ผู้เขียน หัวข้อ: รวบรวมข้อมูลหุ่นยนต์ต่างๆ ใน Gundam Unicorn ครับ  (อ่าน 121592 ครั้ง)

ออฟไลน์ tomujung

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -2
จะมีคนเอา Unicorn Gundam มาทำสีเป็น  "Banshee" บ้างไหมเนี่ยเหมือนกันมากๆแทบไม่ต้องโมเลย

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
จะมีคนเอา Unicorn Gundam มาทำสีเป็น  "Banshee" บ้างไหมเนี่ยเหมือนกันมากๆแทบไม่ต้องโมเลย

มีคนโมไปแล้วครับ อย่างงาม โครงในสีทองด้วย
รอลุงบันออกค่อยว่ากัน :iconfreak:

ออฟไลน์ sasanoo

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ไอ้ตัวสีดำมันคือ Unicorn หงอนไก่เหรอเนี่ย - -"

ออฟไลน์ tomujung

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -2
งานโมสวยมากๆครับ บานชี ตัวนี้

จาก http://naowkssub.web.fc2.com/ban/band.html

Soma

• บุคคลทั่วไป
ดูท่าทางจะหากินได้อีกยาวเลย ตัวเก่าๆหลายตัวยังทำออกมาไม่หมดเลย

ออฟไลน์ Schnitzer

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • ZGMF-X42S Destiny Gundam Extreme Blast Mode
คุณโทมิโนะเคยเอ่ยบอกว่า ไม่ชอบการทำเนื้อเรื่องเพื่อให้สปอนเซอร์นำไปสร้างเป็นพลาโม

แต่ unicorn นี้มันหมายความว่าไงครับเนี่ย

ออฟไลน์ balldestiny

• *
 :iconlike: เห็นแล้วอยากเสียตังค์

ออฟไลน์ yongyong

• *
  • Like: 2
ไม่มีใครชอบตระกูล Geara Zulu มั่งเหรอเนี่ย ผมว่ามันเท่สุดๆเลยนะ รูปทรงแบบmilitary แบบนี้ โดนเต็มๆ ถ้าทำMGคงปั๊มออกมาได้หลายรุ่นอยู่

ออฟไลน์ drink

• **
  • Like: -1
น่าจะเสียตังให้ zaku ของ

ออฟไลน์ onisuka30

• *
สงสัยจะต้องเสียเงินกับตัวน นี้ซะแลว้

:iconcry: :iconcry:

ออฟไลน์ raptor360wd

• *
  • Like: 1
  • UC SL
คุณโทมิโนะเคยเอ่ยบอกว่า ไม่ชอบการทำเนื้อเรื่องเพื่อให้สปอนเซอร์นำไปสร้างเป็นพลาโม

แต่ unicorn นี้มันหมายความว่าไงครับเนี่ย

Unicorn Story have many original and MSV Mobile Suit (Same as S-GUNDAM Novel).

In the beginning Tomino had no plan to take Unicorn Novel to Movie. But many fans need it.

The MS in the list had come from story directly and my translation of this topic is use data from Novel.

It may appear or disappear in the movie.

P.S.
MS from Unicorn Series may release in many of "G-Fix" because Katogi had design them all.  :iconvsign:
[Many data came from G-Fix and Novel not Movie]

NO paint, Just "Mo" it!

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
ควอดโทร (ชาร์) น่าจะขับเดลต้ากันดั้มนะ เพราะเคยขับชิกิมาก่อนสินะ (แต่ผมไม่เคยดูซีต้านะ)

SPOILER แต่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2009, 02:00:16 PM โดย zealotzephyr »

ออฟไลน์ nu gundam

• *
 อยากดูเป็น
โมก็เล่นรถก็แต่ง

ออฟไลน์ mine

• *

ออฟไลน์ GundamMan

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 3
  • ร่างมืดชั่วคราว
ควอดโทร (ชาร์) น่าจะขับเดลต้ากันดั้มนะ เพราะเคยขับชิกิมาก่อนสินะ (แต่ผมไม่เคยดูซีต้านะ)[/color]

ลองมองมุมมองป๋าชาร์ดูนะครับ ระหว่างหุ่นที่เหมือนชิกิ กับ "หุ่นสีแดง"   แกคงเลือกขับสีแดงแน่ๆอยู่แล้ว  :iconnasty:
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

ออฟไลน์ Dazzer

• *
มองหัวBanshee มองผ่านๆตอนยังไม่กางเขา

ทอลกีซ3 พุ่งเข้ามาในหัวทันที

:iconlol:

ชอบๆ  เท่ดี

ออฟไลน์ Sieg_Zeon

• *
เกียร่า ซุลู งามแท้ๆ
 :iconvsign:

SIEG ZEON

- - - - - - - - - - - - - - เด็กซีออนรุ่นใหม่ ไม่กลัวหักหลัง 555555 - - - - - - - - - - - - - -

sheandonsa

• บุคคลทั่วไป
 :iconcry: เด็กไหนเห็นยัง ชอบเลย ตัวประกอบ สวยซะไม่มีอ่า

เหงละอยากได้ เอิ๊ก ๆ

ออฟไลน์ nattawit

• *
  • Like: -10
อยากได้ NZ-666 Kshatriya อะคราบถ้ามันออก mg โดนแน่ๆ

แต่มันเป็น เรซิ่นอะครับไม่ไหว (ราคา+เลเวลไม่ไหว เศร้าอะ)  :iconsweat:

คิดว่าจะมีโอกาสออก mg หรือป่าวครับตัวนี้ กล่องคงใหญ่โตน่าดู 
....

ออฟไลน์ naritto

• *
เท่ห์ๆหลายตัวเลยคับ :iconwink: