ผู้เขียน หัวข้อ: ตำนานแห่งแกลรันฮอร์น 1/100 Gundam Bael  (อ่าน 3861 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rasephere

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ตำนานแห่งแกลรันฮอร์น 1/100 Gundam Bael
« เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2017, 12:43:35 PM »
สวัสดี เพื่อนๆ พี่ๆ ชาว ThaiGundam ทุกท่านนะครับ เนื่องจากผมเข้ามาอ่านบอร์ดนี้มานานหลายปี แต่ไม่เคยลงรูปกันพลาของตัวเองซักที :iconlol: ด้วยความชอบในรูปลักษณ์ของหุ่นตัวนี้ ผสมผสานกับความขัดใจในบทของอนิเม จึงขอลงเจ้าตัวนี้เป็นตัวแรกนะครับ

ตัวโมส่วนใหญ่สีที่ทำใช้สำกระป๋องของ Tamiya ร่วมกับสีของยี่ห้ออื่นนิดหน่อย(ซึ่งส่วนสีฟ้าไม่ได้ทำอะไรเลย weathering เฉยๆ(ฮา), สีชมพูตรงเป้าเองก็ยังใช้เป็นสติ๊กเกอร์พรอยด์ที่แถมมาในกล่องตามเดิม)  ตัวโมอาจจะออกมาไม่ได้สวยงามอะไรมาก แต่ก็ขอเชิญรับชมครับผม  :iconmeow: :iconmeow: :iconmeow:

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
Re: ตำนานแห่งแกลรันฮอร์น 1/100 Gundam Bael
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2017, 04:08:59 PM »
 :iconwish: ขาวเนียนๆ ดูสะบายตา เท่ครับ :iconwish:
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

ออฟไลน์ Rasephere

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: ตำนานแห่งแกลรันฮอร์น 1/100 Gundam Bael
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2017, 03:42:53 AM »
:iconwish: ขาวเนียนๆ ดูสะบายตา เท่ครับ :iconwish:

ขอบคุณมากเลยครับบ  :iconsmile: