ผู้เขียน หัวข้อ: [Games] ตอนนี้เล่นเกมส์อะไรกันครับ  (อ่าน 18021 ครั้ง)

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: [Games] ตอนนี้เล่นเกมส์อะไรกันครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2020, 12:07:15 PM »
 :iconfreak: Sim เเนวนี้ออกสนุกๆดีนะครับ ไม่เคยลองเลย

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: [Games] ตอนนี้เล่นเกมส์อะไรกันครับ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2020, 12:50:43 PM »
เดี๋ยวนี้เล่นแต่แนวนี้ครับ ตาละ 5 นาที เล่น 2-3 ตา ไม่เกินชั่วโมง
หยุดเล่นง่ายดี

https://www.youtube.com/watch?v=sBJw13Jc_1w

OVC2 นี่ต้องเล่นกันหลายคนน่ะสิครับ คนเดียวเล่นน่าจะผ่านยาก

ออนไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2020, 07:25:54 PM »
เล่นคนเดียวได้ครับ มีตัวให้ 2 ตัว บังคับได้ทีละตัว
เอาตัวนึงไปหั่นผัก แล้วสลับไปบังคับอีกตัว ตัวแรกจะหั่นผักต่อไปจนกว่าจะเสร็จ
เกมจะกลายเป็นการวางแผนว่าทำยังไงจะไม่ให้มีตัวนึงยืนว่าง ๆ ต้องมีงานทำตลอด

อย่างอันนี้ จะเห็นว่ามีบางจังหวะที่มีตัวนึงยืนนิ่ง ๆ แปลว่ายังวางระบบไม่ดี

https://www.youtube.com/watch?v=t_BwHdgB1IY
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2020, 07:32:28 PM โดย War-taker »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2020, 08:58:46 PM »
โอ้โห..ถ้าเล่นสลับไปมาอย่างนี้ เยี่ยมเลยครับ ผมก็มัวแต่นึกว่านึกจอยต่อหนึ่งคน

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มีนาคม 23, 2022, 05:39:38 PM »
Overcooked  :iconvsign: เคยเล่นนานละครับ แต่ก็มีกลับมาเล่นกะลูกอยู่เหมือนกัน (ในเครื่องเดียวแต่แยก keyboard)
มีเรื่องหลงปุ่ม/กด Dash นี่ไม่ค่อยได้ใช้เลยเพราะพุ่ง ตกจากที่สูง ตลอด  :iconlol:
ส่วนลูกก็มีชวน Roblox อยุ่บ้างแต่เรากลายไปเปน noob ในเกมเค้าเพราะเล่นไม่ถนัด  :iconshy2:
Minecraft, Minecraft dungeons เพราะลูกเค้าชอบ
นอกนั้นก็ Starwar Battlefront แล้วก็ Battlefield ภาคต่างๆเท่าที่จะหาได้ เล่นแล้วไม่เด้งหลุดครับ
แต่ที่เล่นประจำ/แทบทุกวัน จะเล่นผ่าน Emulator Bluestack5 เพื่อเล่นเกมของ googleplay ชื่อ War Robots บังคับหุ่น/รบแบบผู้เล่นหลายคน realtime หนะครับ
เล่นมาหลายปีละแต่เพิ่งเริ่มมีเติมเงินไว้ Upgrade หุ่นกะนักบินอยู่บ้างละ เพราะไม่งั้นไม่มีทางเลื่อนขึ้นระดับหรือได้หุ่นใหม่ๆแน่นอนแหละครับ
แต่ก็ตกไปเป็นอาหารว่างของพวก Rank สูงกว่าที่เล่นมาก่อน/พวกเติมเป็นหมื่นๆอยู่ดีครับ (แล้วแต่ช่วงเวลาที่เลือกเข้าเล่น)
เป็นเกมเดียวละที่ยอมเล่น online เพราะเกมอื่นๆผมไม่ค่อยเล่นละเสียเวลาเกิน
ส่วนเกมเบาสมองจะเปน Panda pop, Trainstation2, Farmville2 tropic escape ไว้เบรคยามว่างๆเบาสมองดีครับ :iconhihi:

ออฟไลน์ bluewhale

• TG Reporter
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 23, 2022, 06:06:53 PM »
ตอนนี้มี Genshin Impact เกมเดียวเลยครับ เกมฟรีที่เสียเงิน 5555 ดูสถิติเล่นมาแล้ว 489 วัน ผูกพันมากๆ ครับ เกมอื่นๆ ทั้งในสตีม ทั้งเกมกาชา เล่นแล้วก็เลิก มี Genshin อยู่กับผมได้นานที่สุดแล้ว

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มีนาคม 24, 2022, 01:04:14 PM »
Overcooked นี่เล่นไม่ทันเด็กครับ ต้องมีทีมดีๆ มีคนกลางคอยสั่งให้ทำอะไร วางแผนอยู่ห่างๆ :iconfreak:

ตอนนี้เล่นได้เกมเดียวคือ Pokémon Go ในมือถือ 555