ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังตามหาพาร์ทนี้อยู่ครับ ท่านใดพอจะทราบแหล่งขายไหมครับ  (อ่าน 2508 ครั้ง)

ออฟไลน์ rockwallnut

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 5
  • หัดวาด หัดประกอบ หัดทำสี
http://gundamguy.blogspot.com/2011/05/hobby-base-manipulators.html

เนื่องจากตอนต่อ nu ver ka แล้วทำนิ้วหักมาครับ :iconcry:
เลยหานิ้วและมือที่จะเอามาใช้งานแทนของเก่าอยู่ พอค้นแล้วไปเจออันนี้เข้า ไม่ทราบว่าท่านใดทราบแหล่งขายบ้างไหมครับ
ถ้าเป็นไปได้ ขอราคาโดยประมาณด้วยก็ทีครับ :iconwish:

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
ก็ OK นะผมสั่งมาเปลี่ยนกับ MG หลายๆตัวเลย
ทั้ง NU Ver.เก่า, Shiki 100, Sazabi ของเดิมมือโตมากเกิน , Heavy Metal Auge 1/100 ส่วน 1/144 ก็หลายตัวเลย ใส่กับ HG 1/100 Gun Blaster ที่โมใหม่แล้วหล่อขึ้นเยอะ
http://www.hlj.com/product/YLSPPC-T81/Sci
มีทั้งแบบข้อเหลี่ยม ข้อกลม สีเทา/สีเทาเข้มออกดำแล้วแต่จะเลือก
ราคาก็ถูกกว่าตอนออกมาแรกๆ (ค่าเงินเยนอ่อนลง) :iconshy2:
แต่ผมสั่งพ่วงมากับโมต่างๆเลยไม่เพิ่มค่าส่งเท่าไหร่ครับ สวยดีนะผมว่า แต่ระวังเรื่องว่าจะหักเท่านั้นแหละ ตรงแกนข้อนิ้วที่เปนเดือย กดเข้ากับเขี้ยว (เหมือนที่นาโรเคยรีวิวจุดเดียวกันเลยครับ) :iconsoul:
ปล. อย่าลืม Warm ข้อขยับจุดต่างๆของนิ้วก่อนจะใช้หละ  :iconvsign:
ในไทยก็มีแต่ราคาก็พอควรเลยครับ เพราะเปนชุดแต่งเผลอๆจะเท่า HGUC ตัวเล็กๆกล่องนึงเลย
ถ้ามีบัตรเครดิตหาสมัคร paypal เอาเลยแต่อย่ามันมือสั่งของเยอะๆหละ ส่งมาทีโดนภาษีละอานเลยแพงกว่าซื้อฯในบ้านเราซะอีก  :icondisapp:
ส่วนของจีนก็แล้วแต่ว่ารับได้แค่ไหนจะตรงใจรึเปล่าอันนี้ต้องลองดูครับ  :iconwinks:
อ้อ.....สีขาวไม่เคยเห็นนะ น่าจะไม่มี พลาสติกแบบนิ่มๆไม่ค่อยน่าจะทำสีเท่าไหร่ แต่อาจทำได้ครับ ต้องลองดู
V
V

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 24, 2013, 04:53:44 PM โดย marasai »

ออฟไลน์ rockwallnut

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 5
  • หัดวาด หัดประกอบ หัดทำสี
ก็ OK นะผมสั่งมาเปลี่ยนกับ MG หลายๆตัวเลย
ทั้ง NU Ver.เก่า, Shiki 100, Sazabi ของเดิมมือโตมากเกิน , Heavy Metal Auge 1/100 ส่วน 1/144 ก็หลายตัวเลย ใส่กับ HG 1/100 Gun Blaster ที่โมใหม่แล้วหล่อขึ้นเยอะ
http://www.hlj.com/product/YLSPPC-T81/Sci
มีทั้งแบบข้อเหลี่ยม ข้อกลม สีเทา/สีเทาเข้มออกดำแล้วแต่จะเลือก
ราคาก็ถูกกว่าตอนออกมาแรกๆ (ค่าเงินเยนอ่อนลง) :iconshy2:
แต่ผมสั่งพ่วงมากับโมต่างๆเลยไม่เพิ่มค่าส่งเท่าไหร่ครับ สวยดีนะผมว่า แต่ระวังเรื่องว่าจะหักเท่านั้นแหละ ตรงแกนข้อนิ้วที่เปนเดือนกดเข้ากับเขี้ยว (เหมือนที่นาโรเคยรีวิวจุดเดียวกันเลยครับ) :iconsoul:
ปล. อย่าลืม Warm ข้อขยับจุดต่างๆของนิ้วก่อนจะใช้หละ  :iconvsign:

ขอบคุณครับ ไม่มีในไทยสินะครับ ต้องสั่งซื้อเอาจากเว็บนอกเลยหรือนี่ :iconcry:

ออฟไลน์ Guncannon

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ถ้าไม่รังเกียจของจีน

ผมเห็นที่สะพานเหล็กมีขาย ราคาไม่น่าแพง

หรือในเวปที่ขายโม (ในไทย) ก็เห็นมีขายอยู่หลายเวปครับ

ออฟไลน์ Foolosophy

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
ผมก้ตามหาเหมือนกันครับ ไม่ทราบว่ามันมีสีขาวไหมครับ ไม่มีสีให้ทา หรือ พ่น ครับ อยากได้สีขาวเลย พอดีว่า มือขาวกันดั้มวิงปีกนก แตกครับ แตกทั้งมือเลย :iconcry: :iconcry: