ผู้เขียน หัวข้อ: ยอดขุนพลเเห่งวุยก๊ก "เตียวคับ"  (อ่าน 3302 ครั้ง)

ออฟไลน์ deary79

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -39
ยอดขุนพลเเห่งวุยก๊ก "เตียวคับ"
« เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 01:18:52 PM »
สวัดดีครับ ผมชื่อไมค์ครับ งานนี้เป็นงานเเรกน่ะครับ ยังไงช่วยเเน่ะนำด้วยครับ
ตัวนี้คิดไว้ว่าจะทำให้ เหมือนzaku iii kai ลองดูครับ

ประวัติ
 เตียวคับ  จวิ้นไอ่ (Zhang He)  ก่อนหน้าจะมาอยู่กับโจโฉ เคยเป็นทหารเอกของอ้วนเสี้ยว แต่ว่าขุนนางของอ้วนเสี้ยวแย่งความดีความชอบกัน จึงทำให้เตียวคับหนีไปสวามิภักดิ์ต่อโจโฉ ทำสงครามมีความดีความชอบมากมาย ตอนที่โจโฉเรืองอำนาจ เตียวคับเคยรบกับเตียวหุยแม้ทัพของเตียวคับจะพ่ายแพ้ แต่ในการสู้ตัวต่อตัวกับเตียวหุยกลับสูสี สมัยพระเจ้าโจยอย ตอนข้งเบ้งยกทัพบุกกีสาน เตียวคับหลงกลข้งเบ้งโดนล้อมแต่ก็สามารถตีฝ่าม้าต้าย กับ อุยเอี๋ยน หนีกลับค่ายไปได้ แม้เตียวคับจะมีฝีมือกล้าแข็งแต่ก็ต้องมาตายด้วยกลของขงเบ้งโดนเกาทัณฑ์รุมยิงในช่องเขาเสียชีวิตกลางสนามรบ

ในข้อเท็จจริงทางประวัติศาสตร์ บุคคลที่ยึดด่านเกเต๋งที่ม้าเจ็กคุมอยู่นั้น จนทำให้ขงเบ้งต้องแก้สถานการณ์ด้วยการขึ้นไปดัดพิณบนกำแพงเมือง มิใช่สุมาอี้ หากแต่เป็นเคียวคับ

เครดิต
จากวิกิพีเดีย สารานุกรมเสรี

หน้ากล่องครับ

อุปกรครับ
จากซ้ายไปขวา เเผ่นลองตัด ตุ๊ดตู่ หรือเหล็กเจาะรู อาร์ทไนท์ ส่วนเเผ่นขาวๆ คือเเม่เหล็กครับ เอามาใช้ทำอะไร?
ลองดูครับ

เอามาใช้ทำโมโนอายครับ โดยสำหรับคนที่ไม่อยาก เจาะ body ครับ

ยัดเเม่เหล็กเงินครับ หาได้ที่คลองถมเซ็นเตอร์เลยครับ
[
URL=http://s784.photobucket.com/user/tanawatbuyer/media/sd%20gundam/work-in/SAM_0084_zps2ef24bc2.jpg.html][/URL]
หน้าตาออกมา ประมาณนี้ครับ จะต่อยอด เอาโมนายมาเเป๊ะ หรือ จะทำสติ๊กเกอร์ เเสดงอารมณ์ต่างๆก็ได้ครับ
อันนี้คือ หน้าตาของเหล็ก เจาะรู้ครับ ตัวนี้ size 5/32 ใหญ่ไป หน่อย 8มม ตาของเดิม มัน7มิล ต้องหามาใหม่
วันนี้เท่านี้เเค่นี้ก่อน

ออฟไลน์ yodjib

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 23
Re: ยอดขุนพลเเห่งวุยก๊ก "เตียวคับ"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 11:22:52 AM »
ไอเดียทำตาขยับได้ แจ่มเลยครับ รอชมเลยครัยผม :iconvsign:

ออฟไลน์ shishi

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 34
Re: ยอดขุนพลเเห่งวุยก๊ก "เตียวคับ"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 09:50:15 PM »
น่าสนใจมากครับ จดไว้ๆ อิอิ