ผู้เขียน หัวข้อ: 1/100 Mg bandai OOQ Full saber ver.custom By T-mo[Thanit models]  (อ่าน 4035 ครั้ง)

ออฟไลน์ kornsake

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 45
1/100 Mg bandai OOQ Full saber ver.custom By T-mo[Thanit models]
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2017, 03:37:24 AM »
1/100 Mg bandai OOQ Full saber ver.custom By T-mo[Thanit models]

ตัวนี้เป็นงานที่โมเล่นเพิ่มเติ่มขึ้นมาเฉยๆครับ โมแบบง่ายๆครับ ส่วนเรื่องโทนสีตั้งใจอยากทำสีเขียวเวอริเดี้ยนอยู่แล้ว จึงลองผสมพ่นเองดู โดนแบ่งออกเป็น 2 โทน แล้วแซมด้วยสีขาวมุขของmax color ส่วนสีแดงและเหลือง ใส่สีแดงมุขmax color จริงๆในส่วนสีเขียว ก็ได้ทำการพ่นสีเขียวมุขลงไปด้วยแต่ถ่ายออกมาไม่ค่อยเห็นเท่าไรนัก สีโครงใน ทำสีเหล็กเช่นเคยครับ ตัวนี้เดินลายเพิ่มเติ่มเล็กน้อยครับ ไม่ได้โมอะไรมากมายนัก ขอบคุณ decal สวยๆจากน้องPapawee Rungrouysup ด้วยครับผม พ่นเคลียร์เงาทับอีกชั้นเพื่อให้งานเงาขึ้นครับรวมๆก็ประมาณนี้ครับ ***ปล.ตัวนี้เนื่องจากทำโมเล่นเองไม่มีเจ้าของนะครับ สนใจสอบถามได้ครับ ^_^

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ maytueng

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 15
Re: 1/100 Mg bandai OOQ Full saber ver.custom By T-mo[Thanit models]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2017, 04:37:31 PM »
ชอบโทนสีเขียวมากๆครับ งานเรียบร้อยสุดๆ ผมทำ Stark Jegan ก็อยากให้มันออกมาเป็นสีเขียวโทนนี้แต่มันดันไปออกแนวๆ Pastel ซะงั้น

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re:[ShowOffs] 1/100 OOQ Full saber ver.custom By T-mo[Thanit models]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2017, 04:58:05 PM »
ชอบโทนสีเขียวนี้เหมือนกันครับ อยากทราบว่าใช้เบอร์อะไรครับ

ออฟไลน์ kornsake

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 45
Re:[ShowOffs] 1/100 OOQ Full saber ver.custom By T-mo[Thanit models]
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2017, 07:31:28 PM »
ชอบโทนสีเขียวนี้เหมือนกันครับ อยากทราบว่าใช้เบอร์อะไรครับ
  สีเขียวเวอร์ริเดิ้ยน ของsnp แล้วพ่นทับหน้าด้วยสีขาวมุขครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: [ShowOffs]1/100 OOQ Full saber ver.custom By T-mo[Thanit models]
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2017, 07:37:33 PM »
ขอบคุณครับ ดูสีเขียวมีเอกลักษณ์ดีครับ

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
Re: 1/100 Mg bandai OOQ Full saber ver.custom By T-mo[Thanit models]
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 07, 2017, 04:29:30 PM »
 :iconwish: :iconwish: :iconwish: ว้าว!! เท่มากๆ ครับ
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ