ผู้เขียน หัวข้อ: ไทยกันดั้ม “คุยเฟื่องเรื่องหนัง”  (อ่าน 241492 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluewhale

• TG Reporter
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
Re: ไทยกันดั้ม “คุยเฟื่องเรื่องหนัง”
« ตอบกลับ #680 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2020, 03:02:21 PM »
ลบออกเพราะมีสปอยล์ครับ

ผมดู Season แรก สนุกน่าติดตามดีจริงๆครับ แต่พอมาSeason2 มีติดสถานการ์ณ ดูหยุดๆขาดตอนเลย หยุดไป เดี๋ยวคงต้องตามมาดูใหม่ตามที่คุณbluewhaleแนะนำครับ จริงอย่างที่บอกว่า ออกมาเพื่อขายของ เพราะผมก็กดไปหลายกล่องอย่างน้อยๆที่นึกได้ก็ 3-4 กล่อง เพราะมันได้เห็นตัวหุ่นโลดแล่น เลยอยากจะได้จับมันมาต่อเป็นโมจริงๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2020, 03:19:07 PM โดย bluewhale »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: ไทยกันดั้ม “คุยเฟื่องเรื่องหนัง”
« ตอบกลับ #681 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2020, 06:06:41 PM »
เจตนาดีครับ ไม่ต้องซีเรียส

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #682 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2020, 06:15:47 PM »
  กันดั้มใหม่ๆ  นี่มันเยอะจนผมตามดูไม่ทันเลยครับ

ภาคก่อนๆนี่สนุกหมด
 https://www.youtube.com/watch?v=FSVpuAYoTqo

รอดูเลยภาค3 กำเนิด คิงส์เเมน  :iconwish:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2020, 06:18:24 PM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #683 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2020, 07:12:49 PM »
ได้ดูหนังที่ชอบ ได้ทำในสิ่งที่รัก มันช่างมีความสุขจริงๆครับ

คิงส์แมน ดูน่าสนุกดีครับ

ตอนนี้ดู หนังไทยNetflix เรื่อง "Deadlines" หนังครอบครัว สนุกแบบลืมตัว T_T

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #684 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2020, 08:24:33 PM »
ได้ดูหนังที่ชอบ ได้ทำในสิ่งที่รัก มันช่างมีความสุขจริงๆครับ

คิงส์แมน ดูน่าสนุกดีครับ

ตอนนี้ดู หนังไทยNetflix เรื่อง "Deadlines" หนังครอบครัว สนุกแบบลืมตัว T_T

หนังเดี๋ยวนี้มันนี่เยอะจริงๆ ตามดูไม่ไหว
ปล ผมดู TENET เเล้ว ผมรู้สึกเฉยๆครับ เเต่กระเเสในไทยดีนะครับคนอวยกันซะเว่อตามระเบียบ ติ่งในเมืองไทยเค้าเยอะ  สำหรับผกกโนเเล่นคนนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2020, 08:27:44 PM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #685 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2020, 07:51:32 AM »

หนังเดี๋ยวนี้มันนี่เยอะจริงๆ ตามดูไม่ไหว
ปล ผมดู TENET เเล้ว ผมรู้สึกเฉยๆครับ เเต่กระเเสในไทยดีนะครับคนอวยกันซะเว่อตามระเบียบ ติ่งในเมืองไทยเค้าเยอะ  สำหรับผกกโนเเล่นคนนี้

เรื่องอวยจนเกินจริงในสิ่งที่ตัวเองชอบ และไม่ยอมรับในความเห็นคนอื่น จนทำให้บิดเบือน เป็นสิ่งที่ดูเหมือนจะมีอยู่ทุกสังคมคนหมู่มากจริงๆนะครับ อ้ายคนไหนที่คิดต่างนี่แทบจะหาที่ยืนในการแสดงออกไม่ได้เลย :iconcry:

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #686 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2020, 10:10:27 AM »
   https://www.youtube.com/watch?v=Q-g_YNZ90tI

น่าดูอยู่ๆ Super Hero ที่กุ้หน้าดีซีไว้ได้ก็มี WW นี่เเหละมั้ง ที่เหลือไม่ค่อยโดนใจนักครับ :iconnasty:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2020, 10:11:16 AM โดย gon pumjorn »

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #687 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2020, 10:12:59 AM »

เรื่องอวยจนเกินจริงในสิ่งที่ตัวเองชอบ และไม่ยอมรับในความเห็นคนอื่น จนทำให้บิดเบือน เป็นสิ่งที่ดูเหมือนจะมีอยู่ทุกสังคมคนหมู่มากจริงๆนะครับ อ้ายคนไหนที่คิดต่างนี่แทบจะหาที่ยืนในการแสดงออกไม่ได้เลย :iconcry:

อย่าง ดันเคิร์ก นี่หนังออกมาจืดสนิทเลยครับ ก็ไม่ยักมีคนด่าเลย  งานเขาผมชอบที่สุดคงเป็น InterstellarกับThe Prestige เเหละครับดูสนุกเเละหักมุมกำลังดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2020, 10:22:44 AM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #688 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2020, 08:09:37 PM »
WOnder Woman คงจะเป็นหนังในไม่กี่เรื่องที่มากู้หน้า DC จริงๆละครับ

แต่ก็ยังมีความหวังกับ New Batmanอีกนะครับ

:iconnasty:

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #689 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2020, 10:33:56 AM »
WOnder Woman คงจะเป็นหนังในไม่กี่เรื่องที่มากู้หน้า DC จริงๆละครับ

แต่ก็ยังมีความหวังกับ New Batmanอีกนะครับ

:iconnasty:

BATMAN ดูตย.เเล้วดูจะออกมาเเนว DARK อีกนะครับ  :iconfreak:  :iconsoul: สายดาร์คขายยาก คนดูเฉพาะกลุ่ม จริงๆผมชอบ BATMAN นะ เเต่ไม่ค่อยสนุกกับหนังที่สร้างๆกันออกมาเท่าไร คงต้องดูกันไป ว่าจะมี ผกก คนไหน จะสามารถทำออกมาได้ถูกจริตคนทั่วๆไปจริงๆ

ขนาด Superman Hero ที่ของเก่าๆดูสดใสใจดี เเละอยู่ด้านตรงข้ามกับBATMAN ยังทำออกมาเเนวดาร์คเลย  การตลาด ดีซีดูจะเเปลกๆอยู่

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #690 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2020, 11:25:29 AM »

หนังสนุกดีเหมือนกัน ยิงกันสนั่นเมือง ถ่ายเมืองไทยด้วย เเถมมี เพลงไทยอีก  :iconfreak:

• *
« ตอบกลับ #691 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2020, 08:54:24 AM »
หนังปีที่แล้วแต่ผมเพิ่งได้ดู ถ้าแต่งงานมีลูกแล้วจะอินมาก หนังยาวสองชั่วโมง ไม่มีฉากสู้ ไม่มีฉากตื่นเต้น แต่ไม่น่าเบื่อเลย การแสดงของทั้งคู่ดีมาก สุดท้าย อดัม ไดรเวอร์ร้องเพลงเพราะมาก

https://youtu.be/BHi-a1n8t7M

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #692 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2020, 12:38:21 PM »
  เรื่องนี้เห็นเเวบๆเหมือนกันครับ เด๋วไปหาดูครับ ขอบคุณคุณ bluewhale ที่เเนะนำครับ ชอบ ดราม่าๆอยู่เเล้ว ดูทุกเเนว

ช่วงนี้ผมดูหนังในโรงเยอะเริ่มเอียนๆ ได้ดูทางเนทบ้างก็ดี  :iconfreak:

• *
« ตอบกลับ #693 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2020, 01:09:05 PM »
  เรื่องนี้เห็นเเวบๆเหมือนกันครับ เด๋วไปหาดูครับ ขอบคุณคุณ bluewhale ที่เเนะนำครับ ชอบ ดราม่าๆอยู่เเล้ว ดูทุกเเนว

ช่วงนี้ผมดูหนังในโรงเยอะเริ่มเอียนๆ ได้ดูทางเนทบ้างก็ดี  :iconfreak:

มีใน Netflix ครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #694 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2020, 09:54:54 AM »
หนังปีที่แล้วแต่ผมเพิ่งได้ดู ถ้าแต่งงานมีลูกแล้วจะอินมาก หนังยาวสองชั่วโมง ไม่มีฉากสู้ ไม่มีฉากตื่นเต้น แต่ไม่น่าเบื่อเลย การแสดงของทั้งคู่ดีมาก สุดท้าย อดัม ไดรเวอร์ร้องเพลงเพราะมาก

https://youtu.be/BHi-a1n8t7M

หนังมันเศร้าไหมครับเนี่ย

หนังที่รอดูก็ไม่ลงโรงสักที อย่าง TOP GUN (MV)

ถ้าดูในโรงนี่ต้องใส่หน้ากากไหมครับ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #695 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2020, 10:52:47 AM »
  :iconfreak: โรงหนังเเถวบ้านผมคนน้อยมากครับคุณบอย ผมไม่ค่อยใส่หน้ากากนะ บางรอบมี 3 คน  :iconlol: นั่งห่างกันมากกกๆ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #696 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2020, 06:23:03 PM »
  :iconfreak: โรงหนังเเถวบ้านผมคนน้อยมากครับคุณบอย ผมไม่ค่อยใส่หน้ากากนะ บางรอบมี 3 คน  :iconlol: นั่งห่างกันมากกกๆ

3 คนเองเหรอเนี่ย ใจหายแทน

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #697 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2020, 10:11:17 PM »

3 คนเองเหรอเนี่ย ใจหายแทน

เคยมียกเลิกรอบก็มีนะครับ เเต่เจอครั้งเดียว บางทีคนเดียวก็ฉายนะครับ เครือเมเจอร์นี่เเหละ

• *
« ตอบกลับ #698 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2020, 04:03:11 PM »

หนังมันเศร้าไหมครับเนี่ย

เศร้าครับ แต่ดีครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #699 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2020, 10:35:03 PM »
วันนี้ดู Fantasy Island ทาง Netflixแล้ว ตื่นเต้นดี