ผู้เขียน หัวข้อ: SD BB Legend Zero Gundam - Metallic ver.  (อ่าน 4732 ครั้ง)

ออฟไลน์ VmaxRED

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 29
SD BB Legend Zero Gundam - Metallic ver.
« เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 11:03:39 PM »
Airbrush ที่เสร็จเกือบสมบูรณ์ตัวแรกครับ เหลือรอสีแห้งสนิทดียังต้องบังพ่นอีกรอบ
งานสี Gaia ทั้งหมดครับ
Surfacer Evo
ีUltimate Black
Starbright Silver
Premium pure silver
Premium Red
Starbright Gold
Starbright Iron
Premium Glass Pearl
Clear Blue

วิธีทำ
สีแดง พ่น ultimate black ตามด้วย Starbright Silver ตามด้วย Premium Red
เกราะ Starbright Iron
Body  พ่น ultimate black ตามด้วย Starbright Silver
ผ้าคลุม  Starbright Iron ตามด้วย Premium Pure Silver
ดาบน้ำแข็ง พ่น ultimate black ค่อยพ่นที่ด้ามด้วย Starbright Gold ส่วนคมดาบพ่น Starbright Silver ปิดด้วย Clear Blue ผสม Premium Glass Pearl

รูปรอบนี้สีแปลกๆหน่อยนะครับเพราะมีแต่ flashกะไฟบ้านเอง

ตัวนี้เปลี่ยนได้2versionนะครับแต่ชอบversion 2 มากกว่าอ่ะ ตัวนี้ถือว่างานสวยมากครับแนะนำให้ซื้อเก็บดีเทลงามสุดๆ ทำสีได้หลายแบบดีแถมเปลี่ยนได้2ร่างอีก (เหมือนแกมบังคับให้ซื้อ2ตัวมายืนคู่กัน)
ปกติผมสายสีกระป๋องพ่นปู๊ดๆไม่กี่นาทีก็เสร็จ เจอแอร์บรัชปวดหลังง่าา....3-4ชั่วโมงแน่ะทำเสร็จนอนแผ่เลยเจ็บหลัง มีใครพอมีวิธีแก้ไม๊อ่ะครับ

ออฟไลน์ Maquez

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 30
Re: SD BB Legend Zero Gundam - Metallic ver.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 02:23:41 AM »
งามมากครัช  :iconlol:

ออฟไลน์ shishi

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 34
Re: SD BB Legend Zero Gundam - Metallic ver.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 11:36:41 AM »
สวยมากครับ ว่าจะทำแนวๆนี้เหมือนกัน
ตัวนี้ผมก็อุดขัดไว้แล้ว แต่ดองไว้ไหไหนก็ไม่รู้หาไม่เจอ ๕๕๕

ออฟไลน์ Airforce116

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 12:16:40 PM »
สวยมากครัช

แนวสีดูดุดันมาก

ออฟไลน์ sirapop

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 17
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 02:28:42 PM »
สีเงางามมากเลยครับ
เนียนด้วยยยย

ออฟไลน์ a

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 06:34:13 PM »
สวยใสไร้ที่ติ ชอบสีน้ำเงินสดใสดี

ออฟไลน์ Off-Songwut

• Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 01:33:08 PM »
สีสวยสุดๆ เมทัลลิคแนวนี่ดูดุเท่ห์จริงๆ
สวยมากๆเลยครับอย่างเท่ห์ >W<
 :iconwish: :iconwish: :iconwish:

ออฟไลน์ homenutt

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -13
  • Fly Me to the Moon~
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 03:31:38 PM »
สีประกายมากๆ สวยมากเลยครับ ชอบมาก :iconwish:

ออฟไลน์ suragod

• Like: -10
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 07:14:15 PM »
มันมาจากต้นแบบกันดั้มตัวไหนครับ

ออฟไลน์ avichi

• Like: 94
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 01:10:42 PM »
สุดๆเลยครับ  :iconlove:
สี Start bright iron ที่เคยแนะนำผมมามันสวยอย่างนี้นี่เอง

สีแดง พ่น ultimate black ตามด้วย Starbright Silver ตามด้วย Premium Red มันจะช่วยไห้ออก Metalic ใช่มีั้ยครับ? รบกวนถามครับ
atinatv

ออฟไลน์ VmaxRED

• Like: 29
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 01:06:08 AM »
สีดำยิ่งเงาเท่าไหร่เวลาเพ่นเงินทับมันจะขับให้เงินเงาขึ้นการพ่น clearทับจะกลายเป็นสีเมทัลลิคไปเลย
ตัวนี้ผมใช้ premium redคับซึ่งมันเป็นสีพิเศษแต่เป็นลักษณะclear type แต่สีจะสดกว่า clear redธรรมดามาก
Ultra marine blue ก็เป็นclearแบบpremiumอีกตัวครับแต่ยังไม่มีโอกาสลองเลย

ออฟไลน์ avichi

• Like: 94
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 07:26:31 PM »
สีดำยิ่งเงาเท่าไหร่เวลาเพ่นเงินทับมันจะขับให้เงินเงาขึ้นการพ่น clearทับจะกลายเป็นสีเมทัลลิคไปเลย
ตัวนี้ผมใช้ premium redคับซึ่งมันเป็นสีพิเศษแต่เป็นลักษณะclear type แต่สีจะสดกว่า clear redธรรมดามาก
Ultra marine blue ก็เป็นclearแบบpremiumอีกตัวครับแต่ยังไม่มีโอกาสลองเลย
ขอบคุณมากเลยครับ
จดๆๆๆๆ
atinatv

ออฟไลน์ dutch6544

• *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 09:40:39 PM »
เงามากเลยครับ ชอบสุดตรงหมวกเงาๆนี่แหละ  :iconlol:
DUTCH6544