ผู้เขียน หัวข้อ: +ThaiMSOT เชิญร่วมงานเสวนาโมเดลครั้งที่ 20 วันที่ 2 มิย. รร.วัดเบญจมบพิตร  (อ่าน 8060 ครั้ง)

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
โปสเตอร์งานเสวนาฝากคุณบอยประชาสัมพันธ์ด้วยครับ

คุณบอยครับ ห้อง thaimsot จะจัดงานเสวนาโมเดลกันที่ ห้องโสตฯ โรงเรียนวัดเบญจมบพิตร (ฝ่ายมัธยม) ในวันอาทิตย์ที่ 2 มิ.ย. นี้ นะครับ อยากให้ชาวกันดั้มไปร่วมแจมด้วยครับ เจ้าของบ้านอย่างคุณกอล์ฟยินดีต้อนรับเลยครับ ถ้าคุณบอยคอนเฟิร์มว่าจะมีเพื่อนชาวกันดั้มไป เราจะจัดโต๊ะไว้รอครับ

.....กำลังทำโปสเตอร์ประชาสัมพันธ์ครับ เดี๋ยวเอามาฝากพร้อมแผนที่ กำหนดการงานครับ

จัดโต๊ะให้ชาวกันดั้มด้วยเรียบร้อย เป็นงานรวมโมเดลทุกประเภท รถ เรือ รถถัง หุ่นยนต์ ฟิกเกอร์ รถไฟ รถบังคับและของเล่นยังมีเลย อิอิ

แผนที่จัดงานครับ

http://www.thaimsot.com/images/fbfiles/images/mwbb_map_v3_001.jpg

http://www.thaimsot.com/images/fbfiles/images/mwbb_map_v4_ThaiMSOT.jpg
ขอบคุณครับ

by best, ขอแก้ไขตำแหน่งภาพข่าวเล็กน้อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2013, 12:45:27 PM โดย moobest »

ออฟไลน์ RAYARZERO

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
มีรถสายไหนวิ่งจากเส้นคลองเตยไปบ้างครับ
ถ้าไม่ติดอะไรน่าจะได้ไป  :iconpale:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
แล้วมีใครไปบ้างล่ะครับ  ต้องเอาโมเดลไปด้วยใหม

ป.ล. อย่าพึ่งนับผมนะ  ขอดูยอดคนไปก่อน  :iconnasty:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
แหม่ๆๆ เป็นงานทีน่าสนใจ เป็นอย่างยิ่ง...

ตอนนี้ไม่มีงาน ออกมาจาก โรงงาน กันเลย.... ถ้ามีเวลา จะไปเดินดูผลงานล่ะกัน ยิ่งช่วงนี้ ติดงานสเกล งอมแงม ..

ครั้งก่อนๆ จัดที่ พิพิธภัณฑ์กองทัพอากาศ เดินทางไกลมาก สำหรับผม ครั้งนี้จะพยายามไม่พลาดล่ะกัน ยังไงซ่ะ ทุกๆครั้้งจะมีร้านโมมาเปิดท้ายขายของนิดหน่อย บางที่ก็หาตัวแปลกๆ ได้จากที่นี่แหละ.. คริคริ..

ปล.
มีรถสายไหนวิ่งจากเส้นคลองเตยไปบ้างครับ
ถ้าไม่ติดอะไรน่าจะได้ไป  :iconpale:

สาย 47 ได้เมะ ถึงสนามหลวงแล้วก็เดินมาอีกนิดหน่อยเอง..

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
-
น่าสนใจแฮะ ถ้างานไม่เข้าซะก่อน
ที่จอดรถมันกว้างมั๊ยฮะ ผมจะขับรถถังไปกลัวจอดไม่ได้  :iconlol:

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
-
น่าสนใจแฮะ ถ้างานไม่เข้าซะก่อน
ที่จอดรถมันกว้างมั๊ยฮะ ผมจะขับรถถังไปกลัวจอดไม่ได้  :iconlol:

ในโรงเรียนคาดว่าน่าจะมีเยอะอยู่น่ะ ผมเคยแต่ผ่านอ่ะ ไม่เคยเข้าไป..

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
น่าสนใจครับ แต่คงไม่ได้ไป ภาระกิจงานบ้านเลี้ยงเด็กกะงานนอก :iconwish:
ไว้รอดูรูป สเกลโมเดลสวยๆจากบอร์ดละกัน  :iconshy2:
ถ้ามีพวกลำใหญ่ๆ SR-71,P-3C รึพวกบินหมุนบนเรือบรรทุกเครื่องบินละแจ่มเลย
หลังๆนี้ ประกอบแต่พวกมาเกือบสมบูรณ์อย่าง MG จนเคยตัวละ

ออฟไลน์ saradin

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
อยากไปจังเเต่อยู่ต่างจังหวัดเดินทางลำบาก ใครไปมารบกวนถ่ายภาพมาฝากด้วยนะครับ  :iconcry:

ออฟไลน์ kp505si

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
ภายในมีที่จอดรถได้ครับ จอดได้เยอะอยู่

งานนี้จัดเพื่อชาวโมเดลทุกประเภทครับไม่จำกัดว่าจะต้องเป็นสเกลโมเดลเท่านั้น (ที่จริงกันดั้มก็สเกลโมเดลนะ มันมีสเกลไงครับ อิอิ)

อยากให้เป็นงานพบปะของเหล่าชุมนุมชนคนชอบหุ่นจำลอง เพราะบางที ชาวกันดั้มบางท่านก็ชอบงาน Military แต่รู้ไหมครับว่า ชาว Military จำนวนไม่น้อย ก็สนใจใน Gundam และพวกหุ่นยนต์ เช่นกัน และชาวสเกลเล่นหุ่นยนต์กันเยอะนะครับ แค่ไม่ได้มาโพสต์เท่านั้น

เราจะได้ไปแลกเปลี่ยนทัศนะซึ่งกันและกันไงล่ะครับ

ชาวกันดั้มหากเดินทางไป เอากันดั้มติดไปคนละตัวสองตัวนะครับ ผมเตรียมโต๊ะไว้ให้แล้ว ท่านจะเห็น Zack Laber ของผม ตั้งอยู่กลางโต๊ะเป็นประเดิม รอหุ่นของเพื่อน ๆ เข้าไปร่วมเสวนากัน

ท่านใดว่าง เชิญไปพบปะกันได้นะครับ  :iconsmile: ทีมงานไปถึงประมาณ 07.30 น.

ครูชนบท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2013, 10:05:27 AM โดย kp505si »

ออฟไลน์ JR S

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 19
อ่าวมาจัดแถวถิ่นเก่าเรา งานนี้คงไม่พลาด ใครอยู่แถวลาดพร้าวหรือระหว่างทางไป (สาย8และ44) บอกด้วยนา...นัดเจอกันไปหลายๆคนจะได้นุก ถ้าของเล่นยังไม่มีงันผมเอาไปละกัน LBX กับ Macross :iconwink:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2013, 11:14:39 AM โดย JR S »

ANOGUNDAM

• บุคคลทั่วไป
น่าสนใจมากครับ จะไปชมผลงานสวยๆของทุกๆท่าน และ เก็บข้อมูล (มือใหม่ๆ) สำหรับทำโมของตัวเองบ้างครับ :)

:iconvsign:

ออฟไลน์ zenshin

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 6
น่าสนใจครับ แล้วเจอกันที่งานครับผม กับตัวนี้

http://i694.photobucket.com/albums/vv310/xaviora/0397_zps7e44eb4e.jpg

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
งานวันพรุ่งนี้แล้วสินะครับ น่าสนุกจัง เดี๋ยวเสร็จงานแล้วจะโทรหานะครับคุณครู

ออฟไลน์ valkyrie

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 15
มีโมพวกเรือ เครื่องบิน ฯลฯ มาจำหน่ายราคาถูกด้วยหรือเปล่าคับ ถ้ามีจะทนเมาขี้ตาไปแจมนะคับ :iconvsign: