ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ ขอสอบถามถึง MG เหล่านี้ครับ  (อ่าน 2796 ครั้ง)

ออฟไลน์ rirerachan

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
มือใหม่ ขอสอบถามถึง MG เหล่านี้ครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 27, 2016, 10:50:33 AM »
คือช่วงสิ้นเดือนนี้ กำลังสนใจจะซื้อ MG เพิ่มอีกซัก 2-3 ตัวมาต่อเล่นนะครับ อยากจะรบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ เพราะว่าเดือนที่แล้วถอยตัว MG Deathscythe hell EW. มาแล้วรู้สึกว่าแป๊กในหลายๆอย่าง เลยไม่ค่อยอากจะแป๊กบ่อยๆนะครับ(รู้สึกแป๊กกับ MG นี่มันปวดร้าวนะครับ  :iconpale: )

ตอนนี้สนใจ MG พวกนี้อยู่ครับ
- MG wing fenice rinascita

- MG strike rouge ootori

- MG OO gundam seven sword

- MG buster gundam

อยากสอบถามครับว่า แต่ล่ะตัวมีจุดที่ผมควรเตรียมใจไว้เพื่อความแป๊กไว้บ้างครับ คือที่บอกว่า Deathscythe hell EW. ที่ซื้อมาต่อแล้วรู้สึกแป๊กก็เพราะว่าตัวโม มันขยับอะไรไม่ค่อยได้เลย ติดปีกตลอดเลย แถมรู้สึกว่าดีเทลมันโล้นเอามากๆจนนึกว่าต่อ HG เลยครับ  :iconpale: (คือ MG 2 ตัวก่อนหน้า Deathscythe hell EW. ผมพึ่งซื้อ freedom 2.0 กับ aile strike RM. ไปนะครับ มันเลยมีข้อเปรียบเทียบเยอะ)

ขอบคุณอีกครั้งสำหรับคำแนะนำล่วงหน้าครับ  :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2016, 10:51:30 AM โดย rirerachan »

ออฟไลน์ ryukendo1

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
Re: มือใหม่ ขอสอบถามถึง MG เหล่านี้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 12:54:54 AM »
ตาม คหสต ของผมนะครับ
1. MG strike rouge ootori แข้งแรง ขยับได่เยอะมีฐาน ดีเทลไม่ค่อยสวยแต่แพคหลังของเล่นเยอะ  (แต่ฐานขยับไม่ได้ เป็นฐานล๊อคเครื่องบิน แล้วแอคท่าหุ่นเอา ) ถ้าชอบภาคseedจัดเลยตัวนี้ เพราะ เดี่ยวถ้าเก็บภาคseedตัวอื่นก็เอาแพคหลังมาใส่เปลี่ยนกัน
2.MG OO gundam 7 sword ตัวนี้ มีไฟ ของตามตัวก็เยอะ จุดขยับดี ของเยอะ  จับอาวุธมั่นคง(มีที่ล๊อคตามแขนเพิ่มจากการจับแบบมือเพียวๆ) ดีเทลผมว่ามันโล่งๆ ต้องติดดีคอลถึงสวย
แต่ราคาก็แพงอยุ่
3.MG buster  โครงในแบบStrike  ปืนมีแขนกลช่วย ให้หุ่นจัดท่าที่มือแบกปืนไม่ไหวได้ ปืนอย่างเท่ เอามาต่อได้  จุดขยับ ดีครับ ดีเทลผมว่าก็สวยนะ แต่ไมุ่ร้คนอื่นเป็นไหม แขนกลผมขยับๆแล้วดันฝืน หักคาแกนเลย 

ประมาณนี้เลยครับ ส่วน MG Death scythe hell EW ก็โมสามัญประจำบ้านอยุ่แล้วเอามายืนหล่อๆ

ถ้าMGที่ผมอยากแนะนำ ก็ Unicorn , Wing custom ,rx 78 3.0 Nu verka Sazabi ver ka แล้วก็พวก Zaku 2.0  แรกๆต่อแต่กันดั้ม พอได้พวก โมโนอายมา ช่วงนึงนี่เบื่อพวกกันดั้มเลย

ออฟไลน์ psycho

• *
  • Like: 2
Re: มือใหม่ ขอสอบถามถึง MG เหล่านี้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 07:28:18 AM »
unicorn กับ sazabiครับ ต่อสนุกดี

ออฟไลน์ rirerachan

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 08:23:58 AM »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

พวก ver.ka นี่ยังไม่กล้าต่อเลยครับ กลัวทำดีคอลที่เป็นจุดเด่นพังหมด(ทุกวันนี้ต่อ MG แบบต่อดิบ ตัดเส้นเองครับ) ขอฝึกฝีมืออึกนิดล่ะกันครับ

สรุปสุดท้ายคือ ตามนี้ครับ

MG buster งบหมดซะ  :iconcryjoy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2016, 12:44:18 PM โดย rirerachan »