ผู้เขียน หัวข้อ: [3rd party] Toyworld Orion AKA IDW Optimus Prime การต่อสู้อันไร้จุดสิ้นสุด  (อ่าน 4182 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 44

สวัสดีครับ

ช่วงนี้รีวิวบ่อยเลย จริงๆ ก็ไม่ได้ซื้อตัวใหม่เยอะหรอกนะครับ เพียงแต่ว่าช่วงที่ผ่านมาไม่ค่อยว่าง แล้วอาชีพแบบผม พอว่างปุ๊บก็ว่างยาวเลย สำหรับ Orion ตัวนี้ก็เป็นงาน 3rd party ของค่าย Toyworld ที่ทำออกมาให้คล้ายกับ Optimus Prime ของ สนพ. IDW ครับ ในขนาดประมาณ Voyager เพราะในขนาดนี้ ถึงอยากได้ "ของแท้" ฮาสโบร ทาคาระ ก็ไม่ทำออกมา ทำแค่ขนาด Legend (ตัวเล็ก) เท่านั้นเอง

Vihicle Mode

ลืมเอาแมททริกซ์ออกอะ

ติดปืนด้านหลัง

เห็นเขาฮิตขี่ๆ อะไรกัน

ล้อเลี้ยวได้

Robot Mode

การแปลงร่างตัวนี้ต้องระวังอย่างยิ่งยวด ฝ้าขาว หัก กันมาหลายคนแล้ว เพราะชิ้นส่วนมันแน่นเหลือเกิน ของผมก็ขึ้นฝ้าหลายจุดแล้วครับ แต่ระบบการแปลงร่างดีมาก แทบไม่มีส่วนเกินเลย แปลงร่างก็สนุก ส่วนขาที่เก็บล้อก็ไม่รู้คิดได้ไง

ตอนแปลงให้ดูที่ไหล่ว่าเลื่อนเท่ากันหรือยัง ผมถ่ายรีวิวจนเสร็จเพิ่งเห็นว่าไหล่ไม่เท่ากัน

ในคอมิคจะเพรียวกว่าเยอะ ของเล่นจะออกตันๆ

หลายคนไม่ชอบหัว เชื่อว่าอาจมีชุดแต่งออกมาภายหลัง

เปิดช่องเก็บ Matrix of Leadership

กระจกถอดได้ ถ้าอยากเพนท์ดีเทล เชิญครับ

มือขยับได้นิดหน่อย

ตรงที่ปิดอกจะไม่สนิท

แผ่นด้านหลังขยับได้

ถ้าจัดดีๆ (ดีกว่านี้) ก็อาจจะหลบ ทำให้ดูเรียบๆ ได้

จุดขยับมาตรฐาน แต่ผมว่าตัวนี้ไม่ต้องขยับมากหรอก ยืนเฉยๆ ก็เท่แล้ว

ปืนให้มากระบอกเดียว

ถึงกับทรุด

Before and After

ซื้อตั้งแพงขอขวานด้ามเดียวก็ไม่ได้

Springer : เหนื่อยอะป๋าช่วงนี้ เจ้านายซื้อของแรง ปืนผมก็ไว้ก่อนๆ ตลอด

Optimus : TF4 ออก เจ้านายสบายแล้ว แกไม่เก็บมูวี่ (จริงแน่นะ?)

ศึกยักษ์ชนยักษ์ บ้านผมยักษ์ได้แค่นี้แหละ อะไรนะก้นหลุด? อ๋อป๋าแกสู้จนเหนื่อยไงครับ

พบกันใหม่คราวหน้าครับ

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
Re: [3rd party] Toyworld Orion AKA IDW Optimus Prime การต่อสู้อันไร้จุดสิ้นสุด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 10:59:15 AM »
ผมชอบร่างรถเวอร์ชั่นนี้มากเลยนะเสียแต่ ร่างหุ่นมันดูไหล่เล็กอกกว้างเลยดูตันๆ

ว่าจะสอยสปริงเกอร์มาทำสีบ้างแต่ไม่มีทั้งเงินทั้งเวลาเลย
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 44
Re: [3rd party] Toyworld Orion AKA IDW Optimus Prime การต่อสู้อันไร้จุดสิ้นสุด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 02:54:57 PM »
ผมชอบร่างรถเวอร์ชั่นนี้มากเลยนะเสียแต่ ร่างหุ่นมันดูไหล่เล็กอกกว้างเลยดูตันๆ

ว่าจะสอยสปริงเกอร์มาทำสีบ้างแต่ไม่มีทั้งเงินทั้งเวลาเลย

สปริงเกอร์น่าเก็บนะครับ หาราคาไม่แพงตามเฟซเลย

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 09:39:01 AM »
 ออพติมัส เวอร์ชั่นนี้สวยเเฮะ  เหลี่ยมๆเเบบตัวคลาสสิคเลย

ไม่อวกาศมาก ชอบครับ  :iconsmile: