ผู้เขียน หัวข้อ: [WIP]Quattro vagina ชาร์ อัสนาเบิ้ล Update ล่าสุด  (อ่าน 9040 ครั้ง)

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
[WIP]Quattro vagina ชาร์ อัสนาเบิ้ล Update ล่าสุด
« เมื่อ: กันยายน 10, 2015, 10:01:24 AM »

10 กย 58
WIP Quattro vagina ชาร์ อัสนาเบิ้ล 2 ปั้นด้วยดินโฮมสปัน
Scale 1/6 ครับ ดินเยื่อกระดาษ ว่าต่อกันภาคสอง หายไปนานมากๆ เริ่มทำต่อครับ เหลือเก็บรายละเอียดอีกสักพัก ก็เตรียมตัวทำสีได้เลย

บางส่วนครับ
เอาดินที่รีดบางๆ (มีหลายความหนา บางสุดเท่ากระดาษเเข็ง ผมรีดไว้เป็นสต้อคเยอะๆอยากใช้มีใช้ทันที ไม่ต้องรอมันเเห้ง)มาติดเป็นเพทเทิรนที่หลัง
วัดตัดทาบ กะๆเอามั่งตามใจชอบ เเปะด้วยกาวลาเทกซ์ เเล้วรอเเห้ง นำไปตกเเต่งเอาอีกทีด้วยกระดาษทราย

แว่นตาตัดคร่าวๆด้วยกระดาษเพื่อเชคขนาด จะขึ้นรูปด้วยอะไรเดี๋ยวมาว่ากันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2015, 12:38:40 PM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
Re: [WIP]Quattro vagina ชาร์ อัสนาเบิ้ล Z gundam scale 1/6 ภาคจบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 10, 2015, 10:17:08 AM »
กลับมาอีกแล้วเหรอครับ
เพิ่งจบ spiderman เอง
ไฟแรงจังครับ
atinatv

ออฟไลน์ zerokillcid

• Like: 12
Re: [WIP]Quattro vagina ชาร์ อัสนาเบิ้ล Z gundam scale 1/6 ภาคจบ ดินเยื่อ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 07:52:13 PM »
 :iconshy2: ขอคารวะกับ พลังงานชีวิตท่านก่ะฝีมือจริงๆ ปูที่นอนเปิดแอร์รอชม ตัวงานครับ    :iconwish:
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Re: [WIP]Quattro vagina ชาร์ อัสนาเบิ้ล Z gundam scale 1/6 ภาคจบ ดินเยื่อ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 08:30:56 PM »
สุดยอกมากอ่ะครับ

ปล.เฮียแกชื่อ quattro bajeena ครับ

Vagina นี่มัน.....

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ RX-K

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 7
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 08:38:29 PM »

ปล.เฮียแกชื่อ quattro bajeena ครับ

:iconcry:

คือไรน๊อออ...

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 08:45:27 PM »

ผมเสิชๆดูในเนท น่ะครับ เหมือนมันเขียนได้สองอย่างนะครับ เลยไม่เเน่ใจครับ ออกเสียงเเบบญี่ปุ่นกะเขียนเเบบฝรั่งชวนสับสนจริงๆ ไม่ได้จงใจทะลึ่งนะ55 :iconfreak: ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ 

:iconshy2: ขอคารวะกับ พลังงานชีวิตท่านก่ะฝีมือจริงๆ ปูที่นอนเปิดแอร์รอชม ตัวงานครับ    :iconwish:

ขอบคุณมากครับ

กลับมาอีกแล้วเหรอครับ
เพิ่งจบ spiderman เอง
ไฟแรงจังครับ

ไฟติดๆดับๆครับ งานปั้นนี่มันเหนื่อย โดยเฉพาะตอนขัดเรียบนี่สุดๆครับ ขอบคุณมากครับคุณ avichai
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2015, 09:07:07 PM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ afee

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -13
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 13, 2015, 09:28:37 AM »
เดี๋ยวนะๆ ปั้นเองกับมือเลยเหรอ แม่จ้าว o_O

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 13, 2015, 11:06:46 AM »
Gundam Weapons เล่มที่ปก MkII+G-Defensor แกเขียน Vagina เต็ม ๆ เลยครับ  :iconcry: :iconcry:
เว็บฝรั่งชอบล้อว่าภาษาอังกฤษของคนญี่ปุ่นสุดยอดมาก

ออฟไลน์ KanekiKen

• Like: 1
  • Believe in yourself
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 13, 2015, 11:11:35 AM »
พูดถึง Quattro นึกถึง audi เลยอ่ะครับเเต่งานพี่ทําได้ไงผมนับถือเลยครับผมชอบตั้งกะงาน spiderman เเล้วครับ :iconwish: :iconwish: :iconwish:
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance

ออฟไลน์ krit_925

• Like: 44
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 13, 2015, 12:02:22 PM »
สุดยอดมากครับ รอชมตอนลงสีเสร็จต่อครับ
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 13, 2015, 12:29:47 PM »
Gundam Weapons เล่มที่ปก MkII+G-Defensor แกเขียน Vagina เต็ม ๆ เลยครับ  :iconcry: :iconcry:
เว็บฝรั่งชอบล้อว่าภาษาอังกฤษของคนญี่ปุ่นสุดยอดมาก

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

พูดถึง Quattro นึกถึง audi เลยอ่ะครับเเต่งานพี่ทําได้ไงผมนับถือเลยครับผมชอบตั้งกะงาน spiderman เเล้วครับ :iconwish: :iconwish: :iconwish:

ค่อยๆทำครับ ใจเย็นๆ

เดี๋ยวนะๆ ปั้นเองกับมือเลยเหรอ แม่จ้าว o_O

ปั้นเองครับ รายละเอียดไม่มากครับ เเต่ขัดเเต่งเยอะมากกกก ขอบคุณครับผม

หนังสือข้อมูลครับ รวมคาเเรคเตอร์ เล่มนี้มีคาเเรคเตอร์กันดั้มทุกภาค มีถึงTurnA

ผมพยามถอดลายเส้นของอาจารย์YAS มันไม่ง่ายเลยนะ บางมุมมันได้ บางมุมมันก็ไม่ได้ เส้นผมโครงสร้างจะยากนิด :iconcryout:

ขอบคุณทุกท่านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2015, 06:53:59 PM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ nanahaji

• Like: 8
Re: [WIP]Quattro vagina ชาร์ อัสนาเบิ้ล Update ล่าสุด
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 16, 2015, 05:37:28 AM »
นับถือเลยครับ ปั้นเล่นเองกับมือ ว่าแต่ขาพี่แกดูเรียวสวยจัง :iconlove:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
Re: [WIP]Quattro vagina ชาร์ อัสนาเบิ้ล Update ล่าสุด
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 16, 2015, 03:34:27 PM »
 เหอๆ ฝีมือมากครับ เล่นปั้นเองเลย... :iconcry:

ปล. เเล้วจะมีคามิวตามมาไหมน้อ....

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 16, 2015, 08:55:42 PM »
นับถือเลยครับ ปั้นเล่นเองกับมือ ว่าแต่ขาพี่แกดูเรียวสวยจัง :iconlove:

ดูเหมือนจะเน้นกล้ามน้อยไปหน่อย เดี๋ยวเชคอีกทีครับ  :icongift:

เหอๆ ฝีมือมากครับ เล่นปั้นเองเลย... :iconcry:

ปล. เเล้วจะมีคามิวตามมาไหมน้อ....

คามิวเสร็จไปนานเเล้วครับ เเค่รอทำสี ขอบคุณมากๆครับ คงอีกสักระยะ ถ้าผมไม่หายไปซะก่อน  :iconfreak:

ออฟไลน์ jason

• Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 17, 2015, 10:13:43 AM »
WoWWWW!!! งานสวยมาอีกแล้ว  :iconwish: :iconwish: :iconwish:

หน้าหล่อมากอะ (อย่าใส่แว่นเลย ฮา)

ช่วงแขนซ้าย ดูแปลกๆนะ (รึมุมกล้อง)
....
ว่าจะเข้ามาถาม คามิวอยู่ แต่คุณSan ถามไปแล้ว

(ใหนๆก็ปั้นภาคนี้แล้วอยากเห็น Beltorchika ด้วยนะคับ)
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 17, 2015, 03:10:20 PM »
WoWWWW!!! งานสวยมาอีกแล้ว  :iconwish: :iconwish: :iconwish:

หน้าหล่อมากอะ (อย่าใส่แว่นเลย ฮา)

ช่วงแขนซ้าย ดูแปลกๆนะ (รึมุมกล้อง)
....
ว่าจะเข้ามาถาม คามิวอยู่ แต่คุณSan ถามไปแล้ว

(ใหนๆก็ปั้นภาคนี้แล้วอยากเห็น Beltorchika ด้วยนะคับ)

เเว่นตาถอดออกได้อยู่เเล้วครับ

ปล มีเเต่อามุโร่ครับ เอาไปเเทนได้ไหมครับ 55  :iconfreak:

ออฟไลน์ noparuj

• Like: 30
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2015, 08:08:37 PM »
สวยมากครับ ขนาดยังไม่ลงสีนะ ขาเรียวยังกะนางแบบ :iconcry:

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2015, 10:11:45 PM »
สวยมากครับ ขนาดยังไม่ลงสีนะ ขาเรียวยังกะนางแบบ :iconcry:

555 ขอบคุณครับ มัวเเต่ทำอย่างอื่น ลืมทำต่อ  :iconvsign: