ผู้เขียน หัวข้อ: IRON CHINAGGUY (Project ผู้หญิงใส่ชุดไอร่อนหมี)  (อ่าน 3664 ครั้ง)

ออฟไลน์ nutzaa12

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 6
    • Facebook
IRON CHINAGGUY (Project ผู้หญิงใส่ชุดไอร่อนหมี)
« เมื่อ: สิงหาคม 16, 2017, 09:54:04 PM »
สวัสดีครับ ชาว Thaigundam ทุกท่าน
วันนี้ผมเอาผลงานแบบสุด ด่วนมาโชว์นะครับ
เชิญรับชมครับ
IRON CHINAGGUY (Project ผู้หญิงใส่ชุดไอร่อนหมี)

สีที่ใช้เป็นสียี่ห้อ     Ready นะครับ สะดวกดีครับ ไม่ต้องมารนั่งผสมเอง พอดี ผมไม่ค่อยมีเวลา  :iconlol: :iconlol:
ประกอบด้วยสีทอง สีแดง แล้วเคลียร์นะครับ

ก็อย่างที่บอกเลยครับ ไม่มีเวลา ไม่พ่นรองพื้นครับ กรอกใส่แอร์บรัช พ่นเลย ผลเป็นไงไปดูกันครับ

มาดูทองแบบไม่รองพื้นกัน  จริงๆควรรองพื้นสีดำนะครับ

พอดีสีแดงรูปเสียไปครับ ไม่เป็นไร ไปดูตอนประกอบเสร็จเลยละกันนะครับ  :iconvsign:
ยาวๆเลยนะครับ มันมี 2 โหมด โหมดแขนคนหัวคน กะแขนปืนคนหัวหมี  :iconsmile:

แอคชั่น

Rockman มาเอง

อาห้ะ ใครจำ ไอร่อนหมีตัวนี่้ของผมได้มั่ง ผลงานตัวแรกสุด ใช้สีกระป๋องทำทั้งหมด ตอนนั้นก็สวยดี หลังมามีแอร์บรัช เลยเอาสีทองไปพ่นต่อแล้วเละ กลายเป็นสีทองเป็นคราบๆ ทำให้เหมือนเก่าๆ  :iconlol:

งานมันด่วนไปหน่อย แต่แค่นี้ผมก็พอใจแล้วครับ ช่วงนี้่ฝนตกบ่อย วันที่จะพ่นจริงๆดันไม่ได้พ่น เลยได้พ่นวันเดียว จบปิดงาน เพิ่งต่อเสร็จวันนี้ วันที่ 16/8/2017
สุดท้ายก็ขอขอบคุณพื้นที่ Thaigundam และทุกท่านที่เข้ามารับชมนะครับ
ติชมกันได้ ไว้ครั้งหน้าเจอกันใหม่ถ้ามีเวลานะครับ สวัสดีครับ  :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2017, 10:03:41 PM โดย nutzaa12 »
GUNPLA | COM | GAMING GEAR | DOTA2
ติดตามผลงานได้ที่ facebook.com/nutty.pinitnorachai

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: IRON CHINAGGUY (Project ผู้หญิงใส่ชุดไอร่อนหมี)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2017, 12:00:15 PM »
สีเเดงน่าเป็น พวกมารูนเรด เมทาลิคมากกว่าครับ พอเป็นเเดงทองนึกถึงตรุษจีนเลย  :icongift:

ออฟไลน์ bigboy

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 20
Re: IRON CHINAGGUY (Project ผู้หญิงใส่ชุดไอร่อนหมี)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2017, 12:23:51 PM »
หมีอั่งเปา  :iconwish: :iconwish:

สนใจเข้าร่วมกลุ่มไลน์กันพลา แอดไอดีนี้เลยจ้า bigboy123qaz

• *
    • Facebook
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2017, 06:30:20 PM »
สีเเดงน่าเป็น พวกมารูนเรด เมทาลิคมากกว่าครับ พอเป็นเเดงทองนึกถึงตรุษจีนเลย  :icongift:

:iconlol: :iconlol: :iconlol: ช่ายครับ ผมก็อยากได้สีเมทาลิค แต่กลัวสีมันจะดรอบ อยากได้แดงสดจัด  :iconlol: :iconlol:
GUNPLA | COM | GAMING GEAR | DOTA2
ติดตามผลงานได้ที่ facebook.com/nutty.pinitnorachai

• *
    • Facebook
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2017, 06:30:42 PM »

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2017, 01:48:43 PM »
 :iconwish: โทนี... เฮ้ย คุณหัวหน้าห้อง อย่างเท่เลยครับ 55555
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2017, 12:23:36 AM »
เอาหมีมาต้อนรับสารทจีนเลย :iconsmile:

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 18, 2017, 06:17:22 PM »
งานดีนะคับ สวยเนี๊ยบ สีแดงตัดทองเเบบนี้  ใช้เป็นเวอร์ตรุษจีนได้อีกเวอร์คับ ฮา  :iconsmile: