ผู้เขียน หัวข้อ: โมจีน Buyer Guide : ให้คะแนนโดย เหล่าสาวกโมจีน@TG  (อ่าน 404194 ครั้ง)

ออฟไลน์ Driverhigh

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -52
QY - SD Shining Gundam ตัดเส้น + เครียด้าน
« ตอบกลับ #280 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 10:28:05 AM »

1. การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)      8/10             หล่อออกมามีคราบปูนอยู่บ้าง มีต้องขัด ไม่ค่อยมีรอยบุ๋ม
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                                       8/10              มีต้องคว้านรูอยู่บ้าง เนื่องจา่ก รูคับมาก
3. รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                                         8/10             รูคับ เลยมีห่างบ้าง ตรงแขนจะมีรอยเหลื่อมนิดหน่อย
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                                       9/10             เนื่องจากเป็น SD ข้อต่อเลยเอาอยู่ทุกส่วน แต่เหมือน Ball จะดูหลวมนิดๆ
5.เนื้อและสีของ พลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)      9/10             พลาสติกค่อนข้างดีนะ ไม่ค่อยมีฝ้า
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)10/10         ชัดดีมาก
7.หน้าตา                                                                                10/10         SD ก็คือ SD ลายละเอียดไม่เยอะ เลยค่อนข้างดี
8. ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                               6/10            สติ๊กเกอร์ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ (ปัญหาใหญ่ของโมจีน)
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)               8/10            ค่อนข้างเหมือนนะั
10.ความคุ้มค่า                                                                      9/10            ราคาครึ่งหนึ่งของโมแท้ แต่งานออกมาดี

คะแนนรวม 85/100 อยู่ใน Rank A ควรสะสมเลยทีเดียว

ราคาอยู่ที่ 1 ใบแดงเท่านั้น โฮ๊ะๆๆ คุ้มค่าคุ้มรารา ไลน์นี้เป็นอีกไลน์ที่น่าเก็บสะสมเน้อ

รีวิวเต็มๆ ได้ที่นี่ ต๊ะตุล รีวิวกันดั้มจีน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2011, 06:13:36 AM โดย Driverhigh »

ออฟไลน์ jinosaki

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 28
    • Jinosaki
Re: โมจีน Buyer Guide : ให้คะแนนโดย เหล่าสาวกโมจีน@TG
« ตอบกลับ #281 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 12:03:15 PM »
[ให้คะแนนโมจีน] Tieren Space Type : Tieren Space Commander Type : Sergei's Tieren Taozi [1/144 HG][TT/GG]
มาทีละสามตัว

ขอรีวิวแบบรวมๆเลยนะคับ
คะแนน
1. การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)      9/10 : รอยบุ๋มแทบไม่มี คราบปูนส่วนเกินหล่อไม่ครบนี่ไม่มีเลยคับ
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                        9/10 :  บางจุดต้องกดแรงๆ และเฉือนเดือยนิดหน่อย
3. รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                              9/10 :  รอยเหลื่อมแทบไม่มีคับ สนิทดี
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                       10/10 :  แน่นหนาดีสุดๆเลยคับ สุดยอด
5.เนื้อและสีของ พลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)      10/10 :  ไม่มีฝ้าขึ้นเลยจ้า
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)  9/10 :  ลวดลายชัดเจนในระดับดีครับ แต่ยังไม่ที่สุด
7.หน้าตา                                                       10/10 : โมโนอายอ่ะ ไม่เหมือนก็แย่แล้ว
8. ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                       8/10 : สติ๊กเกอร์ตัดมาเบี้ยวคับ T_T เหนียวดีแหล่ะ (ทั้งสามตัว)
9. ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)          9/10 : ผมก็ว่าเหมือนนะ ทำสีหน่อยน่าจะโอ
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)                     10/10 : ไม่ถึงสองใบแดง(ต่อตัว) ผมว่าคุ้มดีคับ ชิ้นส่วนก็เยอะดี พลาสติกแข็งแรง กดจนนึกว่าอาจจะหักแต่ก็ไม่หัก ไม่ฝ้าเลย

รวม 93/100 Rank A เหมาะกับทุกเพศทุกวัย รู้สึกจะตัวสูงกว่า 1/144 ทั่วไปนะคับ
จริงๆแล้วตัวที่สอง มันก็เอาตัวแรกมาเพิ่มนั่นนิด นี่หน่อยอ่ะคับ ตัวที่สามนี่สีสวยดี
แอบเอาปืนตัวแรก มาให้ตัวที่สองใส่คับ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2011, 12:05:36 PM โดย jinosaki »

ออฟไลน์ expolog198

• *
  • Like: -14
Re: โมจีน Buyer Guide : ให้คะแนนโดย เหล่าสาวกโมจีน@TG
« ตอบกลับ #282 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 07:36:21 PM »
002 TT HI-V Fighter MG 1/100

ขอรีวิวกับเขาบ้างครับ
คะแนน
1. การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)      10/10 : รอยบุ๋มและส่วนเกินหล่อไม่ครบนี่ไม่มีเลยคับ
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                        9/10 :  บางจุดต้องกดแรงๆ และเฉือนเดือยนิดหน่อย
3. รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                              9/10 :  รอยเหลื่อมแทบไม่มีคับ สนิทดี
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                       10/10 :  แน่นหนาดีสุดๆเลยคับ สุดยอด จัดท่าได้สุดโค่ย
5.เนื้อและสีของ พลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)      10/10 :  ไม่มีฝ้าขึ้นเลยจ้า
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)  9/10 :  ลวดลายชัดเจนในระดับดีครับ แต่ยังไม่ที่สุด
7.หน้าตา                                                       10/10 : หล่อโคตรๆ
8. ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                       9/10 : สติ๊กเกอร์กับดีคอลให้มาจุใจมากๆยังติดไม่หมดเลย T___T
9. ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)          9/10 : ผมก็ว่าเหมือนนะ
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)                     10/10 : ไม่ถึงแปดใบแดง ผมว่าคุ้มมากครับ ชิ้นส่วนก็เยอะดี พลาสติกแข็งแรง กดจนปวดมือแทน อิๆ

รวม 95/100 Rank A เหมาะกับทุกเพศทุกวัยเกือบ S เลยทีเดียวหุๆ

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
« ตอบกลับ #283 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 09:22:41 PM »

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=23257.msg191779#msg191779
คะแนน

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)      10/10 เนื้องานโอเคเลยครับ
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                        9/10 :  ออกแรงพอสมควร มือเดียงพอดีต่อไม่ค่อยไหว555+
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                             10/10 : ทำมาพอดีหมดแต่ตรงหน้าแขนเจ็บไม่มีแรงกดเลยกดให้สนิทไม่ได้
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                       10/10 : ไม่หลวมครับ
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)      10/10 :  น่าจะเป็นแบบเดียวกะของโคโต
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)  10/10 :  เหมือนสุดยอด
7.หน้าตา                                                       10/10 : น่ารักซื้อมาทำสีเป้นของขัญให้แฟนก้ไม่เลวนะ
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                       10/10 : ไม่มีแต่ให้แผงชุมมาก็สุดยอดแล้ว (ของแท้ไม่มี)
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)          10/10 : เหมือนของแท้แต่ดีกว่าตรงที่มีแผงชุบ
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)                     10/10 : คุ้มราคามาก ครับ ราคานี้งานแบบนี้โอเคแล้วครับ

รวม 95/100

ออฟไลน์ alanshearer09

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 16
« ตอบกลับ #284 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 06:22:13 PM »
(TT) ZGMF-X2000 GOUF Ignited (Standard colors )

คะแนน

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)      10/10 : งานดีมากครับไม่บุ๋ม ไม่เกิน
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                                   9/10 : ต่อสบายๆๆตามสไตล์ 1/144 แหละครับ
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                                       9/10 : ไม่มีห่างเลยครับ แต่ตรงแขนอาจหลุดง่านหน่อย
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                                10/10 : แน่นมาก
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)       10/10 :  สีทำมาดีมากเนื้อพลาสติกก็แข็งแรงดี
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)  9/10 :  ลายข่อนข้างชัดเจนนะ
7.หน้าตา                                                                     10/10 : พวกตาเดียวเหมือนอยู่แล้ว
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                             9/10 :  สติ๊กเกอร์ตัวนี้ไม่ค่อยมีไรมากแต่ดีตรงที่แถมสติ๊กเกอร์ใสเบอร์หุ่นมาให้ตั้งแต่เบอร์ 01-09
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)            10/10 :  ไม่มีความแตกต่าง
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)                           10/10 :  คุ้มครับเอาไปเลย 10

รวม 96 Rank A

(TT) ZGMF-1001/M Blaze Zaku Phantom (Dearka Elthman Custom)

คะแนน

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)     9.5/10 : งานดีมากครับไม่บุ๋ม ไม่เกิน
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                                    9/10 : ต่อง่ายครับต่อได้เรื่อยๆๆ
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                                        8/10 : มีห่างบางจุดนะ
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                                   6/10 : หลวมหลายที่อยู่เหมือนกัน ขาไม่ค่อยแข็งแรงแต่ก็ยืนได้ แต่ช่วงเอวชอบหลุดง่าย
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)        10/10 :  สีสวยครับไม่เพี้ยน ไม่ขึ้นฝ้าครับ
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย) 8.5/10 :  ลายข่อนข้างชัดเจนนะ
7.หน้าตา                                                                      10/10 :  พวกตาเดียวเหมือนอยู่แล้ว
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                              8/10 :  สติ๊กเกอร์น้อย จะใช้ก็ใช้แค่ตาอย่างเดียว ยกประโยชน์ให้แล้วกัน
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)             10/10 :  เหมือนมากเลยครับ
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)                            10/10 :  คุ้มอยู่แล้วครับ  

รวม 89 Rank A ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 29, 2011, 08:15:51 AM โดย alanshearer09 »

ออฟไลน์ aewman99

• *
  • Like: -300
[ให้คะแนนโมจีน] RX-93-V2 Hi - V E.V.O MG 1/100
« ตอบกลับ #285 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 05:13:04 AM »
(Go Go Model) RX-93-V2 Hi - V E.V.O

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)      7/10 : หล่อเกิน หล่อเหลื่อม มีให้เห็นอยู่พอสมควรครับ หล่อบุ๋มก็มีให้เห็นบ้าง
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                                   7/10 : ต่อยากในบางจุดครับ
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                                       6/10 : มีจุดเหลื่อม จุดห่างอยู่บ้างครับ เกราะต้นขายึดไม่ค่อยอยู่
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                                8/10 : แน่นพอสมควรครับ
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)       10/10 :  เนื้อพลาสติกก็แข็งแรงดีกดแล้วไม่ขึ้นฝ้า สีก็มีแค่ไม่กี่สี
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)  9/10 :  ลายค่อนข้างชัดเจนนะ รายละเอียดเยอะแยะสมกับเป็นงานก๊อปเรซิ่น
7.หน้าตา                                                                     8/10 : หล่อดี แต่ตาตี่เป็นตี๋จีน
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                             10/10 :  ให้ดีคอลน้ำมาขนาดครึ่งแผ่น A4 เลย กับสติ๊กเกอร์อีก 1 แผ่น ติดกันให้ตายไปข้างนึง
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)            10/10 :  ลุงบันไม่ออกตัวนี้ ถ้าจะเหมือนเรซิ่นก็เหมือนนั่นแหละ รายละเอียดเยอะสุด ๆ
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)                           8/10 :  ราคานี้ต้องเอาไปเทียบกับเรซิ่น หากไม่ชอบการอุดขัดทำสี อยากได้โมหล่อๆราคานี้ก็ถือว่าคุ้มแหละ แต่หักออกในส่วนของการประกอบครับ

รวม 83 Rank A อ่อนๆ แต่ถ้าจะให้แนะนำมือใหม่ควรพิจารณาให้ดีก่อนครับ ควรมีฝีมือการแก้ปัญหาด้านโมเดลซักเล็กน้อยถึงปานกลางหรือมีประสบการณ์ด้านโมจีนมาแล้วไม่ต่ำกว่า 4 ตัวขึ้นไป

ภาพเกราะต้นขาที่เป็นปัญหา

ดีคอล+สติ๊กเกอร์จุใจ (เมตัลดีคอลในซองไม่เกี่ยวนะจ๊ะ)

ดูหน้าใกล้ๆอีกซักนิดว่าตาตี่เป็นตี๋จีนแค่ไหน

สุดท้าย พามายืนเทียบไซด์กับ Deathscythe Hell Custom ของ TT (เจ้าเดียวกัน คนละโลโก้)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2012, 02:09:18 PM โดย aewman99 »

• *
[ให้คะแนนโมจีน] MG (028) 1/100 Wing Gundam Zero Custom / Wing Fighter Zero (GG)
« ตอบกลับ #286 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 04:36:14 PM »
MG (028) 1/100 Wing Gundam Zero Custom / Wing Fighter Zero ยี่ห้อ GG

รอคอยกันมานานกับการแก้มือด้วยโมจีนตัวนี้ (จากครั้งที่แล้วอัพเลเวลด้วย GHD แทบไปไม่เป็นเลย)  :iconwish:

คะแนน

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)      10/10 : งานดีมากครับไม่บุ๋ม ไม่เกิน
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                                   10/10 : ต่อสบายๆครับ ไปเรื่อยๆไม่มีติดขัด
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                                       9/10 : ไม่มีห่างเลยครับ ต่อกันเรื่อยๆแบบชิวๆ มีจุดที่ต้องออกแรงกดบ้างที่โครงใน แต่นั่นไม่ใช่ปัญหา
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                                8/10 : แน่นมาก แต่พอใส่ปีกเข้าไปซึ่งมีน้ำหนักมาก ยืนไม่ค่อยจะอยู่ เอนหน้าเอนหลัง
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)       10/10 :  สีทำมาดีมากเนื้อพลาสติกก็แข็งแรงดี กดแล้วไม่มีขึ้นฝ้า
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)  9/10 :  ลายค่อนข้างชัดเจนนะ แต่ถ้าจะตัดเส้น น่าจะต้องย้ำลายให้ลึกอีกที
7.หน้าตา                                                                     10/10 : ตัวนี้ทำออกมาดีครับ ไม่ตาตี่เป็นตี๋จีน หรือหน้าตาเป็นคิงคองแต่อย่างใด
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                             9/10 :  สติ๊กเกอร์และดีคอลเพียบจุใจ ติดกันให้ตายไปข้างนึง (แต่ไม่มีดีคอลน้ำนะ หัก 1 แต้ม)
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)            10/10 :  ไม่มีความแตกต่าง
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)                           10/10 :  มีของแถมมาด้วย (ปีกเอฟเฟค) แล้วยังราคาต่ำกว่าของแท้ตั้งครึ่งหรือ 1 ใน 3 แบบนี้คุ้มครับเอาไปเลย 10 เต็มๆ

รวม 95 ได้ A ไปง่ายๆชิวๆเลยสำหรับตัวนี้ครับ  :iconcryjoy:

ดูหน้ากันใกล้ๆ พิจารณากันว่าลิงหรือไม่ลิง

สติ๊กเกอร์และดีคอลที่ให้มาอย่างเหลือเฟือ

ข้อเท้าแข็งแรง เมื่อไม่ใส่ปีกก็ยืนขาเดียวได้

จรดการ์ดมวยไทยยังไหว

สุดท้ายกับภาพใส่ปีกครบเซ็ต (ยังไม่ติดเอฟเฟคที่แถมมาด้วย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 04:38:05 PM โดย aewman99 »

• *
[ให้คะแนนโมจีน] MG 1/100 OZ-13MS EPYON (DABAN MODEL)
« ตอบกลับ #287 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 06:09:47 PM »
มาให้คะแนนกับของแรงกับ MG 1/100 OZ-13MS EPYON ของโมจีนน้องใหม่ยี่ห้อ DABAN MODEL  :iconvsign:

คะแนน

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)      8/10 : งานค่อนข้างดีครับ มีส่วนเกินนิดๆหน่อยๆ แต่ชิ้นเอฟเฟคเขียวไม่ค่อยใสเท่าไหร่
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                                   10/10 : ต่อสบายๆครับ ไปเรื่อยๆไม่มีติดขัด
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                                       8/10 : จุดห่างมีบ้างที่โครงใน แต่เกราะนอกแนบแน่นสนิทดี
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                                8/10 : จุดต่อตรงหัวไหล่ถ้าต่อดิบๆเลยเวลาถือแส้จะยกแขนไม่ขึ้น ต้องใช้ฝีมือตกแต่งนิดหน่อย นอกนั้นแน่นสนิทดี
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)       10/10 :  ฉีดแยกสีมาดีมากเนื้อพลาสติกก็แข็งแรงดี กดแล้วไม่มีขึ้นฝ้า
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)  9/10 :  ลายค่อนข้างชัดเจนนะ แต่ถ้าจะตัดเส้น น่าจะต้องย้ำลายให้ลึกอีกที
7.หน้าตา                                                                     8/10 : ตาตี่เป็นตี๋จีน แถมยังมีกระบังหมวกมาปิดหน้าซะอีกแน่ะ
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                             9/10 :  สติ๊กเกอร์และดีคอลมาร์คกิ้งซีลมีให้ติดกันตามสะดวก (แต่ไม่มีดีคอลน้ำนะ หัก 1 แต้ม)
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)            10/10 :  เหมือนก็เหมือนแหละ แปลงร่างก็โอเคได้อยู่
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)                           8/10 :  ราคาต่ำกว่าของแท้ตั้ง 1 ใน 3 ยิ่งตอนนี้ดั๊มราคาลงมาอีกครึ่งนึง ถูกกว่าของแท้ลงไปอีก 1 ใน 4 หรือ 1 ใน 5 เลยทีเดียว (แต่หัก 2 แต้ม ค่าเจ็บใจสั่งมาตอนราคาเต็ม)

รวม 88 ได้ A ไปเลย เหมาะกับทุกเพศทุกวัย มือใหม่ก็ลองได้ครับ  :iconwink:
อนึ่ง คะแนนที่ได้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผู้ให้คะแนนเท่านั้น ผู้ชมควรใช้วิจารณญาณในการรับชม

ชมภาพแอ็คชั่นกันหน่อย

ดูใกล้ๆกันบ้าง

อันนี้แก้ไขให้สามารถยกแขนได้เมื่อถือแส้ (ยกไม่สุดเพราะติดโล่ครับ) :iconsweat:

แปลงเป็นมังกรกันบ้าง
หน้าตรง

ด้านบน

ด้านข้าง

ด้านหลัง

สำหรับผมคิดว่างานของตัวนี้ดีพอๆกับของ GG รุ่นใหม่ๆอย่างวิงซีโร่เลยครับแต่ให้คะแนนวิงซีโร่มากกว่าด้วยความพิสวาทส่วนตัวครับ  :iconlove: (จะเทียบของรุ่นใหม่อย่าเอาไปเทียบกับตัวที่ออกมานานแล้วเลยครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2012, 06:22:52 PM โดย aewman99 »

ออฟไลน์ haraze

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #288 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 08:55:20 AM »
วานใครช่วยจัดSRW OG Dygenguarให้หน่อยสิครับ อยากรู้ว่าต่อดิบๆจะเป็นยังไงบ้าง...ขอบคุณครับ

• *
« ตอบกลับ #289 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 10:28:24 PM »
Dygenguar BT

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)      10/10 เนื้องานโอเคเลยครับ
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                        8/10 :  ออกแรงพอสมควรมีชิ้นแหลมๆเยอะมากตอนต่อต้องระวังนิดหน่อย
3.รอย ประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                             8/10 : ทำมาพอดีหมดประกบสนิทดียกเว้นตรงหน้ากับเขามันกดแล้วมันหลุดง่ายไปนิด
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                       10/10 : กำลังดีไม่แน่ไม่หลวมเกินไป
5.เนื้อ และสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)      10/10 :  น่าจะเป็นแบบเดียวกะของโคโต
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)  10/10 :  เหมือนสุดยอด แถมผ้าคลุมมาด้วยแต่ไม่ใส่มันดูลิเกอ่ะ
7.หน้าตา                                                       10/10 : หล่อและลงสีมาให้เหมือนของโคโต
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                       10/10 : ไม่มีแต่ให้แผงชุมมาก็สุดยอดแล้ว (ของแท้ไม่มี)
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)          10/10 : เหมือนของแท้แต่ดีกว่าตรงที่มีแผงชุบ
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)                     9/10 : ราคานี้งานแบบนี้โอเคแล้วครับ

ออฟไลน์ voravuds

• *
  • Like: 24
« ตอบกลับ #290 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 09:57:54 AM »
มือใหม่หัด Review โมจีนนะครับ ผิดพลาดตรงไหนขออภัยด้วย
1. การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ) 10/10 ไม่มีคราบปูนเลย
2.การต่อ (ต่อยากง่าย) 9/10 ต่อง่ายมาก ไม่ต้องโมอะไรเลย มีชิ้นส่วนอยู่ 2 ชิ้นข้างๆตรงลำตัวที่ติดไม่อยู่ ต้องใช้กาวช้าง 2ข้างก้อ 4 ชิ้นพอดี
3. รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย) 9/10 มีเหลื่อมนิดเดียว น้อยมากๆเลย
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า) 8/10 ข้อต่อใช้ได้ดีเลย จะมีแค่ตรงตัวที่ผมพยายามลากสายไฟให้มาถึงตรงตัว เลยหลุดง่ายไปนิด ถ้าต่อมาแค่คอคิดว่าน่าจะแข็งแรงอยู่ ส่วนหางหลุดง่ายไปนิด โดยเฉพาะข้อสุดท้าย แต่พพ่นเคลียร์แล้วช่วยได้นิดนึง
5.เนื้อและสีของ พลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า) 9/10 ไม่ค่อยมีฝ้า แต่สีขาวไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ ถ้าสายต่อดิบแนะนำให้พ่นเคลียร์ จะดีขึ้นเยอะเลย
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย) 8/10 ส่วนใหญ่ค่อนข้างจัด แต่มีส่วนที่รายละเอียดไม่ค่อยคมอยู่พอสมควร แต่ไม่ถึงกัยหายไปเลย
7.หน้าตา 10/10 ต่ออกมาเป็นตัวแล้วสวยเลยทีเดียวแหล่ะ
8. ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน) 7/10 สติ๊กเกอร์ดูหนา มีพิมพ์เบี้ยวบบ้าง กาวไม่ค่อยดี
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน) 9/10 ไม่เคยเห็นของแท้เลย แต่คิดว่าเหมือนนะ
10.ความคุ้มค่า 10/10 โมโคโตแพงอยู่แล้ว กับราคาแค่นี้ คุณภาพขนาดนี้ คิดว่าคุ้มเลยแหล่ะ โมจีนก๊อปโคโตออกมาเยอะๆนะ ขอ Super Robot ด้วยยยยย

คะแนนรวม 89/100

ดูรูปเพิ่มเติมได้ที่นี่ครับ -> http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=25143.0

• *
« ตอบกลับ #291 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 12:03:07 AM »
 Blade Liger [BT]

ให้คะแนน
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                        8/10 :  ออกแรงพอสมควรมีชิ้นแหลมๆเยอะมากตอนต่อต้องระวังนิดหน่อย
3.รอย ประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                             8/10 : ทำมาพอดีหมดประกบสนิทดี แต่บางจุดต้องออกแรงมาก
4.ข้อ ต่อ (หลวมรึเปล่า)                                       10/10 : กำลังดีไม่แน่ไม่หลวมเกินไป
5.เนื้อ และสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)      10/10 :  น่าจะเป็นแบบเดียวกะของโคโต
6.ความ คมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)  10/10 :  คมชัด
7.หน้าตา                                                       10/10 : โอเคเลย
8.ดี คอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                       8/10 : ให้มารค์กิ้งซิลมา
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)          10/10 : เหมือนของแท้แต่ดีกว่าตรงที่มีแผงสีแดง ไม่เอาแผงสีแดงได้มะเอาแผงUตรูคืนมาแทนT^T
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)                     9/10 : ราคานี้งานแบบนี้โอเคแล้วครับ

รีวิว
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=25396.msg202447#msg202447

• *
« ตอบกลับ #292 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 01:58:02 PM »

HG1/144AGE-1 momoko

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)     8/10 เนื้องานโอเคเลยครับแต่มาตายตรงพันท้ายปืนกะที่ดล่หล่อบุ๋มมาซะงั้น
2.การ ต่อ (ต่อยากง่าย)                                        9/10 :  ก็ต่อง่ายไม่ยาก
3.รอย ประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                             8/10 : ทำมาพอดีหมดประกบสนิทดี แต่บางจุดต้องออกแรงมาก
4.ข้อ ต่อ (หลวมรึเปล่า)                                       8/10 : หลวมนิดๆแฮะเป็นทีPC
5.เนื้อ และสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)      10/10 :  พลาสติดเริ่มไกล้เคียงของแท้ละแต่ยังหยาบและหนากว่า
6.ความ คมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)  10/10 :  คมชัด
7.หน้าตา                                                       10/10 : หล่อมาก
8.ดี คอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                       8/10 : สติกเกอร์เหมือนของTT
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)          10/10 : เหมือนของแท้แต่ดีกว่าตรงเหลาเขามาให้ แค่นั้น
10.ความคุ้ม ค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)                     9/10 : ราคานี้งานแบบนี้โอเคแล้วครับ

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=25478.msg202837#msg202837

ออฟไลน์ lagunanumbu

• *
  • Like: 1
  • Blazing Phantom
« ตอบกลับ #293 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 03:56:13 AM »
Bushin SouKow DyGenGuar!!! [BT]

-การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)      9.5/10 มีส่วนเกินนิด ๆ หน่อย ๆ แต่ไม่ใช่ปัญหาอะไร ทุกอย่างทำมาได้เกือบสมบูรณ์แบบ
-การต่อ (ต่อยากง่าย)                                    8/10 ต่อยากพอสมควร และบางชิ้นก็แหลม ต่อไป เจ็บมือไป ถ้าไม่คว้าน ไม่เฉือน....
-รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                            9.5/10 เท่าที่เห็นมาก็มีไม่กี่จุดเช่นส่วนหัวเข่า ส่วนสะโพก
-ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                    10/10 ไม่หลวมเลยเท่าที่ต่อมา... 
-เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)       10/10 สุดยอด!!!!!
-ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)   9.5/10 ชัดเจนตั้งแต่หัวจรดเท้า
-หน้าตา                                                   10/10 รู้สึกถึงจิตวิญญาณของไดเซนการ์อย่างมาก!!!!
-ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                     10/10 ถ้ามีให้ติดก็ดีสิครับ แต่อย่างน้อยให้เต็มที่ตัวชุบ และรายละเอียดบนหน้า
-ความเหมือน                                              9.5/10 แจ่มพอ ๆ กับของแท้
-ความคุ้มค่า                                               10/10 ได้มาราคา "คุ้มแสนคุ้ม" และโดยรวมของตัวโมอีก ก็เอาไปเต็มเลย

คะแนนรวม 96 คะแนน ระดับ A แนะนำให้ไปหามาต่อซะ!!!! :iconwink:

ดูกระทู้บางจะรีวิวได้ที่นี่ http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=25462.0

• *
« ตอบกลับ #294 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 11:11:10 PM »
ZERO STK

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)     8/10 :เนื้องานโอเคเสียดายไม่ลงสีมาให้
2.การ ต่อ (ต่อยากง่าย)                                        8/10 :  ต้องใช้แรงพอสมควรถึงจะสนิท
3.รอย ประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                             8/10 : ทำมาพอดีหมดประกบสนิทดี แต่ต้องออกแรงมาก
4.ข้อ ต่อ (หลวมรึเปล่า)                                       8/10 : หลวมนิดๆแฮะเพราะใช้PCน้อยมาก
5.เนื้อ และสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)      9/10 :  โอเคตามสไตล์โมจีน
7.หน้าตา                                                       10/10 : หล่อมาก
8.ดี คอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                       8/10 :ไม่มีแถมไม่ทำสีมาให้ด้วย แต่ดีตรงไม่ต้องติดดีคอลตากับคิ้วเอง
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)          10/10 : เหมือของแท้ แถมฐานให้ด้วยแต่ไม่ได้ต่อ
10.ความคุ้ม ค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)                     9/10 : ราคานี้งานแบบนี้โอเคแล้วครับ

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=25593.msg203464;topicseen#msg203464

ออฟไลน์ Baronny

• *
« ตอบกลับ #295 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 03:55:03 PM »
MG 00 Raiser Daban

คะแนน
1. การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)      9.5/10 : รอยบุ๋มไม่มี ส่วนคราบปูนนี่จะอยู่บริเวณยาน 0 Raiserนิดหน่อย หล่อเกินไม่มี หล่อไม่ครบไม่เห็น
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                        9/10 :  ออกแรงนิดหน่อยในบางจุด แต่โดยรวมก็ไม่มีอะไรยาก
3. รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                              7.5/10 :  ตัว 00 ไม่มีปัญหา แต่ที่มีมากคือตัวยาน 0 Raiser มีหลายที่ๆประกบไม่เข้า เซ็งจุดนี้  :iconangry:
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                       9/10 :  แน่นหนาดีครับ
5.เนื้อและสีของ พลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)      9.5/10 :  เนื้อพลาสติกหนาดีครับ สีก็สดดีทุกสี ส่วนฝ้ามีบ้างเล็กน้อยบริเวณยาน 0 Raiser (แต่แทบไม่เห็นครับ)
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)  8/10 :  ขอบคมในระดับดี ลวดลายชัดเจนในระดับดีครับ ผมว่าดีกว่า MGของTT หลายๆตัวเลยครับ  แต่ก็ยังไม่เท่าแท้ละนะ  :iconwink:
7.หน้าตา                                                       8.5/10 : ไม่หล่อเท่าของแท้ แต่รับได้
8. ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                       8/10 : สติ๊กเกอร์ค่อนข้างแย่ แต่บางชิ้นไม่ใช่ทั้งแผ่นครับ ดีคอลยังไม่ได้ติดแต่คาดว่าน่าจะใช้ได้ครับเป็นแบบขูด
9. ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)          9/10 : เหมือนมากครับ ยกเว้นหน้ายังแก้ไม่ได้ซักที  :iconfreak:
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)                     10/10 : ราคาแล้วแต่ร้านครับ จ่าย1ใบเทา บ้างร้านก็ได้กลับมา1ใบแดง บางร้านก็2ใบแดง ส่วนของแท้นี่2เทา1ม่วงกว่าๆครับ ยังไงก็คุ้มครับ ต่อเสร็จติดยาน อลัง มักๆ แต่ยืนยากนิดหน่อยนะ  :iconlove:

ปล.แถมจุดด้อยลบคะแนน ด้อยจริงๆ คือมือครับจับอะไรไม่ได้เลยยยยยย ยังกะอาวุธทำจากคนละที่แหนะไม่เข้ากันเลย ต้องโมเอาเท่านั้น ขอลบจากคะแนนรวมลง 5 คะแนน แค้นว้อยยย (ไม่รู้จะเป็นแต่ตัวของผมรึป่าวนะ) :iconangry:

รวม 83/100 Rank A อยู่ดีล่ะน่า เหมาะกับทุกท่านมือเก่า มือใหม่ จัดไปอย่าให้เสีย  :iconhihi:
บอกจุดด้อยอีกครั้งนะครับ คือตัวยาน 0 raiser ประกบไม่แน่น เพราะเดือยมันเล็กเกินไป เล็กมากจริงๆ และมือจับอาวุธไม่ค่อยได้ ติดโล่ที่มือก็ยาก  :iconangry:
อาวุธยังอีกชิ้นยังไม่ได้ต่อนะครับคือ GN Sword III ขออภัยครับ
ตัวนี้แถมไฟที่ใส่ในเตาพลังงานมาด้วยนะครับ 5 ดวง แต่ผมไม่ได้ติดเพราะไฟที่ได้มากผมทำมันพังไปแล้ว  :icondisapp: แล้วก็มันไม่ค่อยจะติดเลย  :iconpanic:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2012, 04:57:31 PM โดย Baronny »

ออฟไลน์ voravuds

• *
  • Like: 24
HG Reborn Gundam ของ TT
« ตอบกลับ #296 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 04:25:40 PM »
HG Reborn Gundam ของ TT ครับผม

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ) 9/10 มีคราบปูนบ้างนิดหน่อย ไม่เยอะ
2.การต่อ (ต่อยากง่าย) 8/10 : การต่อโอเคเลย มีจุดที่แน่นมากต้องออกแรงพอสมควร เช่นตรงขา กะตรงแขนที่ทำเอาเกือบท้อ แต่รวมๆแล้วไม่ได้เป็นอุปสรรคอะไรมากมาย
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย) 9/10 : ดีมาก มีแค่ตรงขาด้านหนัาที่ประกบไม่ค่อยสนิท
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า) 9/10 : ไม่หลวมครับ มีตรงหัว กะชิ้นใสตรงหน้าอกที่หลุดง่ายหน่อย กะรูตรงก้นที่เสียบ action base ของแท้ไม่ได้ หลวมโครกเลย
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า) 9/10 : เนื้อพลาสติกก้อโอเค ไม่ขึ้นฝ้า นิ่มไปนิดนึง
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย) 9/10 : เหมือนอยู่
7.หน้าตา 9/10 : หน้าแปลกๆนิดนึง แต่พอได้อยู่
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน) 9/10 : ตามมาตรฐานโมจีน
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน) 9/10 : เหมือนใช้ได้เลย
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้) 9/10 : คุ้มครับ กับราคานี้ ซื้อได้เลย

คะแนนรวม 89 คะแนน

ออฟไลน์ thanupont

• *
« ตอบกลับ #297 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 11:10:40 AM »
ตอนนี้มีโมจีนใหม่ๆ อะไรออกมาบ้างละครับ
กำลังฝึกต่อดิบอยู่ละ อยาก Up Level ไวไว

ปล. เพื่อนๆไปซื้อที่ร้านไหนกันบ้างอะครับ มีแต่ที่สะพานเหล็กที่เดียวรึปบ่าวเอ่ย
~ New Type ~

ออฟไลน์ rayzerxd

• *
« ตอบกลับ #298 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 11:07:22 AM »
SD Gundam Qan [T] ของ Qy
นี่เป็นการประกอบโมจีนครังแรกครับผม ที่ผ่านมาเล่นบันได มาตลอดพอดีมีคนแนะนำ ว่าลองเล่นโมจีนดูไหม
ท้าทายดี เลยหันมาลองตัวนี้เป็นตัวเเรก ลองช่วยกันติชมดูครับ
:iconnasty: :iconnasty:

1. การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)      9/10  : รอยบุ๋มแทบไม่มี คราบปูนส่วนเกินหล่อไม่ครบนี่ไม่มีเลยคับ
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                            8/10  :  ทำใจได้เลยครับรุ่นนี้ให้เดือยมาใหญ่แทบทุกจุด อย่าลังเลหากประกบชิ้นส่วน
                                                                                     แล้วคับอย่าฟืน ให้เหลาเดือยทันทีดีกว่าครับงานจะออกมาสวยดี
3. รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                                 8/10  :  ถ้าเหลาเดือยจะไม่ห่างเลยครับ มีจุดด้านหลังหัวห่างไปครับผมออกแรงกดแล้ว
                                                                                     ใช้กาวหยอด เพราะถ้าปล่อยจุดนี้ไป เราจะประกอบหัวกับตัวไม่แน่น
                                                                                     ครับไม่มีจุดเหลือมให้เห็น
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                            7/10  :  จุดนี้คะแนนตกลงไปมากเลยครับ ข้อต่อโดยเฉพาะจุดที่เป็น PC หลวมไปนิดขยับ
                                                                                      ที่แขนขาหลุดเลย ผมตัดสินใจหยอดกาวครับจัดแอคชั่นที่ชอบแล้วหยอดยึดเลย                                                                                     
5.เนื้อและสีของ พลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)      10/10   : ไม่มีฝ้าขึ้นเลยครับ
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)  9.5/10  : ลวดลายชัดเจนในระดับดีครับ ชอบมาก
7.หน้าตา                                                              9.5/10  : หล่อเหลาเอาการครับ แต่ผมให้ 9.5 เพราะน่าจะมีบากปากมาให้ด้วย ผมจัดการ
                                                                                        บากปากเพิ่มให้ออกมาดูดีเลยครับ
8. ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                         8/10  : สติ๊กเกอร์ที่ให้มาตัดได้ตรงดี แต่จุดที่ต้องพับกาวไม่เหนียวพอต้องใช้กาวช่วย
                                                                                      แต่ภาพรวมถือว่าอยู่ในขั้นน่าพอใจ
9. ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)            10/10  : แค่ต่อดิบตัดเส้นแค่นี้ก็งามแล้ว
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)                           9/10  : 200 มีทอนเกือบร้อย สุดยอดมากครับ 3 เท่าของลุงบัน ผมถือว่าโอนะมีฐานมา
                                                                                      ให้เสร็จสรรพ

รวม 88/100 คนที่ผ่านโมของบันไดมาซัก 2-3 ตัวน่าลองนะครับ ได้ Feel ดีมันไม่สำเร็จรูปแบบบันไดก็จริงแต่โมจีนต่อไปต้องใช้รอยหยักในสมองไป
555 ต้องคิดแก้ปัญหาตลอดเวลาผมว่ามันส์ดี ความสวยงานของตัวนี้ งามดีที่เดียวครับชอบมาก มีติตรงข้อต่อแขน ขา มันหลุดง่ายไปผมต้องยอมเสียการ
หมุนเปลียนท่าไป เพราะหยอดกาวลงไป ( โดยส่วนตัวเอาไว้ตั้งในตู้เลยไม่ค่อยเสียดายมาให้ออกมาดีก็พอ )

ท้ายนี้ต้องขอขอบคุณร้าน Mobile Series Shop ที่ให้คำแนะนำสำหรับคนเพิ่งเริ่มโมจีนครั้งแรก ( ประมาณว่าชี้ทางสว่าง 555 )คุณน้อง แนะนำดีมากครับ
ไม่มีกั๊กเลยสงสัยต้องเป็นลูกค้าถาวรร้านนี้แระ ^^ ต่อไปคงหันมามองโมจีนเยอะขึ้นครับ แต่ก็ยังไม่ทิ้งลุงบัน

Project ต่อไป SD Shinanju ของ Qy  ,  SD Gundam Ace Normal ของ Qy ( ยังไม่กล้า MG 1/100 ครับฝีมือยังไม่ถึงขั้นกลัวเสียของ )

รีวิวครั้งแรก อาจมีผิดพลาด หากพี่ๆท่านอื่นอ่านเเล้วมีข้อเสนอแนะรบกวน Comment ด้วยครับจะขอขอบพระคุณอย่างสูง

:iconvsign: :iconvsign: :iconvsign:

ออฟไลน์ Beyonzd

• *
« ตอบกลับ #299 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2014, 11:43:48 PM »
มีใครยังเข้ามาอ่านอยู่มั่งไหมครับ :iconsweat: