war ver.  (อ่าน 4132 ครั้ง)

ออฟไลน์ eva-01

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 25
WIP RX78-2 one year war ver.
« เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 05:13:16 PM »
เพิ่งเริ่มไปสักพัก หัวหน้าโทรมาให้เข้าออฟฟิสไปแก้งานเลยได้เท่านี้ วันนี้กะว่าต้องเสร็จหัวและตัวทั้งหมด
แต่ว่าการย้ำลายทั้งตัวกับโมตัวนี้นี่ก็เหนื่อยเหมือนกันครับ บางจุดเส้นตื้นมาก

ตัวนี้จะทำการย้ำลายและเดินลายเพิ่มตรงส่วนต้นขา (น่อง) และส่วนแขนท่อนล่าง เนื่องจากไม่ค่อยมีลาย
คงจะเดินเส้นเพิ่มแบบไม่หนีตัวฉลอง 30 ปีมากนักครับและจะเน้นที่สีกราฟฟิค 2 เฉดในหนึ่งสีครับ

น้อมรับทุกคำติชม

มาอัพนิดนึงครับช่วงหลังน้ำลดงานเยอะมากๆ ไม่ได้จับโมเลย

เกราะแขนด้านนอก ย้ำลายเดิม แต่เพิ่มความหนาด้วยมีดตัดแผ่นอะคริลิคครับ ใช้งานง่ายให้เส้นหนาขึ้นครับ

เกราะแขนด้านใน อันขวามือคือเดิมๆ อันซ้ายก็แกะลายเพิ่มด้วยหมุดปักกระดาศกับมีดตัดแผ่นอะคริลิคครับ
ลายก็พยายามจะให้ล้อกับลายต้นขาของโมที่ฉลอง 30 ปีครับ เดี๋ยวส่วนต้นขาก็ต้องแกะเพิ่มด้วยเพราะลายไม่มีเลย

ระหว่างนี้ก็สลับไปหยิบจับสไตร์คฟรีด้อมบ้างครับ ไม่เดินหน้าสักตัว555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 11:45:33 PM โดย eva-01 »