ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเรตกันพลาที่สิงคโปร์ครับ  (อ่าน 3352 ครั้ง)

ออฟไลน์ teetat

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 8
  • ผู้ลักลอบนำกันพลาเข้าบ้านมือโปร
อยากทราบเรตกันพลาที่สิงคโปร์ครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 04, 2016, 06:34:48 AM »
ตามหัวข้อเลยครับ จะไปสิงคโปร์ต้นปีหน้า(โรงเรียนพาไป) แล้วทราบมาว่า สิงคโปร์ไม่เสียค่าภาษี และของยังราคาถูกด้วย
ผมก็เลยอยากทราบเรตกันพลาที่สิงคโปร์หน่อย จะได้จัดเงินถูก
ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: อยากทราบเรตกันพลาที่สิงคโปร์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2016, 08:58:43 AM »
ไม่ทราบเหมือนกันครับ

ลองคิดเทียบเล่นๆขำๆว่าสิงคโปร์ระยะทางเมื่อเทียบจากญี่ปุ่นเมื่อดูตามแผนที่ไกลกว่าบ้านเราเสียอีกแถมตอนนี้ค่าอัตราแลกเปลี่ยนก็ไม่ได้ทำให้ชวนซื้อเท่าไหร่ถ้าเป็นเมื่อสมันก่อนผมยอมรับว่าราคาเครื่องใช้ไฟฟ้านั้นถูกมากๆจนใครๆก็ซื้อมาจากที่นั่น

เมื่อเทียบราคาโมเดลแล้วจากประสบการณ์บ้านเราราคาก็ใกล้เคียงญี่ปุ่นที่สุด แถมซื้อแล้วไม่ต้องมานั่งขนจัดกรดเป๋าให้ลำบาก ถ้าทางโรงเรียนจะพาไปเที่ยวในต้นปีหน้าก็ยังมีเวลาให้คิดทำการบ้านศึกษาอีกนาน แถมเมื่อถึงตอนนั้นจะมีโมที่อยากได้อีกหรือเปล่าตอนนั้นค่อยว่ากันนะครับ ไปเที่ยวกับเพื่อนๆเดินดูของแปลกใหม่มีเวลาค่อยแวะดูร้านโมแล้วเทียบราคาดูอีกทีก็ยังทันครับถ้าพะวงจะซื้อเดี๋ยวจะพาลให้ไม่สนุกนะครับ

ออฟไลน์ teetat

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 8
  • ผู้ลักลอบนำกันพลาเข้าบ้านมือโปร
Re: อยากทราบเรตกันพลาที่สิงคโปร์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2016, 09:35:39 AM »
 :icongift: ขอบคุณครับ