ผู้เขียน หัวข้อ: (w.i.p) Avalanche Across  (อ่าน 3075 ครั้ง)

ออฟไลน์ bigboy

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 20
(w.i.p) Avalanche Across
« เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 12:56:35 PM »
ดีจ้า  นานๆโผล่มาที เอางานบิ้วสีมาฝาก  คราวนี้เอาอวาล๊านมาละเลงสีเล่น อิมเมจสีก็ตามแบบมอนฮันที่ชอบ 

เอาพลาสติกแปะเพิ่มดีเทล กับเจาะรูนิดๆหน่อยๆ

ติดแกนที่ขาจะได้ใส่พาร์ทเพิ่มความหล่อ

บังพ่น พลาดหลายจุด สีฟุ้ง

เดินลายนิดหน่อย กันโล่ง

เริ่มบิ้วดีคอล งานนี้เลือกใช้ดีคอลเล็กๆ ไม่รกแบบงานก่อน

เริ่มเป็นตัวเป็นตน

ด้านหลังดูรกนิดหน่อย ตั้งใจให้เป็นอย่างนี้  เหลือตบเคลียร์ด้าน   :iconlike: :iconlike: :iconlike:

สนใจเข้าร่วมกลุ่มไลน์กันพลา แอดไอดีนี้เลยจ้า bigboy123qaz

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: (w.i.p) Avalanche Across
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 04:35:36 PM »
เป็นสีที่เเปลกครับ สวยคีครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 25, 2017, 08:31:49 AM »
คู่สีแปลกดีครับ เห็นขั้นตอนการทำงานแล้วน่าสนุกครับ มีเดินลายเพิ่ม เติมdetail รอชมตอนจบนะครับ

ปล.อยากถามไอเดียการเพิ่มdetailครับ มีแนวทางยังไงว่าต้องเติมเสริมตรงไหน หรือดูตัวอย่างจากภาพลายเส้นครับ

ออฟไลน์ bigboy

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 20
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 25, 2017, 12:41:21 PM »
คู่สีแปลกดีครับ เห็นขั้นตอนการทำงานแล้วน่าสนุกครับ มีเดินลายเพิ่ม เติมdetail รอชมตอนจบนะครับ

ปล.อยากถามไอเดียการเพิ่มdetailครับ มีแนวทางยังไงว่าต้องเติมเสริมตรงไหน หรือดูตัวอย่างจากภาพลายเส้นครับ

ตอนต่อดิบคร่าวๆจะเห็นชัดเลยว่าตรงไหนโล่ง ก็เพิ่มดีเทลเข้าไป ตัดพลาสติกแปะเข้าไป ถ้าจะเสริมพาร์ทก็ลองติดด้วยกาวเม็ดดูภาพรวมก่อน ต้องลองทำบ่อยๆอ่ะครับ คือผมไม่ค่อยยึดติดกับของออริจินอล เวลาบิ้วลายบิ้วสีมันก็เลยคิดออกได้ง่าย

สนใจเข้าร่วมกลุ่มไลน์กันพลา แอดไอดีนี้เลยจ้า bigboy123qaz