ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือด่วน ซื้อกันพลาที่โอไดบะ  (อ่าน 5314 ครั้ง)

ออฟไลน์ xiiizodiac

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
พอดีตอนนี้อยุ่ห้างไดเวอ ที่โอไดบะครับ แล้วกันพลาที่นี่ราคาแพงมาก แพงกว่าราคาข้างกล่องไปเยอะมาก เช่น PG Unicorn นี่ล่อไป 21,600 เยน จาก 20,000 เยน แถมของยังหมดอีกตะหาก (ของในงานกันดั้มฟร้อนที่ชั้น 7) เลยอยากสอบถามว่าแถวนี้ ยังหาซื้อกันพลาที่ไหนได้อีกครับ ไม่ต้องราคาถูกก้อได้ เอาแค่ราคาปรกติเท่าข้างกล่อง รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ Maquez

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 30
Re: ขอความช่วยเหลือด่วน ซื้อกันพลาที่โอไดบะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2014, 02:44:05 PM »
PG ยูนิคอร์นราคา 21600 ก็เท่าข้างกล่องนี่ครับ ลองไปดูโปรโมชั่นที่อากิฮาบาระดีกว่าครับตัวออกใหม่เดือนนี้น่าจะลดซัก 30 เปอร์เซ็นอยู่

• *
Re: ขอความช่วยเหลือด่วน ซื้อกันพลาที่โอไดบะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2014, 04:12:10 PM »
พรุ่งนี้มีไปที่ชิบูย่า กับ ชินจูกุ ที่ละ 2 ชั่วโมง ผมว่าไปอากิไม่ทัน ถ้าแถวๆนั้นพอจะมีที่แนะนำไหมครับ

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2014, 04:14:25 PM »
ที่ญี่ปุ่น ราคาหน้ากล่องจะ + ภาษีไปอีก 7-8 % อ่ะครับ ราคา 21600 นี่ก็คิดราคาถูกแล้ว คือราคาเต็ม 20000 เยนเลยจริงๆ ไม่ลดซักเยน

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2014, 05:58:54 PM »
ตอนนี้จะลดหรือไม่ลดช่างมันละครับยังไงก็ถูกกว่าที่ไทย T__T

วันแรกมาถึงไปเอาท์เลท ผมเห็นราวๆ 17000 แล้ว +vat ก็ราวๆ 18600 ไอ้เราก็นึกว่าแพง

ที่ไหนได้โครตถูก กันวางใจคิดว่าไปถึงแหล่งที่โอไดบะ ยังไงต้องมีของและถูกกว่า

กลับกลายเป็นทั้งของหมด ทั้งราคาแพง แม่จ้าววว

ปล. เห็นว่าโอไดบะไม่ใช่"แหล่ง"แต่เป็นออกแนวพิพิธภัณฑ์และขายของลิมิเตทซึ่งเยอะอยุ่จากที่เหน

ถ้างั้นแหล่งที่เราจะหาซื้อได้เยอะๆจริงๆมันอยู่ที่ไหนเหรอครับ

ออฟไลน์ polonium

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2014, 09:38:21 PM »
ที่ชินจูกุมีห้างโยโดบาชิครับ ขายกันพลาเหมือนกัน ราคาถูกกว่าหน้ากล่องแน่นอน แต่ของไม่เยอะเหมือนสาขาที่อากิฮาบาระครับ

ออฟไลน์ valkyrie

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 01, 2015, 02:35:12 AM »
ใช่คับ โยโดบาชิที่ชินจูกุ น่าจะลดคับ ถึงแม้จะเป็นของใหม่ก้อตาม แต่ใหม่เลยอาจลดไม่ถึง 30% นะคับ อีกที่นึงแถวชั้นใต้ดินของย่านโรงแรมคราวน์พริ็นซ์ จะมีร้าน Toy R' us ปรากฏว่าบางตัวซื้อได้ถูกกว่าโยโดบาชิเสียด้วยซ้ำคับ ลองดู ...

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 01, 2015, 06:32:17 AM »
ขอบพระคุณทุกๆท่านมากนะครับ ตอนนี้ก็เหลือแต่วัดดวงแล้วว่าเค้าจะหยุดปีใหม่รึป่าว ^^