ผู้เขียน หัวข้อ: PV-PG 1/60 unicorn Gundam !!!!!!!  (อ่าน 26543 ครั้ง)

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
PV-PG 1/60 unicorn Gundam !!!!!!!
« เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2014, 10:58:45 PM »
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=_SNWs94vGf0[/youtube]

(ทำไมมันไม่ขึ้นก็ไม่รู้อะครับ :iconcry:)

โปรโมทกันแบบจัดเต็ม
ม้าขาวเรานั่งได้แล้ว กว่าจะนั่งได้ รอมาเกือบ10ปี  :iconnasty:

ร่างสามที่เคยบอกเอาไว้คือ ร่าง destory unchained เป็นร่างที่เปิดไซโคเฟรมเพิ่มขึ้น
คล้ายๆกับลูกเล่นเปิดฮัทช์ของPGตัวก่อนๆ

ที่เหลือตามดูในPVเลยครับ :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2014, 11:15:51 PM โดย koo »
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Re: PV-PG 1/60 unicorn Gundam !!!!!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2014, 11:09:25 PM »
ตัด S ออกไปจาก http ครับ ถึงจะขึ้น

- ไม่น่าเอาเพลงแนวDubstep มาใช้เล้ย  เปิดเพลงออเครสต้ายูนิคอร์นดีกว่าเยอะ ฟังละแปลกๆยังกะโฆษณาขายรถ
- เอนชานต์ไซโคเฟรม เปิดได้มากขึ้น  แต่ไม่มีอะไรล็อคเอามือไปจับหุบแน่นอน .....
- ไซโคเฟรมเป็น UV พลาสติก  สว่างได้ในแบล็คไลท์
- ชุดแต่งไฟราคาหมื่นกว่าเยนเป็นหลอด UL แบล็คไลท์ แต่ยังไม่ได้โชว์ ซีเควนส์ ที่ค่อยๆเรืองแสงอะไรนั่น
- จบด้วยพรีบันได FA พาร์ท เซต ราคา 7000 เยน วางขายเดือน 1 

ส่วนตัว เจ้าหลอดไฟหมืนกว่าเยนนั่นมันจะสว่างใหมหว่า ขนาดปิดไฟโชว์ยังดูไม่สว่างเล้ย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2014, 11:28:23 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
Re: PV-PG 1/60 unicorn Gundam !!!!!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2014, 11:10:51 PM »

- ชุดแต่งไฟราคาหมื่นกว่าเยนเป็นหลอด UL แบล็คไลท์ แต่ยังไม่ได้โชว์ ซีเควนส์ ที่ค่อยๆเรืองแสงอะไรนั่น
- จบด้วยพรีบันได FA พาร์ท เซต ราคา 7000 เยน วางขายเดือน 1   
ส่วนตัว เจ้าหลอดไฟหมืนกว่าเยนนั่นมันจะสว่างใหมหว่า ขนาดปิดไฟโชว์ยังดูไม่สว่างเล้ย

อ๋อ ขอบคุณครับ  :iconcryjoy:

พอดีไม่เคยโพสเป็นลิ้งค์ youtube นะครับ  :iconjoy:

รองานวันมะรืนนี้น่าจะได้เห็นตัวต้นแบบอยู่น่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2014, 11:33:47 PM โดย koo »
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ gis

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 07:48:32 AM »

นี่แหละครับที่ทำผมตอนแรก เอาดี ไม่เอาดีแต่สุดท้ายก็เอามันจนได้สิน่า

ปล.คุณนาโร pre PG ตัวนี้ร้านเดียวกับผมเลย ไม่รู้ท่านจัดชุด LED ด้วยไหมนน้า  :iconjoy:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 09:31:25 AM »
ตัวโมเหมือน mg ขยายส่วนเลย เพิ่มการอัพดีเทลขึ้นตามราคาขาย

ตื่นเต้นกับไฟหมื่นเยนขึ้นมาอีกนิด เหอๆ.............. :iconlol:

ส่วนตัวรอค่ายโมจีนก๊อปอีกซัก 2-3 ปีมั๊ง (เกี่ยวกันไหมเนี่ย 5555)

ออฟไลน์ torabytes

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 10
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 11:09:58 AM »
นี่เป็นวีดีโอส่วนตัว  :icondisapp:
Ice is nice.

ออฟไลน์ Acpk

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 02:37:41 PM »
ผมว่าดูแล้วอาจจะตามรอย PG Strike Freedom ที่มีคนแซวว่าเป็น MG ขยายส่วนครับ ดูแล้วกลไกแปลงร่างน่าจะไม่หนีกันเท่าไหร่เลย PG กับ MG เนี่ย
โครงในก็ดูเหมือนจะน้อยชิ้นกว่า PG ตัวก่อนๆ รึเปล่า อาจเพราะความจำเป็นจากกลไกแปลงร่างนี่ล่ะ
คงต้องรอดูตอนที่ออกมาแล้วครับ ว่าจะเป็นอย่างที่คาดหรือไม่ แต่สุดท้ายก็คงต้องหามาลองต่อสักตัวอยู่ดี  :iconhappy:

ออฟไลน์ eva-01

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 25
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 08:48:50 PM »
เท่าที่เห็นก็ดูขยับได้มากขึ้นและขาก็ไม่ได้ยาวเหมือนmg นะ
กลับคิดว่ามันสวยขึ้นแหะ555 เหมือนต้องมนต์ยังไงไม่รู้
คงเพราะเคยจับ mg แล้วไม่ค่อยปลื้มด้วยเลยอยากจะเจ็บตัวลองของแพง

ใครที่คิดว่าจะสอยตัวนี้ก็แนะนำว่าควรเริ่มเก็บเงินรอบันชี+พรีบันไดหรือยูนิคอน+พรีบันไดบันชีเฟรมเขียวไว้ด้วยเลยนะครับ555

ออฟไลน์ NhEuOi

• *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 10:43:03 PM »
PG Unicorn สัดส่วนดีกว่า MG ใกล้เคียง HG ซึ่งผมว่าดูดีเกือบสุดนะ HG นี่เหมือนการ์ตูนสุดละ
จากคลิป 3:04 เห็นขางอได้สุดนี่ก็น้ำตาไหลละ รอมากี่ปีเนี่ย  :iconcryjoy:

Hi Nu Vrabe นี่ผมเข้าใจว่ามันเป็นตัวส่งเสริมการขายที่คุณ NAOKI เค้าโมส่งนิตยสารเฉยๆเปล่าครับ เนื้อเรื่องภาค D มันมีด้วยเหรอครับ
http://gundamguy.blogspot.com/2014/06/mg-1100-hi-nu-gundam-vrabe-custom-build.html

ถ้า Hi Nu ได้ออก Astray คงตามมาเป็นเพื่อนแหงมๆ
http://gundamguy.blogspot.com/2014/07/1144-command-astray-gundam-custom-build.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2014, 10:50:33 PM โดย NhEuOi »

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 12:03:19 AM »

ปล.คุณนาโร pre PG ตัวนี้ร้านเดียวกับผมเลย ไม่รู้ท่านจัดชุด LED ด้วยไหมนน้า  :iconjoy:

ผมมัดจำคอมโบเซตไปอ่ะ ก็คือชุดไฟก็สั่งไปด้วยอ่ะแหล่ะ  แต่บอกตรงๆ ถ้ามีแค่ที่เอามาโชว์จริงๆ ไม่คุ้มเลย

ในกล่องมีชุดหลอดไฟเดินสายมาให้ 32 ดวง ชุดวงจรไฟ แล้วก็พาร์ทเซเพอเรทเตอร์

ชุดหลอดไฟนี่ ถ้าไม่คิดมากเรื่อง UV LED หลอดไฟธรรมดาหาได้ตามบ้านหม้อดวงละ 3-5 บาท ตามแต่ไซส์หลอด มาต่อวงจรอนุกรมกันเอาเอง ไม่ยากหรอก
ชุดวงจรไฟ  เข้าใจว่าเป็นอแด็ปเตอร์ คือต่อไฟจากด้านหลัง ผ่านเสาค้ำหลัง แล้วลากเข้าตัวปรับแรงดันไปที่ฐานอ่ะแหล่ะ หาอแด็ปเตอร์มือถือ แล้วดรอปแรงดันเอาก็ได้มั้ง ลากสายให้ใช้สาย USB เอา ไม่น่ายากเท่าใหร่ ขยันหน่อยก็ต่อแบท/คาปาเพิ่ม
ส่วนที่งัดพาร์ท....... อย่าพูดถึงมันเลย......... พูดแล้วอยากจะ Face palm

รวมๆ ถ้าไม่ซีเรียสเรื่อง UV LED ต่อเองไม่ถึงพันบาทอ่ะนะ เจ้า UV LED นี่มันแพงขนาดนี้เลยเรอะ ธรรมดามันก็แบล็คไลท์ใส่ในหลอดตรวจแบงค์แค่นั้นไม่น่าจะถึงหมื่นเยนเลยนะ
ถ้าราคาขนาดหมื่นเยนนี่มันต้องทำแผงวงจร ปรับแรงดัน ให้ไฟมันใหลได้เหมือนโฟตอนแบทเหมือนมีไฟวิ่งผ่าน ถ้ามีแค่นี้จริงๆไม่คุ้มเล้ย
แต่จริงๆก็มีที่ลุงแกโม้อย่างคือเจ้าเรื่องเปิดไฟซีเควนน์เนี่ย  ยังไม่ได้เอามาโชว์ ซึ่งถ้ามันจะทำได้ต้องมีแผ่นวงจรเซอร์กิท PCB มาควบคุมแหล่งจ่ายกระแสอีกที อาจเป็นไปได้ว่าอยู่ในวงจรแดงดัน ที่ลากลงฐานอ่ะแหล่ะ เพราะราคาแม่พิมพ์แผ่นวงจรก็หลายแสนอยู่ พอจะดูคุ้มขึ้นมาหน่อย แต่ถ้าทำอย่างงั้นจริงๆสายแพร์ที่ต่อด้านหลังต้องใหญ่มากนะ  เพราะควบคุมหลอดไฟ 32 ดวง ซึ่งหลายๆหลอดมันแค่ต่อวงจรอนุกรม น่าจะทำแถๆได้ ถ้าทำได้ก็ไม่ค่อยแหล่มเท่าใหร่
รอดูตอนสินค้าออกอีกที หวังว่าคงคุ้มราคากว่าที่เห็นน่ะนะ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 09:19:43 AM »
หรือลุงบันไดเขาก็มองชุดไฟ  LED ของเขาเป็นพรีเมี่ยมสำหรับ PG ด้วยหว่า ราคามันเรยต้องคู่ควรกับราคา PG

ต้องรอดูกันต่อ ยังสรุปไม่ได้ 5555555

ส่วนเรื่องสัดส่วน จุดขยับ ดีเทลต่างๆที่ดูดีขึ้น นับจาก MG ยูนิคอร์นตัวเเรก มันเกือบ 10 ปีละครับ ตั้งเเต่ปี 2007

เทคโนโลยีต่างๆ พัฒนาไปมากละครับ ถ้าทำเเล้วมันไม่ดีขึ้นก็ไม่รู้จะว่ายังไงเเล้วละ ราคาขายก็ไม่ใช่ถูกๆน้อ

แต่ก็ยังดีที่ลุงบันไดทำออกมาให้ได้เล่นกัน  ผมเดาๆว่าหลายๆคนคงรอคอย PG ตัวนี้มานานมากเเล้วละ

ออฟไลน์ Pooky

• **
  • Like: 1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 11:04:20 AM »

ชุดFAนี่มีพาร์ทมือจับปืนมาให้ด้วยนะ รับรองถือบาซูก้าได้มั่นคง แต่ไม่ได้แถมมากับตัวหุ่นหรอกนะ :iconfreak:

บาซูก้าก็ให้มาอันเดียวอีกตะหาก อีกอันให้แค่พวกมิซไซล์ที่แปะเพิ่ม-
อะไรจะขี้งกปานนั้น

เสียวว่าตอนออกBanshee ลุงแกจะขายArm Armorแยกจริงๆ :icondisapp:

ออฟไลน์ NhEuOi

• *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 04:18:28 PM »
เดี๋ยวนะ Beam Jevalin ไม่มีเหรอเนี่ย มาทั้งทีดันมาไม่ครบ :icondisapp:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2014, 04:19:10 PM โดย NhEuOi »

ออฟไลน์ Wolverine

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 04:31:39 PM »
บอกตรงๆ

เบื่อ P-Bandai

มาไทยทีไร ราคาแพง จนน้ำตาเล็ดเลย

:iconcry:  :iconcry:  :iconcry:
ต่อโม ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ ชีวิตนี้ สุขจริงหนอ

ออฟไลน์ i3utterfly

• *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 10:09:11 PM »
ถามนิดนึงครับ พอดีจะฝากญาติซื้อ PG Unicorn เค้าจะไปญี่ปุ่นช่วง 4-13 Dec พอดีน่ะครับ แต่ไม่แน่ใจว่าที่ญี่ปุ่นจะมีขายก่อนกำหนดหรือเปล่าครับ วันที่ 13 เค้ากลับเช้าน่ะครับ ยังไงรบกวนผู้มีประสบการณ์ ด้วยนะครับ ผมนี่ลุ้นมากเลย
เกิดในที่ ที่ดี นั้นดีแน่ เกิดในที่ ที่แย่ ก็ดีได้ เกิดที่ดี แล้วแย่ มีถมไป เกิดที่ไหน ก็ดีได้ ถ้าใฝ่ดี

ออฟไลน์ dutch6544

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 12:01:54 AM »
Hi Nu Vrabe นี่ผมเข้าใจว่ามันเป็นตัวส่งเสริมการขายที่คุณ NAOKI เค้าโมส่งนิตยสารเฉยๆเปล่าครับ เนื้อเรื่องภาค D มันมีด้วยเหรอครับ
http://gundamguy.blogspot.com/2014/06/mg-1100-hi-nu-gundam-vrabe-custom-build.html
มีครับ เป็นภาคหนังสือรวมหุ่น BF ใน OVA ครับ
คิดว่าน่าจะเป็น Hi-Nu ของรุ่นพี่ยูกินะฮะ  :iconsmile:
DUTCH6544

ออฟไลน์ eva-01

• *
  • Like: 25
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 07:55:41 AM »
ซื้อยูนิค่อนบันได
แล้วนอนรอชุดแต่งหลอดไฟพี่จีน :iconlol:
เอาส่วนต่างไปสั่งฟูลอาร์มเมอร์ :iconangry:

หรือถ้ามองแบบโลกสวย บันไดอาจคิดเผื่อบางคนที่ไม่ต้องการไฟ
เลยแยกขายชุดไฟซะ บางคนที่ต้องการแค่หุ่นจะได้ตัดสินใจซื้อง่ายขึ้น
ถ้ามันรวมกันขาย ราคาแรง อาจจะแป่กได้ :iconwinks:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2014, 07:58:38 AM โดย eva-01 »

ออฟไลน์ Stargazer

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 01:19:53 PM »
ผมชักลังเล แล้วสิ ชุดไฟเราคงไม่ได้เปิดบ่อย แน่ ๆ เลย
จะสั่งดีไหมนะ ถ้ามันแค่ เปิดไฟทั้งตัวเฉย ๆ ไม่ได้มี การเปิดไล่ไฟแบบทีละจุด

มันดูไม่ค่อยคุ้มเลย เอาเงินค่า LED ไปสั่ง FA-PACK ยังจะคุ้มกว่า  :iconcryout:

สองจิตสองใจแล้วแฮะ อยากสอบถามอีกนิดครับ ตัว adaptor ที่ต่อข้างหลังเนี้ยมันเอาไว้ชาร์จไฟใช่ไหมครับ หรือว่าที่เก็บแฝงวงจรไฟทั้งหมดเลย

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ gis

• *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 01:24:33 PM »
อะ.. รีวิวแผง น่าจะของจริงมั้งนะ

วาร์ป http://blog.kenbill.com/?eid=625

ขัดใจตรงดีคอล ไม่ให้ดีคอลน้ำมาน้า.... :iconangry:

ออฟไลน์ Aultaisen

• Like: 2
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 01:57:18 PM »
ดูๆเหมือน MG ปรับปรุงจุดขยับ แล้วเอามาขยายส่วน มากๆ  :iconwink:
ส่วนชุดไฟ ถ้าทำมาได้แค่นี้จริงๆ ผ่านดีกว่า เสียดายตังค์สุดๆ :iconcryout:
แต่พาท FA นี้คาดไม่ถึงเหมือนกัน แล้วเฟรมเขียวล่ะ  :iconsoul: :iconsoul: :iconsoul: