ผู้เขียน หัวข้อ: HG Grimgerde 1:144 งานพู่กัน  (อ่าน 3022 ครั้ง)

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
HG Grimgerde 1:144 งานพู่กัน
« เมื่อ: มีนาคม 10, 2017, 01:07:11 PM »
HG Grimgerde  1:144 สีไกอา งานพู่กัน

ชอบดีไซร์ เพียวๆ บางๆ เท่ดี (เครื่องนายช๊อกโกแลต):iconwish:

เป็นเหยื่อทดสอบการผสมเคลียด้านตัวแรกของผม ทำไว้นานล่ะพึ่งจะมีเวลาอาอัพให้ชมกัน  :iconfreak:

ตัวนี้แทบจะไม่ได้ทำอะไรมาก ขัดๆ ถูๆ อย่างเดียว ไม่ได้อุดไม่ได้เพิ่มอะไรเลย เอามาทดสอบผสมสีเคลียด้าน เพื่อดูว่าพอผสมแล้วสีจะดูเนียนขึ้นไม ผสมไม่กี่สีเท่านั้น

สีที่ใช้ขอ ไกอา ทั้งหมด

สีแดงด้าน : สีแดง + เคลียด้าน
สีน้ำเงินเข้มด้าน : สีน้ำเงิน+สีดำนิหน่อย+เคลียด้าน
สีขาวด้าน : สีขาว+เคลียด้าน
สีส้มด้าน(ตาเซ็นเซอร์ด้านใน) : สีแดง+สีเหลือง+เคลียด้าน
สีน้ำเงินประกายเงิน (main cramera) : สีเงินสตราไบร์+สีน้ำเงินนิหน่อย
สีโครงในและอาวุธปืน : สีกันเมทอล
สีของดาบคู่ : สีทองสตราไบร์

เก็บงานเดินลาย GM-01 ครับ

เช่นเคย ไฟเยือมเพื่อน กล้องมือถือ รับชมให้เสียสายตากันได้แล้วครับ

รับชมเสร็จแล้ว ถ้ามีอาการระคายดวงตา แนะนำให้ล้างตาด้วยน้ำเปล่า และรีบพบแพทไกล้บ้านท่านทันที  :iconlol:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2017, 01:08:08 PM โดย zerokillcid »
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

ออฟไลน์ shishi

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 34
Re: HG Grimgerde 1:144 งานพู่กัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 09:57:50 AM »
เหมือนผสมลงไปตรงๆจะไม่ค่อยเวิร์คนะครับเนี่ย
เห็นรอยแปรงชัดกว่าปกติซะอีก
ลองหาเคลียร์ด้านกระป๋องดีๆมาพ่นทับดีกว่าครับ

Re: HG Grimgerde 1:144 งานพู่กัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 13, 2017, 03:48:09 PM »
เหมือนผสมลงไปตรงๆจะไม่ค่อยเวิร์คนะครับเนี่ย
เห็นรอยแปรงชัดกว่าปกติซะอีก
ลองหาเคลียร์ด้านกระป๋องดีๆมาพ่นทับดีกว่าครับ

ขอบคุณที่แนะนำครับ  :iconjoy:
ครับอย่าที่บอก ตัวนี้เป็นเหยื่อทดสอบการผสมเคลียด้านครับ  :iconfreak:

ออฟไลน์ GreenEyes

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 7
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 13, 2017, 08:52:51 PM »
แนะนำว่า อย่าผสมครับ ให้พ่นทับ

สีด้าน วอช ยากกว่า ทำสีเงาเป็นพื้นไว้ดีแล้ว
การพ่นทับ ช่วยลบรอยแปรงได้พอสมควร !!! คือ มันจะไปละลายพื้นผิวสี ทำให้รอยแปรง รอยไม่เรียบ หายไปได้มากทีเดียวเลยหละ ถ้าทาดีๆ ไม่เหลือรอยแปรงเลยครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 07:42:49 AM »
แนะนำว่า อย่าผสมครับ ให้พ่นทับ

สีด้าน วอช ยากกว่า ทำสีเงาเป็นพื้นไว้ดีแล้ว
การพ่นทับ ช่วยลบรอยแปรงได้พอสมควร !!! คือ มันจะไปละลายพื้นผิวสี ทำให้รอยแปรง รอยไม่เรียบ หายไปได้มากทีเดียวเลยหละ ถ้าทาดีๆ ไม่เหลือรอยแปรงเลยครับ

ขอบคุณครับ  :iconwish: