ผู้เขียน หัวข้อ: ZAKU - GIRL ( Frame Arms Girl X Gundam )  (อ่าน 4538 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tomomy

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 16
ZAKU - GIRL ( Frame Arms Girl X Gundam )
« เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2018, 07:08:01 PM »
ZAKU - GIRL

เมื่อท่านต้องเจอกับปัญหา Frame Arms ก็อยากทำ Gundam ก็อยากทำ แต่ปีนึงจะมีโอกาสทำแค่หนึ่งตัว ทางออกของปัญหาหานี้ก็คือ เอาแม้นมารวมกันเสียเลยฮาๆๆๆ หลักจากตัวก่อนหน้าได้โม FAG ไปแล้ว1ตัว http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=42880.msg269577#msg269577 ก็เลยตั้งใจว่าก่อนจะกลับไปโมกันดั้มก็ขอโม FAG อีกสักตัว เดิมทีตัวนี้ตั้งใจว่าจะโมเป็นมดแดงขี้มอไซ แต่ ณ.ตอนนั้นได้มีโอกาสดู Gundam Origin พอเห็นท่าน Char ขับ Zaku สีแดงแรงสามเท่าแค่นั้นแหละ ไอเดียก็ระเบิดอยากทำขึ้นมาทันใด สุดท้ายก็เลยกำเนิด ZAKU-GIRL ตัวนี้ขึ้นมา

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: ZAKU - GIRL ( Frame Arms Girl X Gundam )
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 06:50:23 PM »
ทำยากไหมครับ ดูเหมือนต้องแปลงเยอะเลย

• **
Re: ZAKU - GIRL ( Frame Arms Girl X Gundam )
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2018, 11:13:25 AM »
แปลงเยอะพอสมควรครับ มันยากตอนคิดว่าจะทำอย่างไงให้มันถอดเข้าออกได้ และดูสมดุลด้วยในเวลาเดียวกัน

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2018, 02:42:21 PM »
 :iconwish: ว้าว สวดยอดเลยครับ แจ่มมากๆ ครับ  :iconlove:

รอบหน้าลองปรับส่วนที่ใส่หัวเป็นที่คาดผมดูครับ พอทำเป็นหมวกดูแปลกๆ งานจะได้ง่ายขึ้นด้วย สู้ๆ ครับ รอดูผลงานชิ้นต่อไปครับ
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2018, 06:07:11 PM »
:iconwish: ว้าว สวดยอดเลยครับ แจ่มมากๆ ครับ  :iconlove:

รอบหน้าลองปรับส่วนที่ใส่หัวเป็นที่คาดผมดูครับ พอทำเป็นหมวกดูแปลกๆ งานจะได้ง่ายขึ้นด้วย สู้ๆ ครับ รอดูผลงานชิ้นต่อไปครับ

ที่ทำไว้มีทั้งสองแบบครับทั้งแบบ คาดผม และ หมวก    แบบที่คาดผมแม้จะน่ารักกว่าแต่เป้าหมายของงานนี้คือการเก็บภาพลักษณ์ของ Zaku ให้ได้มากที่สุด ผมจึงเลือกหมวกที่จำลองหัวZakuอย่างที่เห็นครับ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2018, 11:54:56 AM »
สวยดีครับ ไม่ง่ายเลยนะนี่ :iconwish:

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2018, 08:42:09 AM »
น่ารักมากเลยครับ ชอบมาก
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2018, 02:26:57 PM »
สวยดีครับ ไม่ง่ายเลยนะนี่ :iconwish:

น่ารักมากเลยครับ ชอบมาก

ขอบคุณครับ :iconlike: