ผู้เขียน หัวข้อ: ชาวไทยกันดั้มมีใครออกบิน SDGO บ้างไหมครับ  (อ่าน 11204 ครั้ง)

ออฟไลน์ CharlesZ

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
ชาวไทยกันดั้มมีใครออกบิน SDGO บ้างไหมครับ   :iconsmile:

พอดีปีใหม่นี้ไม่ได้ไปไหนเลย นอนอืดอยู่บ้านพักผ่อนเล่นเกมที่ดองๆ + เกมออนไลน์น่ะครับ

พอดีกับกิจจกรมสำหรับคนไม่มีที่เที่ยวพอดี
http://board.goldensoft.co.th/sdgo/forum.php?mod=viewthread&tid=76108

แจกกล่องปีใหม่ (อยากได้ Exp Pack Full  :iconlol:) หึหึ

Anime Ja nai !!

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: ชาวไทยกันดั้มมีใครออกบิน SDGO บ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 12:40:18 PM »
เล่นมันตั้งแค่colsed เบต้า
ตอนนี้ก็ยังเล่นอยุ่เลย ตอนนี้มีoorมาให้สอยด้วยหน่อ

ออฟไลน์ ketsu

• *
  • Like: 6
    • Gundam data
Re: ชาวไทยกันดั้มมีใครออกบิน SDGO บ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 12:57:07 PM »
ผมก็เล่นตั้งแต่ CB แล้วละครับ ปัจจุบันก็ยังเล่นอยู่ แต่ไม่คิดจะเติมเงินซื้อกุญแจเลยซักนิด

sdgo ผมชื่อ ketsu นะฮับ

ผมเติมตังตั้งแต่CBแล้วรวมทั้งหมดได้ 2161 บาท (ภูมิใจ)

แอดมาเล่นกันเน่อ

ออฟไลน์ Jiban

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • ~The•Editor~
    • ~:::The Jiban Blog:::~
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 01:53:32 PM »
ยังเล่นอยู่.... ส่วนปีใหม่...ทำงานอะ  :iconcry:

ช่วงนี้เล่นอ้วนดำ....ต้อนรับการมาของ 00R  :iconnasty: (หลังจากช่วงต้นเดือนที่โหดร้าย เข้าห้องไหนก็เจอแต่ชินัน 3 - 4 ตัว)

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=uuVjsvPQ444[/youtube]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2012, 01:54:55 PM โดย Jiban »

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 02:00:53 PM »
ท่านข้างบนที่ในบอร์ดsdgoใช้รูปจีบันด้วยปะครับๆ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 03:50:03 PM »
ผมก็เล่นตั้งแต่ CB แล้วละครับ ปัจจุบันก็ยังเล่นอยู่ แต่ไม่คิดจะเติมเงินซื้อกุญแจเลยซักนิด

sdgo ผมชื่อ ketsu นะฮับ

ผมเติมตังตั้งแต่CBแล้วรวมทั้งหมดได้ 2161 บาท (ภูมิใจ)

แอดมาเล่นกันเน่อ

เติมจีแคชเหรอครับ เลขถึงเป็นแบบนั้น XD

ยังเล่นอยู่.... ส่วนปีใหม่...ทำงานอะ  :iconcry:

ช่วงนี้เล่นอ้วนดำ....ต้อนรับการมาของ 00R  :iconnasty: (หลังจากช่วงต้นเดือนที่โหดร้าย เข้าห้องไหนก็เจอแต่ชินัน 3 - 4 ตัว)

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=uuVjsvPQ444[/youtube]

OO Raiser ราคางาม ผมว่าคนชอบสายค้อนเตรียมสอยกันเพียบแน่นอน

ส่วนผมจริงๆชอบเล่นพวกตัวยิงๆนะ จะกรรไกร หรือกระดาษก็ได้
แต่ช่วงนี้จะลองหัดเล่นค้อนดู

Nobel ไวมาก ! แต่ตัวนิ่มจัง   :iconcryout:

**ชื่อในเกมผม Maosama น่ะครับ เวลาเล่นน้อย Orz เพราะทำงาน

ออฟไลน์ Jiban

• ~The•Editor~
    • ~:::The Jiban Blog:::~
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 04:02:59 PM »
ท่านข้างบนที่ในบอร์ดsdgoใช้รูปจีบันด้วยปะครับๆ

ใช่ครับรูปเดียวกันนี่แหละ

OO Raiser ราคางาม ผมว่าคนชอบสายค้อนเตรียมสอยกันเพียบแน่นอน

ส่วนผมจริงๆชอบเล่นพวกตัวยิงๆนะ จะกรรไกร หรือกระดาษก็ได้
แต่ช่วงนี้จะลองหัดเล่นค้อนดู

Nobel ไวมาก ! แต่ตัวนิ่มจัง   :iconcryout:

**ชื่อในเกมผม Maosama น่ะครับ เวลาเล่นน้อย Orz เพราะทำงาน

คือไม่ได้นิ่มหรอกครับ แต่นิวอ้วนมันเถื่อน.. =_= ในคลิปเป็น OC5 All ATK

โฮม 290x8 > 2320 เข้าหลังเต็มก็กรี๊ดแตก
บีม2 2150 น้องๆปืนซูมวิงนก (วิงนก ปืนซูม 1250*2) เพราะงั้นถ้าค้อนตัวไหนเหลอเลือดสัก 10เปอเนี้ย...โอกาศหายไปพร้อมๆแสงไฟฉายจะสูงมาก(ยกเว้นพวกกันกระดาษ)

ออฟไลน์ ap_pancake

• Like: -9
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 06:05:56 PM »
ผมก็เล่นมานานแล้วเหมือนกันครับ แต่เป็น sv hk

เจอกันทักกันได้นะครับ
เล่นเกือบทุกวัน 6- 5 ทุ่ม  :iconvsign:

ออฟไลน์ saradin

• *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 07:34:49 PM »
ผมก็เล่นมาตั้งเเต่โคลสเบต้าเหมือนกันครับ ส่วนสมาชิกท่านอื่นๆในtg ที่เห็นในเกมส์บ่อยๆก็คุณวัวเซเลทาย คุณนิวไทป์x(ช่วงหลังๆไม่ค่อยเจอเเล้ว) กับคุณบาสฟูมิอ่ะนะ(คนหลังนี่เล่นเก่งมาก) ชื่อในเกมส์ก็saradin เหมือนเดิมครับเจอกันในเกมก็ทักได้นะครับ พอดีหาคนช่วยเควสยุงม่วงอยู่ครับ..เฮะๆ :iconfreak:

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 08:59:49 PM »
ผมใช่ชื่อในเกม ThroneZwei
ชื่อในบอร์ดsdgo sniper357
ทักได้จ้าๆ

ออฟไลน์ rjack

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 09:06:06 PM »
ไม่ได้เล่นมาพักใหญ่แล้วครับ ไม่รู้เกิดอะไรขึ้นอยู่ๆก็อัพเดทแพทช์ไม่ได้ :iconcry:
ลองลบออก บิทไคลเอนท์มาลงใหม่ก็ยังไม่ได้อยู่ดี

ออฟไลน์ yout123

• *
  • Like: -32
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 10:43:19 PM »
ผมเองก็เล่นครับ เล่นอยู่ทุกวันๆ เว้นบางวันจะมีเรียนพิเศษ-.-*

ชื่อในเกมผม HaDeSInW (ตอนตั้งนี่ไม่รู้จะตั้งไรดี-*-)

เล่นมาตั้งแต่CBTแล้วละเน้อ ยศประมาณ3เพชรใกล้ๆจะดอกจันทร์ได้ แต่ฝีมือไม่เท่าไหร่หรอกงับ 555+

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 10:47:45 AM »
ผมก็เล่นมานานแล้วเหมือนกันครับ แต่เป็น sv hk

เจอกันทักกันได้นะครับ
เล่นเกือบทุกวัน 6- 5 ทุ่ม  :iconvsign:
ขอถามนิดนึงฮะ
กิจกรรมของกง ที่ทำครบได้แปลนss ได้sr
นี้รับของอย่างไรหรอฮะ
คือตอนนี้ทำแปลนss เคลียร์แล้ว
มันต้องรอทำครบทั้งหมดหรือป่าวครับ
หรือทำครบเป็นอย่างๆรับได้เลย

ออฟไลน์ ap_pancake

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 03:23:58 PM »
รับของกิจกรรมได้เลยคับ
ปล. ผมเลือกมาสเตอร์ขี่ม้าอ่าคับ

ออฟไลน์ pure havoc

• *
  • YOU CAN (NOT) Trans-Am
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 09:51:50 PM »
ผมเล่นหลังจาก Open Beta สัก 2 อาทิตย์ละมั้ง
ชื่อในเกมส์กับชื่อในบอร์ด SDGO ก็ใช้ชื่อเดียวกัน

DENDROBiUM (สะกดด้วยตัว i เล็กนะครับ)

อาทิตย์นึงก็เล่น 2-3 วัน สายถึงเที่ยง หรือ เย็นถึงค่ำ
ฝีมือระดับตัวประกอบ CE นะครับ ออมมือให้ด้วย

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 04:24:51 PM »
^
^
^
^
ใช่เลยครับ ผมนี่ยิ่งกว่าตัวประกอบอีกแบบว่าลงสนามสามวิกลายเป็นเหรียญ ฮ่าๆ  :iconlol:

* บ้าจี้หยอดตู้ Altron ไป 2 ทีดันได้มาจริงๆ........แล้วก็ใช้ไม่เป็น  :iconcryout:

ไหนๆก็ปีใหม่แล้วครับผม

"สวัสดีปีใหม่เหล่านักบินทุกท่านครับ"
และในปี 2012 ที่ผ่านมา
- ชอบกิจกรรม / อะไรมากที่สุดครับ
- และไม่ชอบอะไร (ถ้ามี)  :iconlol:
เอามาแชร์กันเล่นๆ

ส่วนตัวผมชอบพวก
- x Exp (เวลาจบอ่านเห็นหลอดมันขยับซักหน่อยแล้วชื่นใจ ฮ่าๆๆ ว่าexp มันขึ้นด้วยนะ)
- กิจกรรมพวกไขกล่อง, สุ่มได้พวก exppack + point น่ะครับ (หึหึ)

เวลาเล่น้อยอ่ะ  :iconcry:

ออฟไลน์ ekra

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 05:36:45 PM »
ผมเล่นตั้งแต่ CB เหมือนกันครับ  ชื่อในเกมกับในบอด TG อันเดียวกันครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เล่นครับ ช่องเต้มเลยรอตังเติมช่องว่าจะเติมไม่ได้เติมซักทีเอาเงินไปลงกล่องหมด  :iconlol:

ออฟไลน์ ketsu

• *
    • Gundam data
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 07:55:12 PM »
ไม่ได้ชอบกิจกรรมอะไรเป็นพิเศษ ยกเว้นแจกของโดยไม่ต้องเติมเงิน ชอบเป็นพิเศษ :iconlol:

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 03:57:00 PM »
ผมเล่นตั้งแต่ CB เหมือนกันครับ  ชื่อในเกมกับในบอด TG อันเดียวกันครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เล่นครับ ช่องเต้มเลยรอตังเติมช่องว่าจะเติมไม่ได้เติมซักทีเอาเงินไปลงกล่องหมด  :iconlol:

สายสุ่มเหมือนกันสินะครับ 55+  :iconlol:

ออฟไลน์ SN240E

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 09:09:05 AM »
เล่น SDGO ก่อนครับ เพิ่งเข้ามาที่ไทยกันดั้ม

:iconcry: