ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นผู้ชายอ่านการ์ตูนแนวนี้ถือว่าแปลกมั้ยครับ  (อ่าน 5548 ครั้ง)

ออฟไลน์ forbidden_justice

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
เป็นผู้ชายอ่านการ์ตูนแนวนี้ถือว่าแปลกมั้ยครับ

ปกติผมก็ดูแนว onepiece naruto bleach เป็นหลักนะครับ

แต่ไปเจอเรื่องนึงเป็นแนวความรักชีวิตนักเรียนมั้ง ไม่รู้ว่าถือเป็นการ์ตูนผู้หญิงมั้ย

อ่านแล้วคิดว่าสนุกดี เริ่มติดยังไงก็ไม่รู้

http://my.dek-d.com/haribell-tia/writer/view.php?id=934133

แบบนี้ถือว่าผมผิดปกติรึเปล่าอ่าครับ   :iconcry:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2013, 09:03:54 AM โดย forbidden_justice »

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
ยุคสมัยเปลี่ยนไป อะไรผิดปกตินี่บอกยากครับ
เดี๋ยวนี้ผู้ชายมี ฟิก.สาว ๆ เต็มตู้เป็นเรื่องธรรมดา แต่ถ้าเป็นเมื่อก่อนคงโดนล้อว่าเป็นผู้ชายเล่นตุ๊กตา
กลับกัน เมื่อก่อนผู้ชายติดรูป Arnold ล่ำบึ้ก ไว้ในห้องนอน ใครเห็นคงเฉย ๆ แต่ถ้าเป็นเดี๋ยวนี้คงโดนข้อหา "เกย์"

ถ้าอ่านแล้วมันสนุก ไม่ผิดศึลธรรมอะไรก็อ่านไปเถอะครับ
เมื่อก่อนผมอ่านการ์ตูนของ อาดาจิ เพื่อนมันยังบอกว่าเอาการ์ตูนผู้หญิงมาอ่านเลย (การ์ตูนตาโต ไม่ใช่การ์ตูนตาหวานซะหน่อย)

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 2
อย่าคิดมากเลยครับ ผิดปกติหรือไม่เรารู้เราเองที่สุดครับ
และที่ผมดูมันก็ไม่ใช่การ์ตูนผู้หญิงนี่ครับ
มันก็เหมือนผู้ชายที่ชอบดูหนังโรแมนติก รักๆ ใคร่ๆ นั่นแหละ
ดูเพราะมันสนุก ไม่ใช่ดูเพราะเป็นเกย์ซะหน่อย
ย้ำ อย่าคิดมากครับ..............

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
เมื่อก่อนก็ไม่ได้อ่านแนวนี้นะ แต่เพื่อนเอาพวก  Fruit basket มาให้อ่านดู... เออ ก็สนุกดีนะ แต่ Reply Value มันจะต่ำไปนิดอ่ะคืออ่านทีเดียวแต่ขี้เกียจอ่านทวนซ้ำ

แต่อย่างพวก Arms , D-live, Peace maker ของ อ.Ryōji Minagawa อ่านกี่เที่ยวก็ยังสนุก  :iconcryjoy:

ถามว่าแปลกใหม  ก็ไม่แปลกอ่ะครับ ถ้ามันสนุกอ่ะ  เพื่อนมหาลัยผมที่รู้จักเนี่ยมีคนนึงอ่านตั้งกะการ์ตูนผู้หญิง (แนวผู้ชายหลายคนรุมจีบหญิงคนเดียวนะ) ยัน บากิ/เบอร์เซอร์ก

*ค้นไปค้นมา Peace maker ที่ญี่ปุ่นออกมา 10 เล่มแล้วยังไม่จบเลย  บ้านเราพึ่งออกมาแค่เล่ม 1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2013, 11:22:09 AM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ kittithat0083

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 7
ไม่ต้องคิดมาก กระผมอ่านมันทุกเรื่องละครับ ที่คิดว่ามันสนุก เมื่อก่อนอ่านคำสาปฟาโร แต่อ่านไม่จบแถวบ้านนอกหาอ่านยากมาก
ตอนเป็นนักเรียนขาสั้น อ่าน BOY..Be เพื่อนยังหาว่าไมแมนเลย แต่เพื่อนมันก็ยื่มอ่านกันจนไม่ได้คืนมาเลย :iconcry:

ออฟไลน์ kumo

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 7
ถามว่าแปลกไมมผมว่าไม่นะครับ ตัวผมเองอ่านมาหลากหลายแนวแทบจะเรียกได้ว่าอ่านมาทุกแบบเลยครับ ผมมีพี่น้อง5คน อ่านทั้งโรแมนติค น่ากลัว Y Scifi สืบสวน เบาสมอง ต่อสู้ บลาๆๆ  จนชินแล้วครับ อย่าคิดมาก :iconlol:

ออฟไลน์ saradin

• *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
ปกตินะครับ ถ้าไม่ใช่การ์ตูนเกย์นี่ผมว่าปกติอ่าครับ อุอุอุ

ออฟไลน์ rockwallnut

• *
  • Like: 5
  • หัดวาด หัดประกอบ หัดทำสี
แปลกเหรอครับ horimiya นี่ผมชอบมากเลยล่ะ สนุกดี
จริงๆผมอ่านมาหมดแทบทุกแนวอ่ะนะ(ส่วนนึงเพราะว่าที่บ้านมีพี่สาวด้วย แล้วเมื่อก่อนส่วนใหญ่พี่สาวจะเป็นคนซื้อการ์ตูนเข้ามาอ่านในบ้าน) ประมาณว่ามีอะไรก็อ่านๆไป ดีกว่าว่างๆ
จนหลังๆมา การ์ตูนแนวๆการ์ตูนผู้หญิงผมก็อ่านอ่ะนะ มีติดตามแค่บางเรื่อง โดยเฉพาะที่มันฮาๆอย่างพวก

เทพบุตรถังแตก, เจ้าชายเป็ดขี้เหร่, เมื่อผมกับเธอxxx, ฯลฯ ของ อ. โมรินากะ ภาพจะออกตาหวานหน่อยๆ แต่อ่านมาฮาทั้งเรื่อง ทุกเล่่มเลย
Nadeshiko shishihenge (หนุ่มหล่อเฟี้ยวแปลงโฉมสาว) อันนี้ก็ฮา แต่ภาพก็แล้วแต่ว่าใครรับไหว-ไม่ไหว

ส่วนอีกเรื่องที่แนะนำให้หามาอ่านก็ Otomen (ยอดชายใจแหวว) อันนี้แนวๆlove comedy เรื่องเกี่ยวกับพระเอกที่มีแม่ฝังใจกับอดีตที่สามีบอกว่าต้องการออกจากบ้านไปเป็นผู้หญิง เลยสั่งสอนลูกให้เป็นยอดชาย(ที่ไม่ใช่เกย์) แต่พระเอกดันเป็น"หนุ่มแหวว"ที่ชอบทำอาหาร เย็บปักถักร้อย ของน่ารักๆ และการ์ตูนผู้หญิง แล้วดันไปตกหลุมรักผู้หญิง ที่ตรงกันข้ามกับพระเอกทุกอย่าง

จนตอนนี้จริงๆผมว่าผมแยกแนวมันไม่ค่อยออกแล้วอ่ะนะ นอกจากจะดูว่าผู้ชายวาด หรือผู้หญิงวาด เพราะเดี๋ยวนี้ เรื่องมันค่อนข้างคล้ายกันแล้วล่ะ

ออฟไลน์ Jiban

• Like: 6
  • ~The•Editor~
    • ~:::The Jiban Blog:::~
เรื่องนี้น่ารักออก ผมก็ติดตามอยู่