ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่องลอกลายมังกร] Diao Chan Qubeley แม่นางเตียวเสี้ยนสัญชาติจีน  (อ่าน 9400 ครั้ง)

ออฟไลน์ shishi

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 34
ในที่สุดก็ได้มา ตัวสุดท้ายจาก series สามก๊กกันดั้ม
แต่เนื่องจากของแท้หายากและมีราคาสูงมาก
ตัวนี้เลยต้องจำใจถอยมาเป็นโมเดลสัญชาติจีนอีกตัวครับ

ตัวนี้เป็นของ KC งานก็อยู่ระดับพอไปวัดไปวาได้
ได้มาจากร้านนึงในสะพานเหล็ก ราคาก็มาตรฐานโมจีนแหละ
เนื้อพลาสติกค่อนข้างนิ่ม รอยบุ๋มมีน้อย แต่ครีบค่อนข้างเยอะครับ
มาดูโดยละเอียดดีกว่า

กล่องมาเป็น package คู่รัก

กล่องค่อนข้างใหญ่ ข้างในใส่อีกตัวได้สบายๆ

สำหรับวันนี้เราสนใจแต่เตียวเสี้ยนครับ

ส่วนลิโพก็ปล่อยมันนอนอยู่ก้นกล่องต่อไปอย่างงั้นแหละ ๕๕๕

มาดูแผงของเดียวเสี้ยน ก็เหมือนกับ Series สามก๊กตัวอื่นๆ
ประกอบโดยไม่ต้องดูคู่มือได้เลย

หน้ามีรอยบุ๋มนิดหน่อยรอยนึงอยู่ใต้ตา อีกรอยอยู่ระหว่างปอยผมพอดี -*-
นิ้วมือก็ดูป้อมๆสั้นๆ(ของแท้ก็อย่างงี้) ไม่เหมือนมือ Qubeley เลย T^T

รอยใต้เท้าคมชัดดี
ส่วนไหล่ก็ใช้ได้ เกินนิดหน่อย ขัดๆเอาก็หาย

กระโปรงก็ชัดเจนดี

ดอกไม้ คมจนไม่น่าเชื่อ ถ้าทำคมระดับนี้ได้ทั้งตัวจะดีมาก

พัดนี่ก็คมสุดๆเหมือนกัน จะมีที่มนๆหน่อยก็ตรงผีเสื้อเท่านั้น

แต่ที่คาดหน้าผาก มาแผงเดียวกะพัด ดันไม่คมซะงั้น -*-

ลำตัวก็คมในระดับโมจีนยุคใหม่ ทำไมแผงเดียวมันคมต่างกัน 3 ระดับเลยฟระ!!!

ส่วนวิกจินตรา ครีบเยอะมาก ทำตกน้ำคงว่ายหนีไปได้เลย แต่ก็ขัดไม่ยาก

ข้างหลังก็ไม่ต่าง

พลิกไปพลิกมาแอบประหลาดใจ
ลายข้างในชิ้นไหล่คมกริ๊บเลย เหมือนโมแท้เลย
แล้วทำไมข้างนอกไม่คมเท่านี้ฟระ

ส่วนใครชอบเล่นมุก "มีเท้าซ้ายข้างเดียว"
อาจจะผิดหวัง เพราะกล่องนี้ให้เท้าซ้ายมา 2 ข้างเลย -*-

เอามาใส่กะขาขวาก็ดูไม่ค่อยออก
แต่เวลายืนเท้าจะเผยอๆหน่อย

ต่อเรียบร้อย ถ้ายืนกางขา เท้าขวาจะไม่สามารถวางราบกับพื้นได้

ถ้าจ้องดีๆจะเห็นรอยยุบระหว่างมุมหน้าม้ากับที่คาดพอดี

ข้างหลังค่อนข้างหนักกว่าข้างหน้า จัดท่าก็ไม่แข็งแรงเพราะเท้าขวา T^T
ก็เอาพัดยันเอา

เทียบกับ Qubeley เหมือนแม่ลูกกันเลย

ชิ้นตรงไหล่ยัดไม่ลง คาดว่าต้องตัดเดือยกาวช้าง

แขนก็ใส่ได้ไม่สุด เดี่ยวใกล้ๆทำสีค่อยแต่งให้เข้าได้

ดอกไม้เล็กต้องระวัง ทั้งตอนตัดจากแผงและตอนอยู่กับตัว

Action นิดหน่อย

ข้อดี
1. ของแท้หายากและแพงมากๆ ตัวนี้เป็นตัวเลือกทดแทนที่ดี
2. ก๊อปค่อนข้างคม ชิ้นบุ๋มน้อย สิ่งที่ต้องแก้ส่วนใหญ่คือครีบซึ่งแก้ไม่ยาก

ข้อเสีย
1. มีเท้าซ้าย 2 ข้างไม่มีเท้าขวา
2. บังพ่นมหาโหด ไม่เหมาะกับมือใหม่สามก๊ก

สรุป ใครสะสมแล้วก็จงซื้อครับ
งานไม่หนักมาก ถ้าทำสีสามก๊กตัวอื่นได้ งานโมเล็กน้อยแค่นี้ก็ชิลล์ๆอยู่แล้ว
ขออนุญาตไม่ให้คะแนนเป็นตัวเลขนะครับ ไม่ถนัด

ออฟไลน์ kom

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สวยกว่าที่คิด เป็นทางเลือกที่น่าสนใจมากครับ ว่าแต่เท้าซ้ายมี2อันนี่เป็นทุกกล่องไหมครับ
ปล.พึ่งสังเกตุว่าในกล่องเป็นลิโป้เกราะเต่าดำว่างรีวิวให้ชมหน่อยสิครับ
ปล.2 ขอราคาหลังไมหน่อยครับ :iconlike:

ออฟไลน์ soulspectral

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
แบบนี้ต้องเบิ้ล 3  :iconsmile:

• *
สวยกว่าที่คิด เป็นทางเลือกที่น่าสนใจมากครับ ว่าแต่เท้าซ้ายมี2อันนี่เป็นทุกกล่องไหมครับ
เป็นทุกกล่องครับ ผิดมาตั้งแต่แม่พิมพ์เลยครับ(ถ้าไม่ออก lot ใหม่มาแก้อ่ะนะ)

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
เว็บโมจีนเจ้าประจำยังไม่เอามาวางซักกะทีสิครับ รอเสียตังค์อยู่เหมือนกัน

ออฟไลน์ mm3

• *
  • Like: 32
เห็นในอีกเว็บนึงเป็นเตียวเสี้ยนเดี่ยวๆยี่ห้อ KC

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
 :iconvsign:ขอบจัยมากๆโป้ง ที่รีวิวอ่า งานดีกว่าที่คิดเยอะเลยครับ คุ้มค่าคุ้มราคาดีครับ ตัวในตำนานของคนเเถวๆนี้ :iconnasty:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
เขาอุตส่าให้เท้าซ้ายตั้งสองอัน  ทำไมดันเอาไปใส่เท้าขวาซะล่ะครับ  จะได้มีเท้าซ้ายสองข้าง

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

• *
updateๆ เมื่อคืนเอามีดปาดๆตัวล๊อค Joint ดู
ตอนนี้ยืนถ่างขาได้ปกติแล้ว เย่ๆๆ

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
  sd คิวจัง กับ เเม่นางเตียวเสี้ยนนี่ น่าจับมายำรวมกันนะ  อาจได้sdคิวจังสวยๆตัวนึงเลย... :iconlove:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
พี่จีนทำออกมาแต่ล็อตขายเป็นคู่หรือครับ ไม่มีแยกขายหรือครับเนี่ย :iconsoul: ใครเก็บลิโป้ไปแล้วมีเจ็บนิดๆ นะเนี่ย :iconangry:

ปล. ดีไซด์หน้ากล่องอย่างกับหลุดออกมาจากนิยายจีนพวกตำนานรักดอกเหมยเลย 555 :iconlol:

• *
  sd คิวจัง กับ เเม่นางเตียวเสี้ยนนี่ น่าจับมายำรวมกันนะ  อาจได้sdคิวจังสวยๆตัวนึงเลย... :iconlove:
คิดอยู่เหมือนกันครับ ๕๕๕

พี่จีนทำออกมาแต่ล็อตขายเป็นคู่หรือครับ ไม่มีแยกขายหรือครับเนี่ย :iconsoul: ใครเก็บลิโป้ไปแล้วมีเจ็บนิดๆ นะเนี่ย :iconangry:
คนขายบอกว่ามี สั่งไปแล้ว ต้องรอล๊อตหน้าครับ

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54

ปล. ดีไซด์หน้ากล่องอย่างกับหลุดออกมาจากนิยายจีนพวกตำนานรักดอกเหมยเลย 555 :iconlol:

ขายคู่ลิโป้ยังดีกว่าของแท้ขายคู่ DVD เซ็ตเยอะนะ

เห็นแล้วชักอยากโมดิไฟน์แฮะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2012, 02:00:17 PM โดย bangbang04 »
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ blu_berriez

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
คนแถวๆนี้โดนไปหกพันปะตัวนี้ เอิ๊กๆ :iconnasty:

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]