ผู้เขียน หัวข้อ: [ DIORAMA & WEATHERING]MG duel GUNDAM MG blitz GUNDAM  (อ่าน 3437 ครั้ง)

ออฟไลน์ zezasonza

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 14
[ DIORAMA & WEATHERING]MG duel GUNDAM MG blitz GUNDAM
« เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2015, 03:37:23 PM »
สวัสดีครับ :iconsmile:
วันนี้มีงานชิ้นใหม่มานำเสนอ
ผลงานชิ้นนี้เป็นงานเวทเทอริ่งชิ้นที่2ครับ ไดโอราม่าครั้งที่2เช่นเดียวกัน เป็นงานพู่กันและสีกระป๋องทั้งงาน
Concept design คือดาวเคราะห์ที่อยู่บนอวกาศครับ ให้มีฐานทัพและซากโคโลนีประกอบในฉากด้วย
เชิญรับชมครับผม

ใช้กล้องมือถือครับ หลอดไฟก็ขาด แสงไม่พอทำให้ภาพเบลอได้ขออภัยครับ
แนะนำคำติชมได้ครับ
ขอบคุณThaigundamครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2015, 03:53:31 PM โดย zezasonza »

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Re: [ DIORAMA & WEATHERING]MG duel GUNDAM MG blitz GUNDAM
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2015, 06:35:30 PM »
แจ่มมากครับ :iconlol:

มีขั้นตอนทำฉากไหมครับ สงสัยตรงทางเข้าฐานใต้ดินใช้อะไรทำครับ แผ่นพลาชีทหรือครับ

ออฟไลน์ MEDEO

• *
  • Like: 7
Re: [ DIORAMA & WEATHERING]MG duel GUNDAM MG blitz GUNDAM
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2015, 10:36:32 PM »
ฉากเท่ดีครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ zezasonza

• Verified User
  • *
  • Like: 14
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2015, 07:28:06 PM »
ฉากเท่ดีครับ :iconsmile:
ขอบคุณครับ
แจ่มมากครับ :iconlol:

มีขั้นตอนทำฉากไหมครับ สงสัยตรงทางเข้าฐานใต้ดินใช้อะไรทำครับ แผ่นพลาชีทหรือครับ
พอดีตอนทำไม่ได้ถ่ายรูปไว้ครับ ผมใช้แผ่นพลาสวูดครับ ตัดทำสีเสร็จแล้วเอาไปวางในตำแหน่งที่อยากได้แล้วใช้ดินปั้นโป๊ะรอบด้านครับผม

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 09:01:34 AM »
แจ๋วจังครับ
atinatv