ผู้เขียน หัวข้อ: SD Gundam Astray Red Frame Full Armor Jacket เรดเฟรมน้อยศิษย์ฟลูอาเมอร์  (อ่าน 4622 ครั้ง)

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
SD Gundam Astray Red Frame Full Armor Jacket เรดเฟรมน้อยศิษย์ฟลูอาเมอร์

เจ้าเรดเฟรมตัวนี้ทำเสร็จมานานแล้วครับ วันนี้ขอนำมาลงครับ
ต้องขอขอบคุณพี่แบงค์ (bangbang04) ที่มอบแอสเทรย์ตัวนี้มาให้ครับผม
กันดั้มแอสเทรย์นี้เป็น กันดั้มตัวโปรดอีกตัวของผมเลยครับ รองจากเอ็กเซีย ก็เรดเฟรมนี้แหละฮะ
ความชอบพิเศษในพวกแอสเทรย์ ก็คงจะเป็นการที่เห็นอุปกรณ์เสริมต่างๆในของแต่ละที่
ดูเล่นได้อิสระดีครับผม

เรดเฟรมตัวแดงๆ เพิ่มเติมคือเกราะของฟูลอาเมอร์กันดั้ม
งานนี้ได้ลองอะไรหลายๆอย่างแบ่งเวลาว่างๆแต่ละวันมาค่อยๆทำ เสร็จแล้วก็ดีใจครับ

ภาพสี่มุมรอบตัวครับผม

แอ็คชั่น!!!

ปลดเกราะเตรียมประชิด

ประกอบเกราะ
เส้นทางที่ยาวไกล ต้องถึกและอดทน เพื่อเป้าหมายที่ตั้งไว้

เมื่อยามจำเป็น หนีไม่ได้ก็ต้องสู้ ปลดเกราะได้เมื่อถึงเวลา

ปลดเกราะแล้วดูโป๊ๆชอบกล 555

แอสเทรตัวแรกในชีวิต และตัวล่าสุดครับ

ชิ้นส่วนทั้งหมดที่มี

WIP ย้อนกลับไปก่อนทำเสร็จซักเล็กน้อย

เอาชิ้นส่วนลองมาประกอบดู ตอนติดเกราะตัวกลมๆหนาๆ แต่พอถอดเกราะดูแปลกๆ
จึงทำการยืดตัวขึ้นมาอีกนิด  แล้วทำให้เกราะถอดเข้าออกได้สะดวกไม่หลุดง่าย

งานนี้ัเป็นงานโมดิฟายเอสดีตัวใหญ่ตัวแรกๆของผมครับ
ที่มาของการติดเกราะของแอสเทรมาจากการเก็บชิ้นส่วนไปฝัน 555+
ในฝัน ผมฝันว่าจะต้องเอาเจ้าแอสเทรไปสู้เพื่อปลดล๊อคทางออกจากห้องเก็บซากกันพลา
พอตื้นมาแล้วรีบมาหาชิ้นส่วนแล้วประกอบตามเลยครับผม

พี่น้องเอสดีต่อดิบ

ตอนทำเจ้าแอสเทรก็ทำควบคู่ไปกับ น้อง Gebera Hunter

พ่นรองพื้นเตรียมทำสี ทำสีหน้าด้านในก่อน แล้วมาอุดขัดส่วนหัวอีกที
สีที่ใช้ก็เป็นสีกันเซ่ สีไกอา และสี ซ์ครับ สีแดง ซ์สีสดพ่นง่ายถูกใจใช่เลย >0<
ปิดท้ายด้วยเคลียร์ด้านไกอา พ่นบางๆ

ถ่ายนอกสถานที่กันบ้าง

รอบๆตัว

เจ้าของเก่าของเกราะ??

แอ็คชั่นคู่กับพี่โปรโตไทป์

เทียบขนาดกับน้องกวางตุ้ง

ปลดเกราะอีกและ

อาจารย์ และศิษย์ ถ้าว่างๆจะจับเจ้าฟูลอาเมอร์มาทำสีครับ

รวมตัวพี่น้องแอสเทร

ขึ้นยานแม่เตรียมกลับฐาน

ก็จบแล้วครับ
ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาอ่านเข้ามาชมครับ
ถ้ามีอะไรผิดพลาดไปต้องขออภัยด้วยครับผม

สามารถไปดูงานอื่นๆเพิ่มเติมได้ที่

http://www.facebook.com/Off.Art.Onn
Off Art กับ สารพัด สารพัน

กำลังอยู่ ณ ตอนนี้ หนูอลิสชา แอสเทรติดเกราะ อลิสชาก็ติดเกราะ >W<
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2016, 12:00:37 PM โดย Off-Songwut »

ออฟไลน์ sorayath

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 21
Re: SD Gundam Astray Red Frame Full Armor Jacket เรดเฟรมน้อยศิษย์ฟลูอาเมอร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2016, 05:58:39 PM »
สวยครับ งานสะอาด แถมติด ดีคอลด้วย

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: SD Gundam Astray Red Frame Full Armor Jacket เรดเฟรมน้อยศิษย์ฟลูอาเมอร์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2016, 09:58:43 AM »
สีสวยมากๆครับ ชอบสีที่เกราะ :iconwish:

ออฟไลน์ jordan2014

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 35
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2016, 03:53:58 PM »
แจ่มเลยครับ
ความดีก็เหมือนกางเกงในมีใส่ไว้แต่ไม่ต้องเอาออกมาโชว์....

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2016, 02:54:36 PM »
สวยครับ งานสะอาด แถมติด ดีคอลด้วย
ขอบคุณครับผม บางตัว ตัวเล็กๆก็ไม่ค่อยได้ติดครับ  :iconcryjoy:

สีสวยมากๆครับ ชอบสีที่เกราะ :iconwish:
ขอบคุณครับ  :iconwish: :iconwish:
ผมเองก็ชอบโทนสีของ Full Armor มากๆเลยครับ เขียวขี้ม้ากับส้มๆ เป็นคู่ที่โดนใจแบบบอกไม่ถูกเลยครับ :iconlove: :iconlove:

แจ่มเลยครับ
ขอบคุณครับผม  :iconlol:

ออฟไลน์ zerokillcid

• Like: 12
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2016, 05:39:32 PM »
 :iconwish: ไอเดียล้ำดีจริงๆ ครับ ชอบๆ
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2016, 09:58:44 PM »
อย่างเท่ๆๆๆๆ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • ThaiGundam
Re: SD..Astray Red Frame FA Jacket เรดเฟรมน้อยศิษย์ฟลูอาเมอร์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2016, 10:00:41 AM »
มือโปรเรื่อง SD ผลงานไม่เคยผิดหวังเลยครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2016, 10:29:01 AM »
:iconwish: ไอเดียล้ำดีจริงๆ ครับ ชอบๆ
ขอบคุณครับ > <  :iconwish: :iconwish:

อย่างเท่ๆๆๆๆ
ขอบคุณครับคุณโจ้ >w<  :iconlol: :iconlol:

มือโปรเรื่อง SD ผลงานไม่เคยผิดหวังเลยครับ
ขอบคุณครับผม >0< 
:iconwish: :iconwish: :iconwish: