ผู้เขียน หัวข้อ: [ย้อมหุ่น] 1/144 Tallgeese Phoenix  (อ่าน 2344 ครั้ง)

ออฟไลน์ FaCharius

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 13
    • Make a trip with a Mod
[ย้อมหุ่น] 1/144 Tallgeese Phoenix
« เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 04:58:48 PM »
ทอลกีสตัวที่สามที่ฝากเพื่อนมาจากจีน หลังจากคิดอยู่นานว่าจะทำแบบไหนดี :iconwink:
เกิดอยากใช้สีแดง(ชอบสีแดงอยู่แล้ว) เลือกที่จะใช้แดงแบบเมทาลิก
ส่วนหัวยังคงเป็นทอลกีส1 แต่เปลี่ยนมอฮอกใหม่เป็นของทอลกีสสาม แล้วเฉือนเดือยออกให้เหมือนหงอนนกฟินิกส์(มั้ง)
แล้วติดตั้งแส้ของทอลกีสสาม ซึ่งก็ดัดแปลงมาจาก Epyon ลงบนแขนทั้งสองข้างเพื่อเพิ่มความอลังให้หุ่น

ประจันบาน!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!  :iconpunch:

สะบัดแส้ให้โลกสั่นไหว!!!! :iconnasty:

รวมพลพลังทอลกีสสสสส!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ก็จบแล้วนะครับ ผมเองก็พึ่งหัดทำอะไรพวกนี้ ยังใจร้อน สีเลอะเทอะพอสมควรก็กำลังฝึกฝนอยู่ ติชมให้คำแนะนำได้ครับ  :iconjoy:
ขอบคุณครับผม

ฝากเพจผมด้วยนะครับ Make a trip with a Mod
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2014, 05:04:37 PM โดย FaCharius »

ผมยังมือใหม่ หากได้กระทำการใดไม่สมควร รบกวนชี้แนะด้วยนะครับ