ผู้เขียน หัวข้อ: One Piece - Chopper Robo #04 Chopper Drill [800 YEN]  (อ่าน 2280 ครั้ง)

ออฟไลน์ bever1982

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
One Piece - Chopper Robo #04 Chopper Drill [800 YEN]
« เมื่อ: ตุลาคม 01, 2015, 11:21:16 PM »
จากกระทู้แกะกล่องลองต่อ One Piece - Chopper Robo #03 Chopper Submarine [800 YEN] คราวที่แล้วนะครับ

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=38633.0

มาตัวที่สี่ของโมเดลชุดนี้ ซึ่งสามารถรวมร่างกันได้หลายแบบจะมาสรุปให้ดูในกระทู้สุดท้ายของโมเดลชุดนี้นะครับ ว่าแปลงเป็นอะไรได้บ้าง

รูปที่ 1 กล่อง Chopper Robo #04 Chopper Drill [800 YEN]

รูปที่ 2-3 มีคู่มือภาษาญี่ปุ่นมาให้ ส่วน Decal ที่แถมมาประกอบไปด้วย Foil Decal X 1 มีตาของชอปเปอร์ให้เลือกใช้หลายหลายแบบเลือกตามใจชอบเลยนะครับ โดยมีชุดคิทมาอยู่ 5 แผงนะครับเป็นเกทแบบบิดได้เลยไม่ต้องตัด

รูปที่ 4 ตัวโมเดลสามารถขยับได้พอๆกับตัวปลากะโห้นะครับ โดยแสตนด์นี่ยืมมาจากตัวนกเป็ดน้ำครับ

รูปที่ 5 โมเดลแบบปกตินะครับ สามารถขยับ ขยายหัวเจาะ เล็บตัวตุ่น โดมห้องคนขับ

รูปที่ 6-7 โดยกล่องนี้จะแถมชอปเปอร์แบบพิโรธให้อีกหนึ่งตัวนะครับ อีกตัวเลยเลือกสติกเกอร์เป็นแบบหน้าเงินครับ

โดยสรุปแล้วเป็นโมเดลที่ต่อง่ายมากครับใช้เวลาประมาณ 2 ชั่วโมงก็เสร็จ โมเดลตัวนี้จุดขยับค่อนข้างน้อยมากครับ มีแค่กระจกใสและหลอดไฟที่ดูเด่นกว่าตัวอื่น เดี๋ยวรอชมผลงานต่อไป One Piece - Chopper Robo #05 Chopper Crane [800 YEN] ซึ่งเป็นตัวสุดท้ายของชุดนี้ในกระทู้หน้านะครับ