ผู้เขียน หัวข้อ: UW Bruticus เครื่องจักรสงคราม บทที่ 2 : ผู้ทำลาย Brawl  (อ่าน 2552 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
สวัสดีครับ

สมาชิกตัวที่ 2 ของ Bruticus ที่เลือกมารีวิวก็คือเจ้ารถถัง Brawl ครับ เป็นโมลด์ใหม่ที่ยังไม่เคยทำเป็นสีอื่นมาก่อนนอกจากสีของฮาสโบรและทาคาระที่แตกต่างกันครับ

Robot Mode

อาวุธที่มีมาให้คือชิ้นส่วนมือ/เท้า เพียงชิ้นเดียว ที่ทำสีมาเหมือนเจ้าของ (Brawl ของฮาสโบรจะทำเป็นสีเทา) เดี๋ยวเราจะรู้ว่าทำไม

จุดขยับ มีเพิ่มจากตัวทั่วไปในไลน์นี้นิดหน่อยคือส่วนของข้อเท้า

ส่วนกลางสำตัวดูบางๆ แต่ก็แปลกดี

ถ้าไม่ชอบก็อาจจะแปลงแบบนี้ได้แต่ก็จะดูตัวสั้นไปอีก ส่วนตัวผมชอบแบบแรกมากกว่า

ที่จริงแกนที่เท้ามีไว้เพื่อพับตอนแปลงเป็นขาน่ะครับ แต่ก็เอามายืดความสูงได้ 555+

ปืนของรถถังเอามาถือได้นั่นเอง

Tank Mode

ก็ดูเป็นรถถังที่สวยดี แย่หน่อยที่ป้อมปืนหมุนไม่ได้

ถ้าเราติดที่ด้านท้าย แล้วติดชิ้นมือเท้าแบบคว่ำลง ผมว่าดูสวยกว่า

Leg Mode

Arm Mode

เนื่องจากว่าตามเว็บไม่ค่อยมีการแปลงเป็นแขนให้ดูเท่าไร และผมก็ไม่ได้เอาคู่มือมาดูตอนแปลง แต่จำได้คร่าวๆ ว่ามีแปลงแบบนี้ด้วยครับ เอาเป็นว่าร่างแขนไว้ตอนรีวิวรวมร่างผมจะลองทำอีกครั้งนึง

เทียบขนาด

สวินเดิลแปลงยังไม่เสร็จนี่หว่า

พบกันใหม่คราวหน้าครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2016, 09:12:00 PM โดย bluewhale »

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
Re: UW Bruticus เครื่องจักรสงคราม บทที่ 2 : ผู้ทำลาย Brawl
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2016, 09:35:41 AM »
ไลน์ ทรานฟอรืเมอร์นี่ ร่างรถถังส่วนใหญ่ทำมาสวยทั้ง2ร่างเลย

สงสัยรูปทรงมันเอื้ออำนวย...เหอๆ :iconsmile: