ผู้เขียน หัวข้อ: HG Gundam Kimaris 1:144 + HG IBO MS Option Set 4 งานพู่กัน  (อ่าน 2788 ครั้ง)

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
HG Gundam Kimaris 1:144 + HG IBO MS Option Set 4 งานพู่กัน
« เมื่อ: มีนาคม 10, 2017, 02:31:29 PM »
HG Gundam Kimaris 1:144 + HG IBO MS Option Set 4 งานพู่กัน (เอาแค่บูสเตอร์แพคมาทำ)

้เหยื่อรายแรกที่ผมต้องซื้อ Set เสริม และเหยื่องทางอารมณ์ สี ที่ผสมยากนั๊ก
ทำไว้นานล่ะ ต่อจาก Grimgerde  ครับ

ตัวงานก็ไม่ได้ทำอะไรก่ะมันมาก ขัดๆ ถูๆ ตามปกติ
จริงๆอยากได้เฟรมเกราะด้านนอก สีฟ้าอมม่วงอ่อน แต่พยายามผสมล่ะ ไม่ได้ดั่งใจส่ะที เลยละเลงสีม่วงไปส่ะ  :iconangry:

สีของ ไกอา ทั้งหมดครับ (ไม่ได้เพิ่มสีเคลียด้าน ลืม! อารมณ์มาเต็ม)

สีม่วงเข้ม : สีแดง + สีน้ำเงิน + เติมสีขาว (แก้ไปมากว่าจะได้สีที่ต้องการ)
สีม่วงอ่อน : สีม่วงไวโอเลท + เติมสีขาว
สีเขียว : สีน้ำเงิน + สีเหลือง
สีฟ้าอ่อน : สีน้ำเงิน + เติมสีขาว
สีน้ำเงินเข้ม : สีน้ำเงิน + สีดำนิหน่อย
สีทอง : สีทองสตราไบร์

จบเก็บเดินลายด้วย GM-01 ครับ

เช่นเคย ไฟเยือมเพื่อน กล้องมือถือ รบชมได้เลยครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ทนดูจนจบครับ  :iconhappy:

มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re:[ShowOffs] HG Gundam Kimaris 1:144 + HG IBO MS Option Set 4 งานพู่กัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 11, 2017, 10:36:23 AM »
ขยันงานออกมารวดเร็วดีครับ รับรองไม่มีงานดองแน่ๆ :iconvsign:

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
Re:[ShowOffs] HG Gundam Kimaris 1:144 + HG IBO MS Option Set 4 งานพู่กัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 13, 2017, 03:49:39 PM »
ขยันงานออกมารวดเร็วดีครับ รับรองไม่มีงานดองแน่ๆ :iconvsign:

ตัวนี้ทำไว้ปลายปีที่แล้วครับ งานดองทำสี ก่ะทำสีแล้วดองไม่ถ่ายรูป มีอีกเยอะเหมือนกันครับ 555  :iconpale:
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ