ผู้เขียน หัวข้อ: อัจฉริยะอายุสั้น กุยแก  (อ่าน 4319 ครั้ง)

ออฟไลน์ sorayath

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 21
อัจฉริยะอายุสั้น กุยแก
« เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2016, 09:41:45 AM »
สวัสดีทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมนะครับ

จากงานคราวก่อนก็หายไปนาน  ไม่ใช่อะไรหรอกครับ ติดเกม  :iconlol:

แล้วก็มัวแต่นั่งคิดเรื่องสีที่จะทำเลยทำให้ช้าออกไปอีก แถมตอนทำตัวนี้เจอปัญหาสีลอก

จนทำให้เปลี่ยนจากการบังพ่นไปใช้การทาซะเยอะในส่วนของสีทองและม่วง ซึ่งจะดูไม่ค่อยเรียบ แต่ก็ถือว่าฝึกมือไปครับ

ว่าแล้วก็ไปดูงานกันเลยครับ

ก่อนจะมาเป็นแบบนี้

เป็นแบบนี้มาก่อนครับ

หลังจากนี้ก็ดูกันยาวเลยครับ

รูปหมู่บ้าง

ปิดด้วยรูปนี้ครับ

เหมือนเดิมครับ

ติชมแนะนำกันได้ครับ  อยากรู้วิธีการทาสีทองกับเงินให้เรียบด้วยครับ

เผื่อจะลดเวลาการทำงานให้เร็วขึ้นได้ ใครมีทริคดีๆแนะนำกันได้นะครับ ขอบคุณทุกท่านครับ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: อัจฉริยะอายุสั้น กุยแก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2016, 01:28:18 PM »
เครื่องทรงเยอะจริงๆ  :icongift:

• **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2016, 07:11:04 PM »
เครื่องทรงเยอะจริงๆ  :icongift:
เล่นสนุกเลยครับ แค่เปลี่ยนเกราะก็สนุกละ

ออฟไลน์ bas

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2016, 08:01:23 PM »
สวยอีกแล๊ววววว :iconlike:

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2016, 09:21:48 PM »
สวยอีกแล๊ววววว :iconlike:
ขอบคุณครับบบบ  :iconvsign:

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2016, 09:48:03 AM »
เจ้าแห่งพิชัยยุทธทมิฬ งานสวยและรายละเอียดดีมาก

ไหนๆก็กุยแกแล้ว ต่อ เจ้าแห่งกงจื๊อถวายเศียรกาเซี่ยงด้วยเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2016, 09:52:36 AM โดย bangbang04 »
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2016, 10:19:34 AM »
เจ้าแห่งพิชัยยุทธทมิฬ งานสวยและรายละเอียดดีมาก

ไหนๆก็กุยแกแล้ว ต่อ เจ้าแห่งกงจื๊อถวายเศียรกาเซี่ยงด้วยเลย
ขอบคุณครับ กาเซี่ยงผมสั่งไปแล้ว จะได้ของหรือเปล่าต้องรอดูเดือนมกราคมเลยครับ ว่าจะทำเตียวหุยเป็นตัวถัดไปครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: [Show Off] อัจฉริยะอายุสั้น "กุยแก"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2016, 10:35:17 AM »
เห็น before และ After ตามมาแล้วชื่นชมจริงๆ มีความตั้งใจ และใจเย็นในการทาหลายๆจุดเลย โดยเฉพาะตุ่มเขียวที่หัวไหล่

เรื่องการทาให้เรียบน่าจะลองหยด Retarder Mild ดูนะครับ

ผมเองก็มีกวนอูZZอยู่ พอนึกถึงจะทำสีทีไรแล้วหมดแรงทุกที :iconpale:

• **
Re: [Show Off] อัจฉริยะอายุสั้น "กุยแก"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2016, 11:10:21 AM »
เห็น before และ After ตามมาแล้วชื่นชมจริงๆ มีความตั้งใจ และใจเย็นในการทาหลายๆจุดเลย โดยเฉพาะตุ่มเขียวที่หัวไหล่

เรื่องการทาให้เรียบน่าจะลองหยด Retarder Mild ดูนะครับ

ผมเองก็มีกวนอูZZอยู่ พอนึกถึงจะทำสีทีไรแล้วหมดแรงทุกที :iconpale:
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ จริงๆถ้าไม่ยึดติดกับสีทอง สีอื่นทาได้เรียบหมดเลยครับ แต่มันไม่เข้ากัน เลยต้องกลับมาใช้สีทอง

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2016, 11:38:41 AM »
ผมว่าดูโดยรวมก็สวยดีนะครับ เชื่อว่าลองทำบ่อยหลายๆตัว จะดียิ่งขึ้นเรื่อยๆครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2016, 12:30:29 PM »

ขอบคุณครับ กาเซี่ยงผมสั่งไปแล้ว จะได้ของหรือเปล่าต้องรอดูเดือนมกราคมเลยครับ ว่าจะทำเตียวหุยเป็นตัวถัดไปครับ

เตียวหุย ถ้าทำแบบถอดเกราะผ้าปิดหน้าเป็นจิตกรสวนท้อด้วยคงเจ๋งมาก
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2016, 01:19:35 PM »

เตียวหุย ถ้าทำแบบถอดเกราะผ้าปิดหน้าเป็นจิตกรสวนท้อด้วยคงเจ๋งมาก

ถ้าอย่างนั้นต้องปั้นผ้าขึ้นมาเองใช่ไหมครับ

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2016, 01:29:31 PM »

น่าจะมาจากหงษ์สาใช่มั้ยครับ เดี๋ยวจะลองพิจารณาดูครับ ขอดูความยากง่ายก่อน :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2016, 05:07:00 PM โดย sorayath »

ออฟไลน์ nuttybigbrain

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2016, 01:43:03 AM »
 พวกสามก๊กนี่ นับถือคนทำเลยใช้ความอดทนเยอะมากๆ สวยครับยิ่งมายืนเรียงหลายตัวๆนี่ฟินเลย

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2016, 05:23:41 AM »
พวกสามก๊กนี่ นับถือคนทำเลยใช้ความอดทนเยอะมากๆ สวยครับยิ่งมายืนเรียงหลายตัวๆนี่ฟินเลย
ขอบคุณครับ :iconvsign: ตอนทำนี่เหนื่อยจริงครับ แต่พอเสร็จแล้วนี่ฟินมากครับ