ผู้เขียน หัวข้อ: WIP 1/6 Touka Izayoi Resin figure  (อ่าน 2626 ครั้ง)

ออฟไลน์ pungpung

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 5
WIP 1/6 Touka Izayoi Resin figure
« เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 02:35:55 PM »
สวัสดีครับ เพิ่งเคย wip ครั้งแรกครับผิดพลาดประการไดขออภัยด้วยครับ

1/6 Touka Izayoi จากเกม Toushin Toshi

งาน E2046 หล่อมาดีมาก(กว่าตัวเก่า) แถมขัดมาให้ด้วยครับ

เริ่มจากเช็คชิ้นส่วนว่าให้มาครบและเสียหายหรือเปล่า

และก็ฝังแกนเหล็กครับ

เจาะรูที่ฐานสำหรับเสียบแกนเหล็ก(รูเล็กๆที่มุมขวาล่าง รูตรงกลางคนทำบอกว่าต้องเจาะไว้เวลาทำทรงกลมจะง่าย)

ใต้เท้าเจาะเอียงๆประมาณ 45องศา เพราะส้นสูง

ลองเอามาวางดู

ชิ้นนี้ตัดแล้วขอบเกิดแตกเลยใช้ epoxy แปะเข้าไป

ชิ้นใหญ่ๆ สีเดียวกันเลยติดกาวไว้เลย

อาจทำช้าหน่อยครับช่วงนี้ติดเกม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2012, 11:28:57 AM โดย pungpung »