ผู้เขียน หัวข้อ: [ Armored Core ] Omer Type-Lahire Stasis  (อ่าน 3721 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jeeppies

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 10
[ Armored Core ] Omer Type-Lahire Stasis
« เมื่อ: มกราคม 13, 2016, 10:43:24 PM »
สวัสดีครับ  ตัวนี้เป็นตัวลองฝีมือนะครับ  กั้นพ่นยากสมชื่อโมโคโตจริงๆ อาจเป็นเพราะเป็นโมยุคเก่าด้วย งานอาจดูเละเทะไม่เรียบร้อย ต้องขออภัยด้วยครับ  จะฝึกฝีมือต่อไป ติชมมีข้อแนะนำได้เลยนะครับ ขอบคุณครับ :iconpanic:

รายละเอียด

ดำเงา - Kobe
ขาวเงา - Kobe
เงิน Silver Bright - Kobe
แดง Candy Tone Red - Kobe
เทา Grey - Kobe

แอ็คชั่นไม่ได้และครับ  กาวทุกข้อต่อ เพราะเอาไม่อยู่ทุกจุดเลย  หลายรูปอาจเห็นไม่ทั้งตัว เพราะเอาไม้มาพิงไว้ให้มันยืนได้นะครับ แหะๆ ไม่งั้นล้มตลอด :iconshy2:

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
Re: [ Armored Core ] Omer Type-Lahire Stasis
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 15, 2016, 11:54:40 AM »
 :iconjoy: สีสวยงานเนียน เดินลายเพิ่มอีกหน่อยน่าจะแจ่มกว่านี้ครับ ดูโล่งๆไปหน่อยครับ  :iconmeow:
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
Re: [ Armored Core ] Omer Type-Lahire Stasis
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 15, 2016, 04:36:48 PM »
คู่สีสวยดีครับ เสียดายสีกระป๋องไม่มีเฉดสีสวยๆให้เลือก ไม่งั้นงานเเจ่มกว่านี้อีกนะ :iconsmile:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 15, 2016, 06:30:04 PM »
เห็นแล้วนึกถึงเอวาฯ 03 เลย

ออฟไลน์ Jeeppies

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 10
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 15, 2016, 07:07:05 PM »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ เดี๋ยวจะลองไปศึกษาเพิ่มเติมดู

ออฟไลน์ athidswu

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 15, 2016, 11:39:50 PM »
คู่สีสวยดีครับ 
ผมรู้สึกผิวดูสากๆ ไม่ได้รองพื้นหรือขัดใช่ไหมครับ เหมือนมีรอยทินเนอร์กัด 

แต่นี้สวยมากครับ สำหรับสีกระป๋อง และสำหรับฝึกฝีมือ สู้ๆตัวต่อไปครับ จะรอดูผลงานนะครับ ท่าน Jeeppies

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 16, 2016, 08:10:49 PM »
สวยเเปลกดีครับ

ออฟไลน์ eva-01

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 25
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 08:42:20 PM »
น่าจะตัดเส้นหน่อยนะครับ มันดูเหมือนงานไม่เสร็จ
คู่สีสวยดีนะครับ