ผู้เขียน หัวข้อ: [Prime] มิตรในหมู่ศัตรู War Breakdown  (อ่าน 2390 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 44
[Prime] มิตรในหมู่ศัตรู War Breakdown
« เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 09:18:17 PM »

สวัสดีครับ

ใน Transformers ภาค Prime ตัวละครที่ชื่อ Breakdown นััน จัดได้ว่าน่าสงสารมากๆ ตัวหนึ่ง คือเป็นคนที่ทั้งซื่อสัตย์ในหน้าที่และมีคุณธรรม ทั้งๆ ที่อยู่ฝ่าย Decepticons แต่เขาก็เคยช่วยเหลือ Autobots ด้วย เมื่อเขาคิดว่าสิ่งที่เขาทำมันถูกต้องแล้ว แต่กลับโชคร้ายอยู่ตลอด ทั้งต้องมาตาบอด 1 ข้าง และ... คือสรุปว่าผมชอบ Breakdown มาตั้งแต่ดูอนิเมแล้วครับ 555+ ส่วนการได้ของเล่นมาต้องถือว่าโชคดีมากครับ เพราะ Breakdown มีแต่ Takara ที่ทำออกมาขาย ราคาตลาดโลก(?) จึงไปไกลแล้ว แต่เพื่อนในกลุ่ม Thai Energon ก็นำมาขายในราคาที่เหมือนให้เปล่าครับ งงเลย แต่ก็ดีนะ 555+

Robot Mode

เป็นหน้าสมบูรณ์ก่อนจะตาบอด

ขากลวงซะเยอะ

จุดขยับที่แขนค่อนข้างจำกัด ขาก็งอได้ไม่มาก

อาวุธคือค้อน ถึงจะเป็นไมครอนก็ดูไม่ใหญ่เกินจริงเท่าไหร่

ในคู่มือให้ถือแบบนี้ ก็ดูดีกว่าเอามือถือนะผมว่า

บุตรแห่งโอดิน

Arm Micron Zamu

แปลงร่างเป็นค้อนได้เนียนดี

เป็นแรดที่ตัวเล็กและหางสั้นไปหน่อยนะแต่ก็น่ารักดี (เหรอ)

ฮาเดสยังครองความเป็นไมครอนที่ใหญ่ที่สุด

Vihicle Mode

ผมว่าส่วนที่เป็นสติกเกอร์เห็นเยอะกว่าร่างหุ่น

ยางอะไหล่ถ้าเอาออกมาได้ก็คงดีนะ กันชนหลังสติกเกอร์ทั้งแผ่น

ติดไมครอน ดูเป็นเหมือนกล้องอะไรสักอย่าง

ถ้าติดที่รูอื่น รูมันจะตื้นเช่นนี้

ช่วงภาพหมู่

คู่กัดที่สมศักดิ์ศรี แต่ฝ่ายน้ำเงินกลับ...

Voyager ที่เตี้ยกว่า Deluxe แต่ก็ได้ทางด้านข้างอะนะ

พบกันใหม่คราวหน้าครับ