ผู้เขียน หัวข้อ: Gundam Barbatos วาด Mix media  (อ่าน 5040 ครั้ง)

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Gundam Barbatos วาด Mix media
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2017, 09:15:43 PM »
Gundam Barbatos วาด Mix media   :iconwinks:
วาดไว้ตั้งเเต่มกรา ช่วงต้นเดือนครับ ดรออิ้งเเล้วทำสีด้วย PS ใส่ความฟรุ้งฟริ้งนิดหน่อย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2017, 05:39:15 AM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ RX-K

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 7
Re: Gundam Barbatos วาด Mix media
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2017, 02:38:03 AM »
อารมณ์ภาพ เหมือนปกหนังสือการ์ตูนเมื่อก่อนเลยครับพี่ สมัยTVไลน์
ชอบครับ
 :iconjoy:

• กัน-โอตะ
  • *
Re: Gundam Barbatos วาด Mix media
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2017, 10:32:40 AM »
อารมณ์ภาพ เหมือนปกหนังสือการ์ตูนเมื่อก่อนเลยครับพี่ สมัยTVไลน์
ชอบครับ
 :iconjoy:

ขอบคุณครับคุณ RK-Kรู้จัก TV Line ด้วย อุๆ  :iconfreak: ชอบงานสมัยก่อนครับอย่าง  Yas นี่สุดๆเเล้ว  :icongift:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re:[ShowOffs] Gundam Barbatos วาด Mix media
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2017, 12:18:04 PM »
คุณ RK-Kรู้จัก TV Line ด้วย..ชอบงานสมัยก่อนอย่าง  Yas นี่สุดๆเเล้ว  :icongift:
TV Line อ่านตอนแรกผ่านๆไม่ติดใจนึกว่าLineTV แต่เอ๊ะนี่มันคนหนุ่มเขาคุยกันนี่555
งานของYAS นี่ก็มีส่วนช่วยให้กันดั้มดีงเหมือนกันชอบครับ
ผลงานการ์ตูนเรื่องอื่นเขาก็สนุกดีนะ

• กัน-โอตะ
  • *
Re:[ShowOffs] Gundam Barbatos วาด Mix media
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2017, 01:01:40 PM »
คุณ RK-Kรู้จัก TV Line ด้วย..ชอบงานสมัยก่อนอย่าง  Yas นี่สุดๆเเล้ว  :icongift:
TV Line อ่านตอนแรกผ่านๆไม่ติดใจนึกว่าLineTV แต่เอ๊ะนี่มันคนหนุ่มเขาคุยกันนี่555
งานของYAS นี่ก็มีส่วนช่วยให้กันดั้มดีงเหมือนกันชอบครับ
ผลงานการ์ตูนเรื่องอื่นเขาก็สนุกดีนะ

ลายเส้นสวยมากครับ แกใม่ใช้ไม้บรรทัดตัดเส้นหมึกเลยมั้ง แต่เนื้อหาหนักๆเเทบทุกเรื่องครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2017, 03:32:48 PM »
ว่าแต่เห็นงานคุณ Gon หลายๆอย่างแล้วสวยๆทั้งนั้นเลย น่าจะจัดทำเป็นอัลบั้มรวมไว้นะครับ

ตอนสมัยนักเรียน ผมก็ชอบวาดรูป ลงสี ปั้นงาน ต่อโม แต่พอทำงานแล้ว เหลือแต่ต่อโม ซึ่งก็หาเวลายากเหมือนกัน เห็นแล้วดูสบายใจดีนะครับ โชคดีจังที่ได้ทำในสิ่งที่ชอบ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2017, 03:47:56 PM »
ว่าแต่เห็นงานคุณ Gon หลายๆอย่างแล้วสวยๆทั้งนั้นเลย น่าจะจัดทำเป็นอัลบั้มรวมไว้นะครับ

ตอนสมัยนักเรียน ผมก็ชอบวาดรูป ลงสี ปั้นงาน ต่อโม แต่พอทำงานแล้ว เหลือแต่ต่อโม ซึ่งก็หาเวลายากเหมือนกัน เห็นแล้วดูสบายใจดีนะครับ โชคดีจังที่ได้ทำในสิ่งที่ชอบ

ขอบคุณมากครับ
วาดรูป/ต่อโมนี่ต้องเจียดเวลาครับ ภาระมากตามวัย  :icondizzy: :iconsweat:

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2017, 11:13:42 AM »
สวยมากๆครับ เท่ห์สุดๆ
จริงๆครับเหมือนปกการ์ตูนจริงๆด้วย

:iconwish: :iconwish: :iconwish:

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2017, 01:26:21 PM »
สวยมากๆครับ เท่ห์สุดๆ
จริงๆครับเหมือนปกการ์ตูนจริงๆด้วย

:iconwish: :iconwish: :iconwish:

ขอบคุณมากครับ  :iconnasty:

ออฟไลน์ Petch12315018

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 7
  • ^_^
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 04, 2017, 12:03:03 AM »
จะโมหรือรูปก็งานคุณภาพทั้งนั้นเลยครับ สวยงาม  :iconlol: :iconlol: