ผู้เขียน หัวข้อ: อยากลองของกับโมจีนครับ  (อ่าน 2794 ครั้ง)

ออฟไลน์ redzzz

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
อยากลองของกับโมจีนครับ
« เมื่อ: เมษายน 23, 2016, 01:51:47 AM »
รบกวนทุกท่านด้วยนะครับ คือว่าตัวผมปกติจะเล่นmgของลุงบันตลอดเพราะต่อง่ายไม่ค่อยหงุดหงิด(ต่อดิบตัดเส้นขัดเกทพ่นเคลียร์)แต่ตอนนี้อยากลองต่อเจ้าตัว"astray red frame pg"ของdabanสักครั้ง เพราะเห็นรีวิวไปในทิศทางที่ค่อนข้างดี เลยขอรบกวนท่านที่เคยต่อเจ้าตัวนี้หรือเป็นเซียนโมจีน ผมขอแสงแห่งปัญญาด้วยนะครับ
1.เจ้าตัว"astray red frame pg"ของdaban ต่อยากไม๊ครับ และดีคอลที่แถมเป็นแบบแปะธรรมดาหรือดีคอลน้ำ(บางท่านที่รีวิวก็บอกว่ามีแต่แบบแปะธรรมดาบางท่านก็บอกว่าดีคอลน้ำ)
2.สกิลในการต่อเจ้าตัวนี้นอกจากต้องอัดกาวตรงข้อต่อกับเหลาเดือยบางจุดที่กดไม่ลงต้องมีสกิลอย่างอื่นไม๊ครับ
3.เทคนิคเลือกโมจีนไม่ให้พลาดต้องดูจากจุดไหนบ้างครับ เพราะลุงบันแค่แผงครบก็จบเล่นได้เลย
4.ดีคอลของลุงบันใช้มาติดก็ของdabanได้ไม๊ครับ ในเมื่อสเกลมันเท่ากัน
5.ซื้อเว็ปหรือไปเดินย่านสะพานเหล็กแบบไหนดีกว่ากันครับ
ยังไงรบกวนทุกท่านจริงๆครับ อยากลองต่อกับลองเดินไลน์ดูครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Prawit0

• Verified User
  • *
Re: อยากลองของกับโมจีนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 23, 2016, 02:56:06 AM »
จัดเลยครับ ขอเชียร์1เสียง

ออฟไลน์ ryukendo1

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 23, 2016, 10:27:56 AM »
1.ไม่ยากมากครับ  ดีคอลธรรมดา
2.ครับ
3.เชคแผงครบ ไม่แหว่ง ก็พอแล้ว  ถ้าอยากรุ้ตัวไหนโอเคไม่โอเคหาอ่านรีวิวเอา บางตัวก็ดี บางตัว ก็แย่  ตัวไหนคนต่อเยอะ แล้วขายมือ2 ราคาไม่ตก แปลว่าเป้นโมดีครับ ตัวไหนราคาหายเอาๆ แล้วไม่ค่อยมีคนมาอวด ก็ต้องดูละครับ แล้วแต่เราชอบไหม
4.ได้ครับ ดาบันทำออกมา ก๊อบ มาหมด
5.ถ้าบ้านใกล้ สะพานเหล็กก็ดีครับ ได้เชคของ ไม่ต้องรอ ยิ่งPG สั่งเน็ต ค่าส่งแพงอยู่

มีดาบ ใหญ่แยกขายด้วย

ออฟไลน์ redzzz

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 23, 2016, 07:23:24 PM »
ขอบคุณทั้ง2ท่านครับ
ปล.ตอนแรกกังวลว่าจะทำไงดีกับดีคอล(ผมไม่ชอบแบบแปะกาวมากๆ)พอดีไปเจอดีคอลน้ำมีขายแล้ว สิ้นเดือนนี้คงต้องลงสนามอีกครั้งหลังจากหยุดไปนาน