ผู้เขียน หัวข้อ: กันพลาเดือน 12/2013: MG Sazabi Ver.Ka, HGUC F-91, HG Sengoku Astray, BB Xi, HG Fenice, HG Meteor Hopper, HGUC FA Gundam, GM, Zaku II + Big Gun [Thunderbolt], HGUC Zaku II J.Ridden, HGUC Nemo [UC Des.]  (อ่าน 128359 ครั้ง)

ออฟไลน์ alpaca123

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
แอสเตรีย เซนโกคุเท่มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ติดใจไอ้โล่ข้างหลังมากเลยคับ ฮาาาาาาา
//ตัวนี้จะออกวางขายเมื่อไหร่อ่ะครับ????

ออฟไลน์ NhEuOi

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 8
บี้คุง 3D ดูน่าสนดี
สีแดงเข้มกระโปรงข้าง, หน้าแข้ง, กับน่องน่าจะเป็น sticker เหมือน Nu แฮะ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
พวกที่ประกาศออกมานี่คือ ไม่ใช่สินค้าที่ต้องไปสั่งกับ Pบรรลัยใช่มั้ยครับ :iconpanic: หรือยังต้องรอลุ้นอยู่

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
ต้นแบบซาซาบี้เน้อ

แถมปืนใหม่ด้วย

หลังแอ่นซะขนาดนี้ มันยืนอยู่ใหวมั๊ยเนี่ย......

ส่วนปืนเอามาจากภาพประกอบในหนังสือที่มากับ DVD ครับ

B-club เคยบ้าจี้ทำมาขายนะ ปืนเนี้ย
http://www.e2046.com/product/3680

ซาคุ กันดั้มธันเดอโบลล์

ฟูลอาเมอร์ดกันดั้ม

Credit : Cybergundam

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2013, 06:20:09 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ polonium

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3
ยังไงก็พรีพี่บี้ไว้แระ แม้จะขัดใจกับหน้าแข้งแยกสองชิ้นนิดๆ

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
MG Sazabi เหมือนเอา 1/144 รุ่นพระเจ้าเหาคันจิง มากรีดลายเพิ่มเลย ทรงเดียวกันเปี๊ยบ

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
- กล่องจะมโหฬารแค่ไหนหนอ  :iconlol:
- จะส่งแบบ Sal ไหวรึ้.... :iconcry:
- โดนประเมินภาษีแน่ๆตรู  :iconsoul:
- ยังไงก็คงโดนแหละ กล่องเดียวยังดูคุ้มกว่า MG THE-O อีก :iconshy2:
มือหยั่งกะน้องแคทของ Elynn เลย  :iconshy: แต่พลาสติกหล่อมาดีกว่าแยะ อันโน่นดู..... :iconsleep:
ชุดปืนเหมือนเคยเห็นใน 1999 มีราง Bit แต่งให้ยาวขึ้นด้วย

พี่บี้ตัวเก่ากวักมือ เรียก Ver.Ka. มายืนด้วยแระ... เพิ่งเปลี่ยนใส่ชุดแต่งมือแบบกลม 1/100 เล็กไปนิดนึง
ปล.ผมหาตัวปรับให้รูปเล็กไม่เจอ (ใน Photo Bucket) ถ้าใหญ่เกินไปขออภัยด้วยนะครับ
โอ.....เลือกสาวงามกล้ามแดงไม่ถูกเลย เยอะไปหมด ส่วนตัวว่าสรีระงามคง ตัวที่สองแถวสองอ่ะ ของค่ายไหนส่งมานี่....?
V
V
V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2013, 11:28:05 PM โดย marasai »

• กัน-โอตะ
  • *
แถมให้ ประกอบการตัดสินใจ

*Edit โอเค เพิ่มโคโตให้  :iconfreak:

ชุดปืนเหมือนเคยเห็นใน 1999 มีราง Bit แต่งให้ยาวขึ้นด้วย

http://www.1999.co.jp/10021877
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2013, 08:56:54 PM โดย naroki »

https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
เท่าที่เคยเห็น kit Sazabi ผมชอบ ของwaveมากที่สุดนะ  :iconnasty: ดูอ้วนๆล่ำๆดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2013, 09:17:42 PM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ polonium

• Like: 3
ของเวฟตัวข้างบนแจ่มจริง ท่าโพสก็งามด้วย

ออฟไลน์ wee77

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
MG Sazabi Ver.Ka ดูแล้วทำไมไม่รู้สึกตื่นเต้น เหมือน MG Nu gundam ver ka หว่า  :iconshy:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
ลุ้นว่าเกราะมันจะยืดๆได้เหมือนกับ nu ver ka. ไหม ถ้ายืดได้ก็น่าสนใจเพิ่มขึ้นไปอีกหน่อย... :iconlol:

ออฟไลน์ NhEuOi

• *
  • Like: 8
บี้คุง โอหมดนะ ยกเว้นหน้าแข้งนี่่แหละ ถ้าจะแยกส่วนน่าจะมีเหลี่ยมๆให้มีสไตล์หน่อย พี่แกเล่นตัดตรงเลยหรือเนี่ย  :icondisapp:

V
V
โอ้ ขอบคุณครับคุณนาโร ถ้าเป็นอย่างนี้โอเคเลยแฮะ ลูกเล่นที่ขาเยอะดี  :iconwish:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2013, 11:21:40 AM โดย NhEuOi »

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
-
หน้ากล่องพี่บี้ครับ น่าจะเป็นรูปที่ถ่ายจากกล้อง ยังไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ ถือเป็น Ver Ka ตัวแรกที่กล่องเป็นแนวนอน (ใช่มะ?)

• กัน-โอตะ
  • *
บี้คุง โอหมดนะ ยกเว้นหน้าแข้งนี่่แหละ ถ้าจะแยกส่วนน่าจะมีเหลี่ยมๆให้มีสไตล์หน่อย พี่แกเล่นตัดตรงเลยหรือเนี่ย  :icondisapp:

หน้าแข้งมันมีลูกเล่นเปิดเวอร์เนียอ่ะครับ มันเลยผ่ามาตรงๆ

ออฟไลน์ eva-01

• *
  • Like: 25
ซาซาบี้ก็ดูดีสมกับนิวตัวใหม่อยู่นะ
แม้ว่าใจจริงอยากได้แบบเรียบๆเหมือนHG
และอยากให้หัวกับหน้าเล็กลงอีกนิดแบบรูปวาดก็ตาม
ยังไงก็ยังรู้สึกเหนื่อยน้อยกว่าเรซิ่นทั้งหลายหรือพลาสติกตัวเก่าครับ
ที่สำคัญราคาพอจับต้องได้หากเทียบกับเรซิ่น
อาจไปสอย1/144มาทำสีแบบลายเส้นเรียบๆสักชุดนึงก็คงเข้าที555
เพิ่งดูยูนิค่อนตอนแรกจบอยากต่อกษัตริยาในรูปแบบMGแล้ว
บันไดช่วยจัดด่วนๆนะครับ

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!

ออฟไลน์ nikoneko

• *
  • Like: 19
ส่วนตัวผมชอบEvol ver.ครับ มันDetailสุดๆจริงๆ แต่จะเล่นได้ก็คงมีแต่เรซิ่นอ่ะนะ  ver.KAตัวนี้มันยังไม่โดนเต็มๆน่ะครับ

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
ดูดีกว่าตัวเก่า เยอะมากๆ  :iconfreak:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
ถ้าต่อดิบออกมาแบบในภาพต้องเรียกว่างามมากๆ เลยนะครับ  ยิ่งส่วนหัวสวยมาก  :iconcryjoy:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ