ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ เลือกไม่ถูกระหว่าง HGUC Rx78+Red Zaku char หรือจะซื้อ RG rx78+Red Zaku char หรือจะ MG Rx78 อย่างเดียวดี  (อ่าน 2947 ครั้ง)

ออฟไลน์ Catwater

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
เลือกยากมากเลยอะครับ  อยากได้ข้อดีข้อเสีย ของแต่ละตัวหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2016, 03:48:58 PM โดย Catwater »

ออฟไลน์ DeepSnow

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 10
ถ้าใน3ตัวเลือกนี้ผมเลือก rg ชอบดีเทล รายละเอียดเยอะดี

• *
ขอบคุณมากครับ ผมทำใจเลือกยากมากกก

ออฟไลน์ ryukendo1

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
1.HGUC rx78 ver revive ข้อดี เอามาเล่นได้แข็งแรง ต่อง่าย ขัดง่าย ดัเทลสวยกว่าHGUCตัวแรกราคาเท่าๆกัน  ส่วนชาร์ ออริจินดีเทลสวย ปืนเท่ แพงกว่า ตัวแรกแต่หล่อกว่าเยอะเลย แยกสีมาดีกว่าด้วยมีดีคอล
2.RG สองตัวนี้ ผมว่า RX 78 ดีเทลสวยมากๆ เอาจริงๆผมว่าสวยพอๆกับ Rx 78 ver 3.0 อีก แต่ไม่ค่อยเเข็งเเรงเอามาขยับบ่อยๆไม่โอเค ดีคอลติกยากเยอะ เป้นสติ้กเก้อ  ส่วนZaku char RG ดีเทลก็สวยนะครับ แต่ผมว่า ตัวHG originสวยกว่าทั้งสีทั้งทีเดล       
3.MG   Rx78มีหลายverมาก ลองหาๆ ดู มันแล้วแต่เราชอบเลย แต่ละเวอร์มีจุดเด่นต่างกันพอสมควร  ถ้าสวยสุดผมว่า 3.0 ถ้า จุดขยับดีๆก็ Origin กับ ver 2.0 ถ้าเท่ๆก็ ver ka ,1.5 ไม่ก็OYW  อันนี้ลองไปหารูปเทียบกัน

ถ้าเอามายืนตั้งโชว ธรรมดาๆ ไม่ได้เอามาขยับบ่อยๆ เอาRGเลยครับ สองตัวเกลือบ2000
ถ้าอยากเอามาขยับเล่นบ้างก็ ลงHG สองตัวน่าจะพันนิดๆ ซื้อฐานมาแอคได้อีก
ถ้าMG จะได้แค่ตัวเดียว ประมาณ1200-1800 ราวๆนี้ แล้วแต่ ver

ไม่ก็ RG rx78 + HG zaku origin ก็เท่ไปอีกแล้ว  ส่วนตัวผมชอบMGครับ ใหญ่พอดีมือ กับติดดีคอลง่ายกว่า RG   RGหักคามือมาหลายที

• *